Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
IMG-20230510-145504.jpg[

Rảnh lại ngồi vọc các bác ạ, trong lúc chờ chân loa với chân đinh chén hứng về
Gold8 bác có dùng pre ko vậy ạ ? :mad:

linh0983

Well-Known Member
Mình vọc tiếp chú Amply này có vẻ như nó chập chờn khi dò tín hiệu đầu vào bác ạ . Nó detect bởi chú atmega48 sau khi kết nối ạ ( relay lúc đóng lúc ko ) . :cool:

Nếu họ ko khóa bít đọc ra dùng được ngay ui . . . ? :p

Bằng ko kiếm frimware gốc bác ạ . :cool:
Chính xác luôn bác ạ . Bây giờ nghe tuyệt vời cặp loa này tiếng hát dày hợp nhạc VN ui . . . :mad:

Class A này sau 30 phút nóng lên âm thanh ngọt ngào bác ơi ! :mad:

Để ở quán nghe vài ngày bác Thanh qua lấy nhé ! :cool:

Palmbeginner

Chính xác luôn bác ạ . Bây giờ nghe tuyệt vời cặp loa này tiếng hát dày hợp nhạc VN ui . . . :mad:

Class A này sau 30 phút nóng lên âm thanh ngọt ngào bác ơi ! :mad:

Để ở quán nghe vài ngày bác Thanh qua lấy nhé ! :cool:
Tuyệt vời, anh. Anh cứ để nghe đi ah. Vài hôm nữa, em nhận cái chân sạc rồi sẽ ghé anh.

linh0983

Well-Known Member
Lần trước em order theo gợi ý của bác rồi
Giờ đang bị lỗi ko play từ pi được, đèn left right nháy loạn tiếng bụp bụp, truyền optical từ chrome cast sang receive pi chạy bình thường :(

Bác xem lại thiếu hụt chỗ nào đồ ian ít khi lỗi . Bác kết nối những board nào vào Pi vậy bày mình xem thử , ko phát được cổng XLR hơi tiếc bác ạ ? :cool:

ibraino

Active Member
Bác xem lại thiếu hụt chỗ nào đồ ian ít khi lỗi . Bác kết nối những board nào vào Pi vậy bày mình xem thử , ko phát được cổng XLR hơi tiếc bác ạ ? :cool:
Trước em vẫn chạy bình thường, không biết có phải do cài đặt phần mềm không.
Như trên là e chạy chrome cast > receive pi > fifo pi > reclock pi > dual mono dac hat > i/v
Có cái daughter board của station pi pro là trước e lắp pi 4 lên nó ko lên tiếng thôi, màn hình vẫn hiện thông số, ko bị bụp bụp như hiện tại

linh0983

Well-Known Member
Trước em vẫn chạy bình thường, không biết có phải do cài đặt phần mềm không.
Như trên là e chạy chrome cast > receive pi > fifo pi > reclock pi > dual mono dac hat > i/v
Có cái daughter board của station pi pro là trước e lắp pi 4 lên nó ko lên tiếng thôi, màn hình vẫn hiện thông số, ko bị bụp bụp như hiện tại
Như bác nói Chrome cast > receive pi > fifo pi > reclock pi > dual mono dac hat > i/v chạy bt .

Vậy chỉ kết nối Pi > fifo pi > reclock pi > dual mono dac hat > i/v xem thế nào ?

Nếu ngon thêm receive pi vào check tiếp loại suy từng module . Theo mình đa số là do tiếp xúc ko tốt do cắm rút hở chân tiếp xúc ( chú station pi pro khả nghi nhất bác ạ , nêu chỉ chơi từ chromecast quá phí cho bộ này tìm pan gấp thôi bác ơi ! ) . :mad:

Nếu chồng tầng mà phát ngon vậy thủ phạm là station pi pro ui . . . :D

Đồ ian từng món rất ngon nhưng khi kết nối dây càng ngắn càng tốt ko bắt vít hàn luôn khi quá nhiếu module ghép lại như của bác . :p

Một rừng đây bác nhưng tất cả hàn kết nối cho chắc ạ . :cool:

Chú Chromecast này quá tiện lợi bác ạ . :mad:

ibraino

Active Member
Như bác nói Chrome cast > receive pi > fifo pi > reclock pi > dual mono dac hat > i/v chạy bt .

Vậy chỉ kết nối Pi > fifo pi > reclock pi > dual mono dac hat > i/v xem thế nào ?

Nếu ngon thêm receive pi vào check tiếp loại suy từng module . Theo mình đa số là do tiếp xúc ko tốt do cắm rút hở chân tiếp xúc ( chú station pi pro khả nghi nhất bác ạ , nêu chỉ chơi từ chromecast quá phí cho bộ này tìm pan gấp thôi bác ơi ! ) . :mad:

Đồ ian từng món rất ngon nhưng khi kết nối dây càng ngắn càng tốt ko bắt vít hàn luôn khi quá nhiếu module ghép lại như của bác . :p

Tuyệt vời, nhìn gọn gàng quá bác. Em đang về
HN, khi nào về lại đà lạt e kiểm tra sau. Cảm ơn bác.
Do không gian cái case khó bố trí quá nên em bố trí dùng tạm

ibraino

Active Member

Em có kiểm tra rồi, có vẻ không phải do phần cứng bác ạ. Bật file test left right của moode vẫn ok, nhưng stream nhạc qua upnp thì lại bụp bụp left right. Em đang cài thử ropieee xem có khác không

ibraino

Active Member
@linh0983 do cái daughter board của station pi pro bác ạ. Em đang nói chuyện với Ian thấy bác ấy bảo kiểm tra thử R13, đo ra 0 ohm, mấy con trở khác R2, R3, R14, R16 cũng bị.

Không biết thay mấy con trở hỏng có hết không. Nếu Ian bảo được chắc em gửi ra nhờ bác thay dùm được không bác. Tại mấy con trở nó bé quá, em không khéo tay

Bỏ cái board ra thì chạy bình thường:

Lắp vào thì bị rè:

linh0983

Well-Known Member
@linh0983 do cái daughter board của station pi pro bác ạ. Em đang nói chuyện với Ian thấy bác ấy bảo kiểm tra thử R13, đo ra 0 ohm, mấy con trở khác R2, R3, R14, R16 cũng bị.

Không biết thay mấy con trở hỏng có hết không. Nếu Ian bảo được chắc em gửi ra nhờ bác thay dùm được không bác. Tại mấy con trở nó bé quá, em không khéo tay

Bỏ cái board ra thì chạy bình thường:

Lắp vào thì bị rè:
Vâng ! :cool:
Bác gởi vào mình vọc ạ . :mad:

Bên trên