[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Tình hình là sau rất nhiều đắn đo, em đã quyết định tậu em LG 47LB650T. Các bác thương gia cho em xin giá tốt ạ. Nhân tiện em hỏi chút, em LG này kết hợp với loa Logitech Z906 thì có ổn không ạ. Kết nối được bằng cổng cáp quang chứ ạ.

Em đang dùng với z906 đây. TV có 1 cổng optical out, em cho nó kết nối với cổng in số 3 của z906, còn cổng quang số 4 thì kết nối với lap để xem film 3D. Tất cả đều ra 5.1

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác đừng nên sắm doc cho ổ cứng, cố thêm chút làm cái ổ NAS để lưu trữ và xem phim từ nhiều thiết bị cùng lúc, khỏi phải rút ra rút vào.

win7

Active Member

Các bác đừng nên sắm doc cho ổ cứng, cố thêm chút làm cái ổ NAS để lưu trữ và xem phim từ nhiều thiết bị cùng lúc, khỏi phải rút ra rút vào.

chỉ máy tinh mới đọc được , TV không đọc được

e đàng dùng con SS48H6400, xem hdviet.com, hayhaytv.vn ok, thế có phải là flash o bác ndchieu22 ? vậy con Lb650 có xem được những trang đó o vậy bác
The tom lai em Samsung nay co flash that khong cac bac????

renhat

Well-Known Member

samsung 1800588889; lg 18001503 . các bác gọi chuyên gia của hãng là chính xác nhất

nhv1991

Em đang dùng Lb631T 47 in mua ở digicity . Em mua về thấy có 1 cái điều khiển magic thôi còn không có điều khiển thường ! Thứ 2 nữa là qua nhà bạn thấy nó xem phim online trên trang web luôn không cần qua ứng dụng về nhà vào HDviet và Hdonline thì ko xem được ! Bác này gặp tình trạng này ko ạ ?

tuyennh90

Hệ điều hành webOS này thú vị ra phết, tiếc rằng e chưa có dịp trải nghiệm

Em cũng mới cưới em này hơn 1 tuần :D Chơi game xem phim đều quá tuyệt vời. Ngày nào đi làm về cũng đc thưởng thức 1 - 2 bộ phim 3D. Em ngồi cách 1m5 chả khác gì rạp :))
Bác ngồi gần thế thì xem 3d tivi này nó khuyến mãi thêm hàng vạch ngang đúng khong bác :)

soiduyday

Member

Em đang dùng Lb631T 47 in mua ở digicity . Em mua về thấy có 1 cái điều khiển magic thôi còn không có điều khiển thường ! Thứ 2 nữa là qua nhà bạn thấy nó xem phim online trên trang web luôn không cần qua ứng dụng về nhà vào HDviet và Hdonline thì ko xem được ! Bác này gặp tình trạng này ko ạ ?

đi kèm tv chỉ có 1 điều khiển gọi là Magic remote thôi bác ơi, ko có điều khiển thường nhiều số má lằng nhằng đâu
qua nhà bạn bác xem đc phim online trên web thì có thể do nhà bạn bác dùng Android box hoặc gì đó rồi, chứ bản thân Web OS ko hỗ trợ flash nên ko xem đc mấy trang phim trên trình duyệt đâu

LêQuân ArT

Well-Known Member

Xem ra em LB650T này sẽ là hoa hậu 2014.Quá chất lượng kèm mức giá tốt nhất thị trường trong các ông lớn về TV.Tiếc là LG năm nay k có thiết kế k viền nào như LA6910 năm ngoái

hdvcom

Member

LA6910, LA6900 ở tất cả các thị trường đều được đánh giá "top pick", không biết năm sau mẫu Cinema Screen này có trở lại không, nếu không thì quả thật đáng tiếc. Năm ngoái LG ngừng sản xuất sớm chắc do kỹ thuật khó, giá cao, sức bán chậm hơn LA6200.

DigiCity Group

Well-Known Member

LA6910, LA6900 ở tất cả các thị trường đều được đánh giá "top pick", không biết năm sau mẫu Cinema Screen này có trở lại không, nếu không thì quả thật đáng tiếc. Năm ngoái LG ngừng sản xuất sớm chắc do kỹ thuật khó, giá cao, sức bán chậm hơn LA6200.
Đúng như bác nói , năm nay mà có model tương tự LA6910 xuất hiện thì hẳn sẽ rất chạy vì riêng trên HDvietnam mình đã có rất nhiều a e hỏi về nó rồi :D . Giá năm ngoái có cao chút nhưng những bác nào đã trải nghiệm rồi sẽ thấy đáng đồng tiền bát gạo.

Ngoài cái Magic remote thì em LB650 này có thêm điều khiển thường (có số từ 0-9) không các bác? Hay là mua thêm điều kiển thường được không? Ở nhà e các cụ vẫn còn yếu công nghệ lắm nên có số vẫn dễ điều kiển hơn ạ?

hdvcom

Member

Ngoài cái Magic remote thì em LB650 này có thêm điều khiển thường (có số từ 0-9) không các bác? Hay là mua thêm điều kiển thường được không? Ở nhà e các cụ vẫn còn yếu công nghệ lắm nên có số vẫn dễ điều kiển hơn ạ?

Magic Remote cũng có phím số, chỉ cần bấm một nút trên điều khiển nó sẽ hiện ra cái bảng số to đùng trên màn hình cho các cụ. Chắc LG đã nghiên cứu người dùng các năm trước, điều khiển phím số cứng dài như cây gậy thường bị bỏ xó nên năm nay nó dẹp luôn.

zenukyo

Cho em hỏi em LG này có Local Dimming không ạ ? và bác cảm nhận thế nào về độ tương phản (khi xem trong phòng tối và sáng) của em này :)

Lần trước có bác nói xem tenis bị bóng ma nhiều quá, lúc đó cũng ko để ý, giờ xem kĩ thấy bóng ma rất rõ, như có 2 trái banh. Có bác nào bị giống vậy ko?

Bác ngồi gần thế thì xem 3d tivi này nó khuyến mãi thêm hàng vạch ngang đúng khong bác :)

Nếu bác cố nhìn thì mới thấy vạch ngang vì khó nhận ra, mà mình không hiểu cố nhìn cho thấy được vạch ngang để làm gì nhỉ?

ahatuananh

Well-Known Member

Nếu bác cố nhìn thì mới thấy vạch ngang vì khó nhận ra, mà mình không hiểu cố nhìn cho thấy được vạch ngang để làm gì nhỉ?

Bác thông cảm, có những cụ xem cái gì cứ thích Super soi", cái gì cũng như thế thì mệt mỏi lắm :-t :D

solecao

Member

Đọc review thấy hấp dẫn quá, có bác thương gia nào đi ngang báo giá cho mình em LB650T loại 47" hoặc 42" nhé, tính sang tháng rước 1 em về Tân Bình

Các bác cho em hỏi ngu là, nếu TV này đã có cái DVB-T2 thì khi lắp HD của 1 nhà đài nào đó có cần mua thêm đầu thu HD nữa không ạ?

Bên trên