[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

manhhuy8x

Active Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Lúc chiều mới lên Nguyễn kim xem em này
nói chung là so với con Sony w674 gì đấy
về thiết kế Sony đẹp hơn
về tính năng LG hơn hẳn
màn hình thì ngang ngang nhau, chẳng hơn thua nhau gì mấy, mình thấy không được đẹp lắm, rổ quá. Chắc tại mình đứng gần ( khoảng 1.5m), hoặc cũng có thể do mấy con TV độ phân giải 4k giá 1 tỉ 2 làm mình hoa mắt cũng nên :))
không hiểu sao Nguyễn Kim bán đắt thế nhỉ, những chỗ khác bán con Sony tầm 13tr, con LG 14~14.5tr thôi, mà bên NK bán 2 con này lần lượt 15tr và 16tr, đắt hơn ở các trung tâm khác 2 triệu, bảo hành thì cũng như nhau thôi, lạ nhỉ?
Họ bán cao hơn vì bên họ chi phí nhiều hơn nên cần lợi nhuận để trả lương cho nhân viên + trả tiền thuê mặt bằng.... nói chung là 1 sản phẩm Điện Tử bên Nguyễn Kim lợi nhuận phải đạt tối thiểu 10-15%, riêng các ngành khác lợi nhuận còn cao hơn nhiều.
Sẵn tiện cho em hỏi luôn là em thấy một số tivi nhà bạn em xem mấy kênh truyền hình bị rổ quá, có phải là do cáp tivi hay do chất lượng của nhà đài ạ
Tivi Full HD nên chất lượng hình ảnh mà nó phát ra cần tín hiệu chuẩn HD, mà hiện tại tín hiệu truyền hình tại của tất cả các nhà đài đều không đạt chuẩn thế nên mới xảy ra hiện tượng bị rổ hay bị mờ hoặc vỡ hình, bác cứ test thử bằng cách lấy usb có sẵn 1 bài hát full hd và cắm vào tivi xem lúc bật lên nó còn hiện tượng như bác nói không nhé !

binstock

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

42la6620 va 42la6200 tan so quet that Trumotion 100Hz, Tuy nhien de tang cuong su ly hinh anh, trinh chieu phim 2d va noi dung 3d ca hai model nay deu duoc chen them nhung thuat toan su ly anh de giup hinh anh chuyen dong nhanh tro nen muot ma hon, chang han nhu 42la6200 bo xung quet thuat toan MCI=200HZ, 42LA6620 co MCI=400HZ
De kiem chung dieu nay bac cu ra sieu thi ma so sanh cung hai model co Trumotion 100Hz nhung neu duoc model nao duoc chen them thuat toan quet anh thi hinh anh cho nen muot ma hon rat nhieu dac biet khi xem nhung pha chuyen dong hoac lia may quay trong phim

Oh, cảm ơ chia sẻ của bác manhtrunghd02 nhiều lắm!

candle140887

Bác này nói đúng nè, mấy hôm trước ra pico các em nói tận 15 củ 1. thế là hôm sau ra trần Anhhoir các bạn là giá thực tế bán là bao nhiêu, nó bảo 14cu160, bảo giá này không mua được, nó lại bảo em có thể giảm tiếp được 500k nữa còn 13cu190, mình bảo giá đó vẫn không lấy được, nếu giá 13cu5 thì lấy luôn, nó bảo ko giảm giá được. thế là hôm sau qua medimart nó ghi la 13cu9 mình bảo em vào bảo quản lý con này 13cu5 thi anh lấy, nó vào 1 lúc nó bảo sếp em ok, ( tình hình chắc 13cu3 nó cũng bán).

Bác sonlamhut mua ở mediamart chổ nào ! Hnay em đi đến 2 nơi mà nó nhất định bán giá 13tr9 kèm cái phiếu xem phim soha 1 năm trị giá 400k, e bảo trừ đi để e 13tr5 mà nó không chịu ! Bác mua chổ nào bảo e cái, e lên 29F HBT và trường chinh rồi

manhhuy8x

Active Member

Bác sonlamhut mua ở mediamart chổ nào ! Hnay em đi đến 2 nơi mà nó nhất định bán giá 13tr9 kèm cái phiếu xem phim soha 1 năm trị giá 400k, e bảo trừ đi để e 13tr5 mà nó không chịu ! Bác mua chổ nào bảo e cái, e lên 29F HBT và trường chinh rồi

Bác lấy thì bên em bán giá 13tr700 nhé !!

baraubaxide

Có bác nào ở Tp.Hcm bán giá giống như manhhuy8x không vậy, mình cũng đang quan tâm em này.

dknight

Member

Có bác nào ở Tp.Hcm bán giá giống như manhhuy8x không vậy, mình cũng đang quan tâm em này.

Ra Pico Plaza xem còn km ko bác. Hôm bữa mình mua thì km còn 13tr990 (tính mua 6620 cùng giá mà hcm hết hàng, nghe bảo HN thì còn), tặng phiếu mua hàng trị giá 1tr đồng (mình bù thêm 1tr mua con HDD 1.5TB ngon lành), phiếu soha 400k, phiếu ăn 50k (tầng 4 pico).

Dịch vụ tốt. Thanh toán xong, chưa kịp chạy xe về tới nhà thì đã gọi điện confirm giao hàng, từ khi thanh toán tới khi giao hàng chưa đầy 1 tiếng (pico Cộng Hòa, nhà mình ở Bình Thạnh), mua thêm giá treo tường có ~150k thôi (bao lắp đặt). Lắp đặt ổn, nhanh chóng.

Đầy đủ phụ kiện (magic remote, 4 kính 3d). Thời gian sử dụng 0h.

openheart

Active Member

Bác nào biết ở HCM có con LG 6620 giá tốt nhất khoảng bao nhiêu? Hỏi Pico CH thấy cũng hết hàng...chắc chờ cuối năm giảm giá mua quá!

dknight

Member

Bác nào biết ở HCM có con LG 6620 giá tốt nhất khoảng bao nhiêu? Hỏi Pico CH thấy cũng hết hàng...chắc chờ cuối năm giảm giá mua quá!

Nghe bảo con này bỏ mẫu rồi, sợ ko còn cơ hội cuối năm đâu bác :D

manhhuy8x

Active Member

Chào bác baraubaxide
Bên em có nhận ship hàng từ HN vào HCM với cước phí hạt rẻ có 200-400k thôi, trong vòng 2 ngày là bác nhận được hàng, bác mà quan tâm thì call Thắng nhé. Thân!

sonlamhut

Member

Minh mua mediamart o duong Truong Chinh ban nhe, no ghi 13cu9 nhung minh bao 13cu5 ban thi anh lay khong thi thoi, cuoi cung no cung ban va van duoc tang them the soha tri gia 400k ban nhe. Ban cu noi voi may em ban hang o do bao vao bao cao cho sep no, duoc thi lay luon, khong anh qua cho khac mua.

patriotsvn93

Các bác ơi ! Cho em hỏi. Tivi nhà em 42LA6200 lúc vào smarttv xem zingtv khoảng tầm hơn nửa tiếng là nó tự tắt là thế nào ạ.

Vịt còi

Nguyễn Kim SG đắt quá, tới 16,9 tr TIVI LCD LED LG 42LA6200 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

xem bên Thiên Hòa thì 14,5 tr TIVI LG 42LA6200 LED 3D, máy thi hình, may thu hinh

còn lên Vật giá thì thấy ở khu Huỳnh Thúc Kháng tầm ~14 tr, khéo trả giá chắc dưới 14

Gừ e cũng đang tính làm 1 e, nhưng có cái này băn khoăn muốn hỏi các bác là Gừ e nghe mấy ng có k/n nói "con chíp điều khiển độ sáng của tivi led thường bị chết sau 2-3 năm tùy theo sử dụng nhiều hay ít", bác nào cho ý kiến với :)

kook123

Nguyễn Kim SG đắt quá, tới 16,9 tr TIVI LCD LED LG 42LA6200 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

xem bên Thiên Hòa thì 14,5 tr TIVI LG 42LA6200 LED 3D, máy thi hình, may thu hinh

còn lên Vật giá thì thấy ở khu Huỳnh Thúc Kháng tầm ~14 tr, khéo trả giá chắc dưới 14

Gừ e cũng đang tính làm 1 e, nhưng có cái này băn khoăn muốn hỏi các bác là Gừ e nghe mấy ng có k/n nói "con chíp điều khiển độ sáng của tivi led thường bị chết sau 2-3 năm tùy theo sử dụng nhiều hay ít", bác nào cho ý kiến với :)

Vậy thì mua ở HTK thôi bác, miễn sao hàng mới 100% nguyên đai nguyên kiện bảo hành chính hãng là được.

Còn việc bác nói chip điều khiển gì đó, thì mình nghĩ là không có đâu bác. Trừ khi mấy người đó có kinh nghiệm xài TCL nói riêng hay tivi TQ nói chung rồi :D

do_long_khach

Well-Known Member

bác nào ở HN đang dùng TV LG 3D 2013, có Receiver passthrough 3D cho em đến nhà thưởng thức thử một phim 3d được ko? Ngoài siêu thị toàn show bằng clip demo cắm qua USB. Tks

manhhuy8x

Active Member

Chào bác Vịt còi
Bác lấy em LA6200 thì ới em nhé, bên em đang bán em này giá 13tr8 kèm 4 kính, 1 điều khiển thông minh, ship vào hcm tầm 200-400k, bác quan tâm thì call trực tiếp cho Thắng nhé. Thân!
bác nào ở HN đang dùng TV LG 3D 2013, có Receiver passthrough 3D cho em đến nhà thưởng thức thử một phim 3d được ko? Ngoài siêu thị toàn show bằng clip demo cắm qua USB. Tks
Bác chuẩn bị tậu thêm em tivi nữa à?? Tiếc là ở cửa hàng đông người với lại điều kiện không cho phép nên cũng không mời bác qua xem được !

do_long_khach

Well-Known Member

Muốn thử cho biết. Ở nhà có 2 cái SS rồi, nếu mua mới thì đổi gió tý sang LG.

dknight

Member

Vậy thì mua ở HTK thôi bác, miễn sao hàng mới 100% nguyên đai nguyên kiện bảo hành chính hãng là được.

Còn việc bác nói chip điều khiển gì đó, thì mình nghĩ là không có đâu bác. Trừ khi mấy người đó có kinh nghiệm xài TCL nói riêng hay tivi TQ nói chung rồi :D

Thử hỏi pico plaza xem còn km ko bác. 13tr990, tặng phiếu mua hàng 1tr (mua trong pico) mình thấy rất ổn :)

Jedi Knight

Well-Known Member

TV bây giờ đơn giản lắm, nó chỉ có 3 phần: panel, nguồn, xử lý. Panel, xử lý hư thì phải thay nguyên bộ, nguồn hư tụ có thể sửa đc

Cho bác coi cái hình:

Bo nguồn:

Bo xử lý: nó bao gồm chip xử lý (con to đùng ở giữa), các giao tiếp usb, hdmi...y chang mainboard máy tính. Board này xử lý tất tần tật mọi thứ:

Bên trên