Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

mtminh

Well-Known Member
Quà bác Phước: Cảm ơn bác

Chức năng:
1. Chức năng đo các thông số điện áp, dòng điện, công suất hoạt động, năng lượng.
2. Chức năng cảnh báo quá tải ngưỡng công suất: đèn nền nhấp nháy để cảnh báo.
3. Chức năng thiết lập ngưỡng cảnh báo công suất (Power).
4. Chức năng đặt lại phím năng lượng energy = 0
5. Lưu trữ dữ liệu energy khi mất điện.
6. Màn hình LCD lớn (hiển thị điện áp, dòng điện, công suất hoạt động, năng lượng cùng lúc).
7. Chức năng đèn nền 0n/Off.

Cài đặt đèn nền, energy, cảnh báo quá tải ngưỡng công suất
1. Chức năng đèn nền 0n/Off bằng cách nhấn phím ngắn. Trạng thái đèn nền sẽ được tự động lưu lại.

2. Xóa dữ liệu energy về 0.
Bước 1: Nhấn và giữ phím trong 5 giây cho đến khi energy nhấp nháy, sau đó nhả nút
Bước 2: Nếu bạn nhấn phím ngắn, sẽ xóa dữ liệu energy về 0 và thoát khỏi trạng thái nhấp nháy.
Bước 3: Nếu bạn bấm và giữ phím trong 5 giây nữa cho đến khi nó không còn nhấp nháy, nó sẽ chỉ ra rằng dữ liệu không bị xóa và trạng thái đã xóa sẽ bị xóa.

3. Cài đặt giá trị cảnh báo quá tải công suất (power)
Bước 1: Nhấn nút và giữ, khi màn hình LCD hiển thị "SET CLr" thì nhả nút. Nhập giá trị công suất thiết lập trạng thái.
Bước 2: Thông số power nhấp nháy một chữ số, sau 3 giây tự động chuyển chữ số kế tiếp. Nhấn phím ngắn sẻ +1 tại chữ số nhấp nháy.
Bước 3: Nhấn và giữ nút trong hơn 5 giây để lưu Pass Pass và thoát tự động. Đặt ngưỡng điện năng hoạt động là 0.0 ~ 4.5kW

chipno

Active Member
@chipno : Mình có ic nguồn Pi2, Pi3 nó dùng chung có thể lẫn lẫn lộn tốt xấu bác gởi chú Pi3 vào mình hàn đỡ vất vả cho bác gởi nhiều lần ạ . :mad:

@chipno : Mình có ic nguồn Pi2, Pi3 nó dùng chung có thể lẫn lẫn lộn tốt xấu bác gởi chú Pi3 vào mình hàn đỡ vất vả cho bác gởi nhiều lần ạ . :cool:

@chipno : Mình có ic nguồn Pi2, Pi3 nó dùng chung có thể lẫn lẫn lộn tốt xấu bác gởi chú Pi3 vào mình hàn đỡ vất vả cho bác gởi nhiều lần ạ . :p

P/S : Mấy chú sâu này nhà vườn ko dẹp các bác xem chữ to tí ạ ui . . . :mad:
A cho em địa chỉ. E gửi vô. Cảm ơn a nhiều !

nqn_vnn

Well-Known Member

Chức năng:
1. Chức năng đo các thông số điện áp, dòng điện, công suất hoạt động, năng lượng.
6. Màn hình LCD lớn (hiển thị điện áp, dòng điện, công suất hoạt động, năng lượng cùng lúc).

1. Chức năng đèn nền 0n/Off bằng cách nhấn phím ngắn. Trạng thái đèn nền sẽ được tự động lưu lại.

Bước 1: Nhấn và giữ phím trong 5 giây cho đến khi energy nhấp nháy, sau đó nhả nút
Bước 2: Nếu bạn nhấn phím ngắn, sẽ xóa dữ liệu energy về 0 và thoát khỏi trạng thái nhấp nháy.
Bước 3: Nếu bạn bấm và giữ phím trong 5 giây nữa cho đến khi nó không còn nhấp nháy, nó sẽ chỉ ra rằng dữ liệu không bị xóa và trạng thái đã xóa sẽ bị xóa.

Bước 1: Nhấn nút và giữ, khi màn hình LCD hiển thị "SET CLr" thì nhả nút. Nhập giá trị công suất thiết lập trạng thái.
Bước 2: Thông số power nhấp nháy một chữ số, sau 3 giây tự động chuyển chữ số kế tiếp. Nhấn phím ngắn sẻ +1 tại chữ số nhấp nháy.
Bước 3: Nhấn và giữ nút trong hơn 5 giây để lưu Pass Pass và thoát tự động. Đặt ngưỡng điện năng hoạt động là 0.0 ~ 4.5kW
Anh Phước ơi, chế cái mạch đo dòng và công suất vào con Switch nguồn hôm rồi của em được không Anh nhỉ @linh0983

linh0983

Well-Known Member

Chức năng:

Đây bác ui . . . :cool:

linh0983

Well-Known Member
Đã đồng bộ 80% of 10T các bác ạ . :mad:

Bác Đức làm gì nhiều ổ cứng vậy ui . . . :p

Chăc mai là xong các bác ạ . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Bên bác Minh truy cập Nas thông qua WebDAV hoặc SMB có thấy cover như hình này ko vậy ? :mad:

Cái này qua UPnPServer corver ngon lành ạ (nhớ hình dễ hơn album bác ơi !) . :confused:

mtminh

Well-Known Member
Bên bác Minh truy cập Nas thông qua WebDAV hoặc SMB có thấy cover như hình này ko vậy ? :mad:

Cái này qua UPnPServer corver ngon lành ạ (nhớ hình dễ hơn album bác ơi !) . :confused:
Nội mạng:
Nas cài miniDLNA: fold có hình. WebDav, SMB chỉ file nhạc có hình, fold không hiện. Không cài Asset UPnP và Minim Server nên không biết

Ngoại mạng dùng NAS của bác
WebDav: fold không hiện hình.

PS: Mình gởi bác Air Explorer qua zalo. Bác dùng thử :)

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Nội mạng:
Nas cài miniDLNA: fold có hình. WebDav, SMB chỉ file nhạc có hình, fold không hiện. Không cài Asset UPnP và Minim Server nên không biết

Ngoại mạng dùng NAS của bác
WebDav: fold không hiện hình.

PS: Mình gởi bác Air Explorer qua zalo. Bác dùng thử :)

Vâng tuyệt ạ . :mad:

Bên trên