Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Daphile ai cũng dùng làm Music Server đại đa số các bác a . :rolleyes:

Mình cài thêm plugin render cho nó streamer ngon lành các bác a . Hòa tấu Armik tuyệt vời . . . :rolleyes:

QOBUZ/Armik [+]

JMC streamming qua Daphile mượt mà chi tiết hơn Pi a . :D

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Mình tạo render OpenHome cho Daphile trong BubbleUPnP Server như hình . :rolleyes:

Dùng app DS hoặc Linn Kazoo chơi Tidal hay Qobuz lúc này nó lấy nhạc từ internet ko phụ thuộc vào DT nữa các bác a . ( đ/k acc Tidal và Qobuz cùng khai báo ở Daphile và DT là một a ) . o_O

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bubblesoft.android.bubbleds2
https://play.google.com/store/apps/details?id=uk.co.linn.kazoo

Lúc này có tắt DT nhạc vẫn hót bình thường đã add trong playlist trước đó a . o_O

P/S : ALBUM MUSIC BOX #14 phát trực tiếp từ Qobuz . DT đã tắt hát suốt các bác a . :oops:
Daphile ver RT nghe tuyệt vời a chơi qua UPnP(OpenHome) quá tiện lợi . ( max 24bit/192Khz ) . :D

khanhnguyen

Active Member
Neutron Music Player (114K, Giá gốc: 185K) mang đến cho bạn chất lượng âm thanh tốt nhất với khả năng giải mã âm thanh 32 bit và 64 bit.
Android nhé, bác nào cần mà chưa mua thì xem xét. Giảm được 70k!

nqn_vnn

Well-Known Member

khanhnguyen

Active Member
Mình dùng em MiniPC 4 port LAN làm Music Center cũng thấy rất hay và tiện lợi: Cài Win 10 LTSC, AssetUpnp quét tầm 700 album, chạy BubbleUpnp Server, Raiddrive để mount đám mây, cài JRiver làm Media Server . MiniPC này mình nối 1 LAN tới Router, còn 3 LAN kết nối trực tiếp tới Chromecast Audio và 2 em Pi; xuất ra DAC qua cổng USB.
Và đặc biệt cài Logitech Media Server quản lý tầm 700 album, trong đó LMS có thêm các plugins: Chromecat bridge, Upnp/DLNA bridge, Tidal, Qobuz, Youtube,Deezer,.. Chạy bét nhè luôn!
Dùng app Squeezer chạy multi-room cho 3 thiết bị chromecast built-in, SMPD, Volumio, USB DAC. Ngoài ra, dùng BubbleUpnp Server nên tạo Open Home cho tất cả các Render, dùng Linn Kazo, BubbleUPnp app khiển nhạc khắp cả nhà...
Vậy là nó gánh khá nhiều việc, nhưng vẫn chạy rất nuột. Mình đang định kiếm em HDD 2.5 tầm 2TB gắn vô nữa để không phụ thuộc nhạc từ NAS Synology (không biết có nên không!!!).
Vài dòng tâm sự khi đang bị "bội thực" nhạc từ Qobuz và nhạc bác @linh0983. Chúc các bác cuối tuần bình an!

do_long_khach

Well-Known Member
Các bác ôm nhiều player ghê. Tôi giờ chỉ xài moode cho tidal, qobuz, spotify và nhạc offline, và chromecast riêng cho youtube. Deezer và amazon thì tha luôn ko chơi nữa. Thằng moode giờ hỗ trợ openhome nên bubble server cũng bỏ rồi.

chautranthanh

Well-Known Member
Ngoài chức năng chính LMS , Daphile dùng làm render nghe tuyêt vời . Chú Daphile cỏ mình đây các bác a . :mad:

https://www.aliexpress.com/item/32580905881.html?spm=a2g0s.9042311.0.0.27424c4dIrwWQ1

So với Pi2 mình đang dùng tách bạch chi tiết a . :D

http://www.daphile.com/firmware/beta/

Nghe nhạc vàng sạch tách bạch các bác hihi . :(
Bác @do_long_khach đã nói mini pc với nguồn linear và bo usb reclock nghe hay hơn các họ hàng pi đó ah

linh0983

Well-Known Member
Mình dùng em MiniPC 4 port LAN làm Music Center cũng thấy rất hay và tiện lợi: Cài Win 10 LTSC, AssetUpnp quét tầm 700 album, chạy BubbleUpnp Server, Raiddrive để mount đám mây, cài JRiver làm Media Server . MiniPC này mình nối 1 LAN tới Router, còn 3 LAN kết nối trực tiếp tới Chromecast Audio và 2 em Pi; xuất ra DAC qua cổng USB.
Và đặc biệt cài Logitech Media Server quản lý tầm 700 album, trong đó LMS có thêm các plugins: Chromecat bridge, Upnp/DLNA bridge, Tidal, Qobuz, Youtube,Deezer,.. Chạy bét nhè luôn!
Dùng app Squeezer chạy multi-room cho 3 thiết bị chromecast built-in, SMPD, Volumio, USB DAC. Ngoài ra, dùng BubbleUpnp Server nên tạo Open Home cho tất cả các Render, dùng Linn Kazo, BubbleUPnp app khiển nhạc khắp cả nhà...
Vậy là nó gánh khá nhiều việc, nhưng vẫn chạy rất nuột. Mình đang định kiếm em HDD 2.5 tầm 2TB gắn vô nữa để không phụ thuộc nhạc từ NAS Synology (không biết có nên không!!!).
Vài dòng tâm sự khi đang bị "bội thực" nhạc từ Qobuz và nhạc bác @linh0983. Chúc các bác cuối tuần bình an!
MiniPC 4 port bác cài JMC xuất qua cổng usb và stream UPnP qua các render còn lại . ;)
LMS và BubbleUpnp Server bác cài vào NAS Synology lấy nhạc từ nas mình như hình dưới . :rolleyes:

Chia việc ra cho mỗi đứa gánh một ít a . :D

khanhnguyen

Active Member
Trước đó mình cũng cài như vậy đó bác, nhưng đang STOP trên NAS dồn hết vào để test em miniPC và thấy ổn hơn. MiniPC chỉ lấy nhạc từ NAS còn lại đều giao tiếp qua 3 port LAN Gigabit (streamer và render cùng 1 chỗ) xem hay hơn không!!

Bên trên