Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Bộ ốc về bắt cao hơn bộ cũ á bác Phước!
55 cm ko hơn ko kém ạ . Cục Rcore cao 47 mà bác Dũng . . . :mad:

linh0983

Well-Known Member

Ko cần mua mới vì cục cũ còn ngon phát sóng tốt (nóng nhanh) chỉ chạm đai vỏ tôi cắt cái đai bỏ ra là tuyệt với ngay vọc vạch cho vui các bác ạ hihi . :D

Máy sao mới thế Đức ơi ! Bảo gấu nhà dùng dùng thêm vài năm nữa ui . . . :mad:

Hello mấy bác lâu ngày em không đăng bài gì. Hiện nay em đang ở nước ngoài nên có điều kiện đi làm tích luỹ tiền bạc để tiếp tục theo đuổi âm thanh ạ. Em có sắm cho mình một cái music server Melco N100 của Nhật làm nguồn phát. Cảm nhận của em là nhạc cho âm nhanh hơn, nhiều chi tiết hơn, lớp lang nhiều nhạc cụ phức tạp hơn và quan trọng là chất âm nó đã mượt mà hơn nhiều so với khi nghe trên con Mac mini M1 ạ. Lâu không thấy bác Trung24 vào chia sẽ âm thanh nữa nhỉ?

Chúc các bác tiếp tục thưởng thức âm nhạc và chia sẽ kinh nghiệm chơi audio tiếp ạ. Em xin cám ơn và tạm biệt.

chipphone

Active Member

Ko cần mua mới vì cục cũ còn ngon phát sóng tốt (nóng nhanh) chỉ chạm đai vỏ tôi cắt cái đai bỏ ra là tuyệt với ngay vọc vạch cho vui các bác ạ hihi . :D

Máy sao mới thế Đức ơi ! Bảo gấu nhà dùng dùng thêm vài năm nữa ui . . . :mad:
Cảm ơn anh đỉnh thiệt như mới anh P .

tieuphi2006

Well-Known Member
cho em hoi.. em muon mua tru đồng 2 đầu đực cái để nói chồng board 2.5mm dài 25mm anh nào có hay biết chổ nào bán chỉ giúp em.

binna

Well-Known Member

rAudio openhome lumin nhận ngon ạ . :mad:

Em dùng LINN (hay Linn kazoo) cũng ngon lắm A, nhận rAudio upnp trong 1 nốt nhạc, hihi

linh0983

Well-Known Member
Em dùng LINN (hay Linn kazoo) cũng ngon lắm A, nhận rAudio upnp trong 1 nốt nhạc, hihi
Cách này truy cập nas nhà từ xa thông qua BubbleUPnP Server đây ạ . (remote BubbleUPnP Server) . :mad:

Trước tiên cài BubbleUPnP Server vào nas . :p

Mở port 58050 , 58051 hoặc cả 2 . :oops:

Trên DT cài 2 app này vào tùy nghi sử dụng ạ ( set up như hình ) . :confused:

Tuyệt với như LAN (mạng nội bộ) các bác ạ ui . . . ;)

Tuyệt vời ở chỗ nếu render os nào hỗ trợ Openhome DT lúc này đóng vai trò như remote ( off DT vẫn nghe suốt các bác ạ ) nhạc phát suốt từ playlist . :(

Vậy có 3 cách truy cập vào nas nhà từ xa ( ngoại mạng ) :

1_ SMB server .

2_ WebDAV server .

3_ BubbleUPnP Server .

Bác @binna dùng cách 3 cover hiện ra ngon lành (1 và 2 thì ko) nghe tuyệt vời . :(

P/S : Cái mình khoái nhất nghe từ xa mà ko phụ thuộc vào DT . . . ( nếu os nghe nhạc có Openhome ) . :mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
@mrb11 :

2 chú IRF9Z34N fet P và 2 chú IRFZ34N fet N bác hàn nhầm bây giờ chỉnh được rồi , về biến thế mắc như hình cũ bác send ạ . :cool:

Cộng 9v . :D

Trừ 9v . :)

Board sigma 22 này bác cấp nguồn cho cái gì vậy ạ ? :mad:

Khi nào dùng bác bảo mình gởi ra nhé ! :confused:

linh0983

Well-Known Member
Tối qua nas mình đã off sáng nay on lại 2 link nhạc trên vẫn hót có vẻ như nó là đường dẫn tới nas ngộ ghê vọc vọ nó ra đủ trò các bác ạ hihi . :mad:

Bên trên