Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

force04

Chào bác Linh

Bác cho em hỏi về raudio. Em đã add được ổ NAS vào raudio rồi (đã có dấu tròn xanh) xong , update library thì ko thấy có album nào và quay lại phần setting thì chõ storage thì chỗ map ổ nas lại thành chấm mầu đỏ.

Thanks bác

rAudio openhome lumin nhận ngon ạ . :mad:

do_long_khach

Well-Known Member
@mrb11 :

2 chú IRF9Z34N fet P và 2 chú IRFZ34N fet N bác hàn nhầm bây giờ chỉnh được rồi , về biến thế mắc như hình cũ bác send ạ . :cool:

Cộng 9v . :D

Trừ 9v . :)

Board sigma 22 này bác cấp nguồn cho cái gì vậy ạ ? :mad:

Khi nào dùng bác bảo mình gởi ra nhé ! :confused:

Trên Aliex thấy có cục siêu tụ (2 loại 5V và 12V) giá 650k. Mua cái đấy và cục adapter 5V 4A 30-40k trên shopee là được 1 đường nguồn siêu sạch. Tôi đang dùng siêu tụ bản 12V cấp cho con amply Class D TQ bé bằng bàn tay, đánh cặp loa màng gỗ con con tiếng hay giật mình.

linh0983

Well-Known Member
Chào bác Linh

Bác cho em hỏi về raudio. Em đã add được ổ NAS vào raudio rồi (đã có dấu tròn xanh) xong , update library thì ko thấy có album nào và quay lại phần setting thì chõ storage thì chỗ map ổ nas lại thành chấm mầu đỏ.

Thanks bác
Bác dùng SSH khai báo ạ . :mad:

CIFS hoặn NFS . :)

linh0983

Well-Known Member
Trên Aliex thấy có cục siêu tụ (2 loại 5V và 12V) giá 650k. Mua cái đấy và cục adapter 5V 4A 30-40k trên shopee là được 1 đường nguồn siêu sạch. Tôi đang dùng siêu tụ bản 12V cấp cho con amply Class D TQ bé bằng bàn tay, đánh cặp loa màng gỗ con con tiếng hay giật mình.
Bác add cái link xem hình ạ . :(

mrb11

@mrb11 :

2 chú IRF9Z34N fet P và 2 chú IRFZ34N fet N bác hàn nhầm bây giờ chỉnh được rồi , về biến thế mắc như hình cũ bác send ạ . :cool:

Cộng 9v . :D

Trừ 9v . :)

Board sigma 22 này bác cấp nguồn cho cái gì vậy ạ ? :mad:

Khi nào dùng bác bảo mình gởi ra nhé ! :confused:

Em cấp cho con DAC sokeris ạ. Bị cháy mất em nguồn của DIYINHK nên dùng thử em này.

linh0983

Well-Known Member
@linh0983 Bác Phước ơi, bác đã khám được con Denon giúp em chưa? Giúp em nhé. Cám ơn bác.
Vâng ! :)

Đã mở máy nhưng chưa xem , tăng tốc chú nas vừa chép vừa đồng bộ chậm như rùa ạ . . . :mad:

Chú Denon này nguồn cấp trước ko có đang dò bác ơi ! :confused:

Board dac này tích hợp usb Xmos và dac AKM4458VN đồ hãng có khác bác ạ . :(

linh0983

Well-Known Member

pana800

Active Member
Vâng ! :)

Đã mở máy nhưng chưa xem , tăng tốc chú nas vừa chép vừa đồng bộ chậm như rùa ạ . . . :mad:

Chú Denon này nguồn cấp trước ko có đang dò bác ơi ! :confused:

Board dac này tích hợp usb Xmos và dac AKM4458VN đồ hãng có khác bác ạ . :(
Dạ, cổng usb em xài với Jriver AISO từ NUC thường nghe cũng khá

dungsin_lqd

Well-Known Member

do_long_khach

Well-Known Member
Anh @linh0983 có dây XLR không? Cho em mượn!
Xem giúp em dac này chơi được?
cảm ơn anh
Từng ý tiền bác mua đồ của Topping hay Gustard, hay mà dễ bán nếu chán.

linh0983

Well-Known Member
Anh @linh0983 có dây XLR không? Cho em mượn!
Xem giúp em dac này chơi được?
cảm ơn anh
Tôi thấy họ ghi như vầy : This product is discontinued , sắp đến giờ nấu sữa rồi sao chưa thấy bác qua ? :mad:

linh0983

Well-Known Member
Bảng hiển thị này tuyệt vời bác Minh nếu mua rời thêm mấy cái linh tinh vào . :confused:

Về dùng ngay có luôn ạ . :(

Dùng check các thiết bị dân dụng tiện lợi ( phục vụ sửa chữa cái màu đen cắm rút có vẻ ngon ạ ) . :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên