Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nqn_vnn

Well-Known Member
Có 1 Bác bên vnav cho em cái này ... không biết có đúng không? Hoang mang quá, tính mua về thay cho 2 con trên Amanero các Bác ạ :(

linh0983

Well-Known Member
FifoPiQ3 qua tuần có giá các bác a . :eek:
https://www.diyaudio.com/forums/gro...us-i2s-pdif-fifo-kit-buy-416.html#post6388805

Q3 dùng 2 nguồn 5v và 3.3v . Bộ transport Q3 tối thiểu gồm mấy món sau các bác : ( dùng cho dac ngoài ) . :)

UcConditioner 3.3V : $53 . :D

LinearPi Solo 5v : $49 . :cool:

TransportPi : $57 .
( 4 Output : Optical , Coaxical , BNC và HDMI lvds ) . :rolleyes:

FifoPiQ3 .
:)

Như vậy là đủ dùng cho dac ngoài a . :cool:

P/S : Nếu muốn Pi và board HAT cách xa nhau thêm cái này . ( giảm nhiễu ) . :(

StationPi PCB KIT : $29 . :confused:

Đó là dùng với Pi a . Nếu ko muốn bỏ Pi ra thay thế bằng 2 board này tùy theo sở thích :

1_ BridgePi USB adapter : $19 . ( Input usb : dùng cho card usb Amanero hoặc Xmos ) . :)

2_RecieverPi : $49 . ( 4 Input : Optical , Coaxical , GPIO và I2S ) . :mad:

Tất cả chỉ có vậy tùy nghi sử dụng các bác a . :oops:

Chỉnh sửa lần cuối:

zeze

Well-Known Member
Các bác cho hỏi mình muốn khiển Pi (RuneAudio) bằng phần mềm LMS trên điện thoại thì cài App gì trên điện thoại?

tml3nr

Moderator
Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
http://www.daphile.com/firmware/beta/

Cấu hình 2 chú ZOTAC này chạy Daphile ngon lành bác Dũng . Boot từ SSD nhanh a . o_O

Đầy đủ các món ăn chơi ko thiếu món nào ? :rolleyes:

Riêng Youtube cần API bác tự làm a !

Nó là Music server cũng là render tùy cơ bác nhé ! :D
Bác nhớ kiểm tra giúp em cái điện thoại để lâu bật không lên nguồn luôn nha. Cảm ơn bác nhiều.
Nghe bác Hải khen vụ bnc to coaxial em lấy trên bác P về ghim nghe đúng hay thật tiếng rất mềm. Bữa bác nói em chưa tin nay em kiểm chứng thì quá sướng...

quatmo

Well-Known Member
Bác nhớ kiểm tra giúp em cái điện thoại để lâu bật không lên nguồn luôn nha. Cảm ơn bác nhiều.
Nghe bác Hải khen vụ bnc to coaxial em lấy trên bác P về ghim nghe đúng hay thật tiếng rất mềm. Bữa bác nói em chưa tin nay em kiểm chứng thì quá sướng...

Dây BNC bác đang xài loại nào vậy? Nếu là loại Canare BNC bác Hải giới thiệu thì bác chỉ giùm mình chỗ mua ở VN với.

PS: Dây Canare BNC bác Hải giới thiệu là đúng chuẩn truyền tín hiệu tốc độ cao 12Gb/s không dễ kiếm ra ở VN. Loại cao nhất mình mua được chỉ là 3Gb/s

dungsin_lqd

Well-Known Member
Dây BNC bác đang xài loại nào vậy? Nếu là loại Canare BNC bác Hải giới thiệu thì bác chỉ giùm mình chỗ mua ở VN với.

PS: Dây Canare BNC bác Hải giới thiệu là đúng chuẩn truyền tín hiệu tốc độ cao 12Gb/s không dễ kiếm ra ở VN. Loại cao nhất mình mua được chỉ là 3Gb/s
Em chỉ dùng đầu chuyển thôi anh...còn dây coaxial em dùng của Dũng Trương Định Q3...Em chỉ tò mò ghim rút chơi cho biết chứ không giám đu theo bác Hải đâu!

do_long_khach

Well-Known Member

700k mua ko bác, dây 2m

binna

Well-Known Member

em thấy có bác này rao nè bác
https://vnav.vn/threads/primare-np5-prisma-streamer-ba-dao.98036/page-7

Bên trên