[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Vậy là đâu có toi, PC vẫn nhận ra USB đấy chứ, em tưởng nó tỏi" luôn rồi chứ. :D.

Còn nếu máy tính vẫn nhận ra USB nhưng dung lượng còn vài trăm MB, hoặc nhận ra USB nhưng cóc Access vào được thì lại là chuyện khác
Của e cũng bị y như bác này, ấn kiểm tra thì usb còn 0M luôn.

viettoanhp

Well-Known Member

Màu sắc LG mà trung thực hơn Sony lại hơi rực rỡ thì lạ à nghen. Em tưởng TV Nhật màu sắc trung thực hơn TV Hàn chứ nhỉ ?

mrcoolboyno

Xem phim online trên Webos thì buộc phải vào trang web nào có hỗ trợ HTML5 mới xem đc. Còn vấn đề sub của phim thì có phần mềm merge soft sub vào phim luôn rồi xem phim đó bằng tv được. Nhưng không hiểu sao tv LG toàn có lỗi fonf chữ khi hiển thị việt sub.

Merge rồi thì sao mà lỗi được hả bác? Bác xem trên máy tính xem có ok không đã, thi thoảng lúc merge bị lỗi mà. Không có chẳng cần Merge xem .srt vẫn hỗ trợ mà :D

Màu sắc LG mà trung thực hơn Sony lại hơi rực rỡ thì lạ à nghen. Em tưởng TV Nhật màu sắc trung thực hơn TV Hàn chứ nhỉ ?
Về màu sắc, nó cho mình tự điều chỉnh màu theo mong muốn mà, sao còn có khái niệm màu rực rỡ, trung thực ở đây nhỉ? VD: Khi chọn option Sống Động, mình thấy cả Sony hay LG đều rực rỡ. Nhưng chọn Cinama, cả 2 đều vàng vàng nền nã. Còn nếu tự chọn cho mình kiểu sáng/tối, sắc màu riêng, thì vào tự chọn.
Vậy ý của bác là thế nào mà màu sắc trung thực của thằng này thằng khác là sao hén?

TRuoNG235

Member

Vậy là đâu có toi, PC vẫn nhận ra USB đấy chứ, em tưởng nó tỏi" luôn rồi chứ. :D.

Còn nếu máy tính vẫn nhận ra USB nhưng dung lượng còn vài trăm MB, hoặc nhận ra USB nhưng cóc Access vào được thì lại là chuyện khác
Bị như trên thì cứu được không bạn :D

TRuoNG235

Member

Cái remote lắp pin vào nháy đèn 3 lần, có hiện trỏ chuột và chỉ dùng được mỗi con lăn để chuyển kênh. Các nút khác khi bấm không sáng đèn và không có tác dụng. Vậy là bị làm sao các bác ơi.

DigiCity Group

Well-Known Member

Cái remote lắp pin vào nháy đèn 3 lần, có hiện trỏ chuột và chỉ dùng được mỗi con lăn để chuyển kênh. Các nút khác khi bấm không sáng đèn và không có tác dụng. Vậy là bị làm sao các bác ơi.

Thế có thể do remote có vấn đề rồi bác. Bác gọi bên bác mua hàng hoặc hãng để nhờ họ tư vấn kỹ thuật xem sao ?

soiduyday

Member

tv này có cổng ra 3.5mm ko thế chủ thớt

hình như là không bác ạ, cái này em chưa soi kĩ lắm :(

Xem phim online trên Webos thì buộc phải vào trang web nào có hỗ trợ HTML5 mới xem đc. Còn vấn đề sub của phim thì có phần mềm merge soft sub vào phim luôn rồi xem phim đó bằng tv được. Nhưng không hiểu sao tv LG toàn có lỗi fonf chữ khi hiển thị việt sub.
phần mềm đó trên Windows à bác? dễ dùng không ạ? khoản lỗi font Việt sub thì em công nhận đấy @@

không bác ơi. em ra siêu thị điện máy qua gian của Sony thấy màu tv nào cũng tươi rói :)) trong khi của LG thì màu thực hơn hẳn :D

Merge rồi thì sao mà lỗi được hả bác? Bác xem trên máy tính xem có ok không đã, thi thoảng lúc merge bị lỗi mà. Không có chẳng cần Merge xem .srt vẫn hỗ trợ mà :D
em dùng .srt đây bác :| vẫn không xem được. mà thật ra là có phim xem đc phim thì ko. để tên file sub giống hệt tên file phim rồi, để chung folder rồi mà còn ko đc @@ chẳng hiểu sao

lhlong75

Member

theo em được biết SS 48H6400 Không hỗ trợ flash đâu bác ah

e đàng dùng con SS48H6400, xem hdviet.com, hayhaytv.vn ok, thế có phải là flash o bác ndchieu22 ? vậy con Lb650 có xem được những trang đó o vậy bác

soiduyday

Member

e đàng dùng con SS48H6400, xem hdviet.com, hayhaytv.vn ok, thế có phải là flash o bác ndchieu22 ? vậy con Lb650 có xem được những trang đó o vậy bác

đấy là trình duyệt hỗ trợ flash rồi đó bác :D LB650 nếu xem trên trình duyệt web thì những trang đó ko xem đc

tienpt

Active Member

Giá e này bn ba s chủ ơi

vanlinh2905

Well-Known Member

bác kia bán hàng mà ko biết gì. lại còn đi dìm hàng ss

nosiahtiub

Tình hình là sau rất nhiều đắn đo, em đã quyết định tậu em LG 47LB650T. Các bác thương gia cho em xin giá tốt ạ. Nhân tiện em hỏi chút, em LG này kết hợp với loa Logitech Z906 thì có ổn không ạ. Kết nối được bằng cổng cáp quang chứ ạ.

ahatuananh

Well-Known Member

Tình hình là sau rất nhiều đắn đo, em đã quyết định tậu em LG 47LB650T. Các bác thương gia cho em xin giá tốt ạ. Nhân tiện em hỏi chút, em LG này kết hợp với loa Logitech Z906 thì có ổn không ạ. Kết nối được bằng cổng cáp quang chứ ạ.

E này có cổng quang out, nhưng còn ra 5.1 hay ko thì ko rõ vì e toàn dùng HTPC - Bác nào test thử đầu Optical của LB cho bác ý tí thông tin kìa

LêQuân ArT

Well-Known Member

E này có cổng quang out, nhưng còn ra 5.1 hay ko thì ko rõ vì e toàn dùng HTPC - Bác nào test thử đầu Optical của LB cho bác ý tí thông tin kìa
Cổng quang của LB650T xuất tốt âm thanh 5.1 định dạng Dolby và DTS nhé bác

Bên trên