Quán Internet - Hôm qua và hôm nay, em đang ở đâu?

Ðề: Quán Internet - Hôm qua và hôm nay, em đang ở đâu?

Sửa chủ thớt một tí, năm Việt Nam hòa mạng Internet là 1997 mà(cụ thể là 19/11/1997).
Sau khi có Internet được một thời gian thì gần nhà mình mở quán Net, có đi dùng thử. Mà ngồi vào máy rồi có biết vào cái cóc khỉ gì đâu#-o(ngày đó ai mà biết Google là gì), loanh quanh một hồi thì vào được trang âm nhạc gì đấy, hình như là Napster. Ra tính tiền thì 30k(dùng 1 giờ), đắt kinh khủng(ngày đó 2k/1 tô hủ tíu), giờ nhắc lại còn thấy ghê :D.

dungvinh1

Member

Mình hồi xưa cũng cứ chờ cho qua 12h đêm để cày VL =))

vblog_biz

Well-Known Member

Ớ ớ .... sao lấy cái hình chụp quán em lúc khai trương đưa lên đây thế này =))

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Quán Internet - Hôm qua và hôm nay, em đang ở đâu?

Từ 2005-2009 em hay ra quán lắm nhưng từ khi ở nhà lắp adsl thì nghỉ luôn.

Em hay gom link ra quán Net quen, cắm đấy hôm sau lấy (đỡ tốn EVN) :))

Và đỡ bớt tốn tiền khấu hao máy nữa ;))

satan85

Well-Known Member

Năm 2002 mà dow nhạc thì vãi. Mình nhớ dow 1 đĩa cd định dạng mp3 đôi khi mất một buổi

Angus_Bert

Film critic

Ngày xưa nội load cái Vnexpress đã mất cả phút, chat thì đợi chục giây nó rep lại, webcam thì như xem hình chứ không phải video :)) Clip hay nhạc thì thôi, miễn bàn, HD là cái gì ấy, không biết có ăn được không :))

kkk80

Hồi năm 1999 khu phố Trần Quang Khải, SG rộ lên vụ internet, chat chit... Mình và thằng bạn thân sáng sớm ra là có mặt ở quán, chat suốt ngày (khoảng 6-8k/h). Hai thằng cua được 1 đống em, tốn thêm 1 đống tiền cà fê cà fáo để tán gái, mà toàn là tiền đi học thêm AV, tiền đóng học kỳ DH... Nghĩ lại thấy ngu ghê! Cũng may là mình chưa lún sâu...sau đó tốt nghiệp, đi làm, giờ thấy chat chit là phát hoảng!

outnick

Member

Top ơi la chủ top, h nó vẩn sống mạnh thui , tại top già đi thôi. H bung nổ game online , game off đánh qua LAN, ra quán chơi nó mới sôm tụ.Mặc dù nhà có nhưng chả bao h chơi toàn cắm torrent thui . Vẫn tốn tiền net như xưa he he.

Angus_Bert

Film critic

Top ơi la chủ top, h nó vẩn sống mạnh thui , tại top già đi thôi. H bung nổ game online , game off đánh qua LAN, ra quán chơi nó mới sôm tụ.Mặc dù nhà có nhưng chả bao h chơi toàn cắm torrent thui . Vẫn tốn tiền net như xưa he he.

Em thấy nó ít hơn xưa mà bác, xưa khu nhà Miếu Nổi em khoảng chục quán game, giờ hình như còn 1 2 quáng thôi. Còn nhiều nơi thì nhu cầu người ta vẫn cao thì không tính nha :D Tại ra quán thì combat DotA dễ hơn đó mà :))

tolydieu

Re: Ðề: Quán Internet - Hôm qua và hôm nay, em đang ở đâu?

Em thấy nó ít hơn xưa mà bác, xưa khu nhà Miếu Nổi em khoảng chục quán game, giờ hình như còn 1 2 quáng thôi. Còn nhiều nơi thì nhu cầu người ta vẫn cao thì không tính nha :D Tại ra quán thì combat DotA dễ hơn đó mà :))
Giờ các quán game chủ yếu lui vào trong ngõ hẽm, hàng tháng tiền thuê mặt bằng và tiền điện là chi phí khổng lồ so với đơn giá trung bình là 5000 đ/giờ.
Ngày xưa khu Trần Quang Khải là kinh đô của Internet, giờ nhường chỗ cho Nhà hàng bia ôm hết rồi, chỉ còn mỗi Siêu Tốc là trụ lại nổi.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đọc bài của bác, nhớ lại cái hồi ngày xưa quá. Vầy mà cũng đã ngót nghét gần chục năm rùi. Thằng bé nhà quê ra tỉnh, cũng vì cái thú táy máy mà cũng đã biết mò vô tiệm net...... Xa quá rồi......

vietlong04

Active Member

Game Lan như đế chế, dota, hay CS mà ngồi nhà thì chắc tự kỉ, rủ mấy thằng bạn ra quán chơi mới xung, hò hét, chơi thâu đêm suốt sáng, nhớ thời mấy thằng vừa cày vl vừa chơi đế chế, lâu lâu nhảy ra yahoo chat miếng vào thì thấy chết cả chục thằng dân :S

bbbooo

Member

Thật ra tiệm net ra đời nhở vào nền tảng của những tiệm game PC có mạng lan. Nếu em nhớ không nhầm thì nó đã ra đời cách đây phải 12 năm !

mrcake

Member

Từng mở cả tiệm net, cắm máy ở các quán net, lắp ADSL tại phòng trọ (khi còn SV) để luyện level. Nhưng giờ phòng net cũng dẹp, game online cũng bỏ. Bây giờ cắm máy down HD film tại cơ quan 24/24 bằng fiber. Ôi! Thời oanh liệt còn đâu!

Stolenkiss

Hic em nhớ thời đầu các tiệm net dùng Dial up rớt liên tục

dungdt2

Đêm nào cũng chát sex mệt phờ râu, lão thiện này hàng khủng lắm nè mọi người :">

Bên trên