Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
C2 OS nghe nhạc không hỗ trợ
DietPi bác Dũng ạ . :mad:

ko thiếu thứ gì ui . . . :mad:

nqn_vnn

Well-Known Member
Chú TDA1541 này âm thanh mộc ( máy hãng tôi chưa nghe) , ES9023 chi tiết bóng bẩy hơn tùy sở thích bác Nam ạ . :)

Tôi thử Pi truyền qua i2s chọn rapi-dac âm thanh ngon lành hơn usb . Cho chú Pi0 vào là gọn nhất bác ko cần máy tính lằng nhằng ạ . :mad:

Album này trên Qobuz chú TDA này max stream 16/41 Pi0 đủ dùng ui . . . :)
Trước em chạy DAC for pi là con pcm5122 gì đó ... Mà nghe tiếng nó không thích lắm, thấy không ấm như con TDA hihi.
Em có gửi ANh code qua Zalo, anh xem giúp em nhờ Bác quạt active giúp em với :D

nqn_vnn

Well-Known Member
Chú TDA1541 này âm thanh mộc ( máy hãng tôi chưa nghe) , ES9023 chi tiết bóng bẩy hơn tùy sở thích bác Nam ạ . :)

Tôi thử Pi truyền qua i2s chọn rapi-dac âm thanh ngon lành hơn usb . Cho chú Pi0 vào là gọn nhất bác ko cần máy tính lằng nhằng ạ . :mad:

Album này trên Qobuz chú TDA này max stream 16/41 Pi0 đủ dùng ui . . . :)
Trước em cũng chơi Pi :) ... mà bán mất chơi qua box ... giờ lại quay lại pi... Nếu Pizero gọn nhất mà đủ chơi để em kiếm con pizero :D

nqn_vnn

Well-Known Member
Bác Nam hàn " xấu quá vài con tụ xung quanh TDA ko ăn chì " tôi đã chỉnh hihi . :mad:

Thêm tản nhiệt thay cho cái quạt (đã loại bỏ) khoan lỗ trên dưới mát rượi bác ạ . :(

Hiện dùng usb , nếu có Pi chế thêm i2s cho chú TDA1541 này bác ạ . :confused:

Tối nay mang 2 chú TDA1541 và ES9023 về nhà so sánh ( phát từ Pi ) ạ . . . :cool:
Hihi, con này do ông trên vnav bán sẵn... em mua con TDA1541A về gắn vào nghe thôi :D hihi ... Giờ ổng ra mấy version nữa... chơi board đặt hàn đẹp hơn rồi :D

linh0983

Well-Known Member

linh0983

Well-Known Member
Tôi có xem lại có chỗ hàn optical ạ . ( order cái nhận tín hiệu là xong tiện lợi bác Dũng ) . :mad:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Tôi có xem lại có chỗ hàn optical ạ . ( order cái nhận tín hiệu là xong tiện lợi bác Dũng ) . :mad:

Mình tháo bộ nào ra được?

chipphone

Active Member
Bác Dũng muốn lấy tín hiệu âm thanh từ TV xuống chú dac R2R thông qua mạch này ạ . ( nếu ko muốn dùng C2 ) . :rolleyes:

Đang dư nguồn 5v trong chú dac cấp riêng cho board này và nối i2s vào R2R là tuyệt vời ạ . :mad:
Bác P đặt cho em 1 cái . Cảm ơn anh trước bao nhiêu em ck a

force04

Chào bác

Em mount lại bằng cả dòng lệnh và trên phần mềm đều hiện ổ map từ NAS, trong thư mục map tren radio có đầy đủ các thư mục nhạc nhưng update library không thấy album file nhạc, hay ổ map. Em cũ gỡ rồi map lại nhưng trong library vẫn ko có, ko hiểu em có lam sai bước nào ko ?

Bác dùng SSH khai báo ạ . :mad:

CIFS hoặn NFS . :)

Bên trên