Plextor hay Teac

anakin3232

Well-Known Member
Ðề: Plextor hay Teac

Mới có 2 con plex 5224ta đình đám 1 thời, mà bỏ vào win 8 éo nhận :-S Giờ chẳng nhẽ cài lại win7 hả các bác

tuongngoc

Active Member

Thôi, bác cài lại làm gì mất công. Tặng em với phuc_1991 mỗi người con hehe...

tuongngoc

Active Member

Mới có 2 con plex 5224ta đình đám 1 thời, mà bỏ vào win 8 éo nhận :-S Giờ chẳng nhẽ cài lại win7 hả các bác

Đang đắn đo ah bác anakin3232? Mà em xin cam đoan hàng bác tặng em để chơi vào bộ sưu tập chứ ko như nhiều ông giả vờ đam mê chơi với trả bời thời gian rồi giờ hóa ra là con buôn đâu.
:-":-":-":-":-"

tuongngoc

Active Member

Đang đắn đo ah bác anakin3232? Mà em xin cam đoan hàng bác tặng em để chơi vào bộ sưu tập chứ ko như nhiều ông giả vờ đam mê chơi với trả bời thời gian rồi giờ hóa ra là con buôn đâu.
:-":-":-":-":-"

anakin3232

Well-Known Member

Hôm trc đi sửa cái dvd bị vấp đĩa, ông thợ bôi cho cái trục tracking ít rp7 mà nó hết bị. Bác nào đầu đĩa bị xì xoẹt gì có thể áp dụng cách này dc nè.

tuongngoc

Active Member

Hôm trc đi sửa cái dvd bị vấp đĩa, ông thợ bôi cho cái trục tracking ít rp7 mà nó hết bị. Bác nào đầu đĩa bị xì xoẹt gì có thể áp dụng cách này dc nè.

Hay quá, nhà em cả thảy DVD và CD có tầm gần chục cái, bác anakin3232 cho cái hình minh họa xem trục tracking là trục nào được ko bác?

pioneer700

Bác Phuc1991 hoặc bác tuongngoc đâu rồi, vô xử lý ca này giúp em với:
Thấy các bác khoe nhiều hàng, em cũng nhờ người lọ mọ và kiếm được 1 em DVD/CD Rewritable Driver Unit của Plextor, nhãn hiệu PX-716U, ổ cắm ngoài, cầm trên tay nặng cỡ .... 2kg (sướng rủn cả người khi nhận). Khi cắm điện, bật ổ, kết nối PC và thử nghiệm thì phần cơ vẫn ngon lành, .... thò ra thụt vào .... không bị vấp, bị ngượng ngịu gì cả, Cho đĩa CD trắng vào, thử thấy tốc độ xuống được 2X (hay 4X gì đó) càng sướng, đến lúc nhấn lệnh "Write" thì nó ... ì ra đấy, không thèm hoạt động; em tưởng phôi CD bị hỏng liền lấy phôi khác cho vào thì "Nguyễn Y Vân". Lúc này mới thử cho đĩa CD có nội dung vào thì ôi thôi, nó cũng .... không nhận.
Cú kinh khủng.
Bác chẩn đoán giúp em ca này với, xem có cách nào khắc phục được không?
Nếu có thể thì cho em địa chỉ của bác, em sẽ gửi bệnh nhân đến để bác điều trị giúp với ạ, chứ nghe chừng có đồ mà không dùng được thì bực mình ghê quá.
Hoặc bác xem ở Hà Nội có bác nào thành thạo món này thì mách em với ạ!

Hình ảnh của em nó đây ạ (chụp bằng ĐT nên hơi mờ, nhưng vẫn rõ nhãn hiệu):

View attachment 123803

tuongngoc

Active Member

Em ít va DVD nên ko dám phán bừa nhưng cái mác Made in Japan em nhìn hơi ghê ghê. Bác thử chạy lại 1 đĩa CD bằng truơng chình khác bác đang dùng xem. Còn nếu vẫn ko nhận em nghĩ bác nên tháo box cắm trực tiếp vào cây và thử lại lần nữa xem sao.

pioneer700

Em ít va DVD nên ko dám phán bừa nhưng cái mác Made in Japan em nhìn hơi ghê ghê. Bác thử chạy lại 1 đĩa CD bằng truơng chình khác bác đang dùng xem. Còn nếu vẫn ko nhận em nghĩ bác nên tháo box cắm trực tiếp vào cây và thử lại lần nữa xem sao.

Để về thử tháo ra cắm trực tiếp như bác hướng dẫn.
Thực ra bác nhìn thấy mác made in Japan hơi lờ mờ đúng ko ạ? Do chất lượng ảnh từ điện thoại kém thôi, chứ bên ngoài cũng rõ ra phết đấy bác

phuc_1991

Well-Known Member

Để về thử tháo ra cắm trực tiếp như bác hướng dẫn.
Thực ra bác nhìn thấy mác made in Japan hơi lờ mờ đúng ko ạ? Do chất lượng ảnh từ điện thoại kém thôi, chứ bên ngoài cũng rõ ra phết đấy bác

hàng plex tử 2004 nó dừng sản xuất ở nhật hay sao ấy bác ah, toàn made in china thôi :D, bác cứ cắm trực tiếp xem, nếu ko bác tháo hết ra lau mắt lau mũi cho nó, nó đã nhận dc CD trắng tức là vẫn còn sống, cũng có thể do đường cáp nào bị lỏng khiến tín hiệu từ mắt về main bị chập chờn, bác thử kiểm tra lại xem nhé :D, chúc bác thành công

phuc_1991

Well-Known Member

Hay quá, nhà em cả thảy DVD và CD có tầm gần chục cái, bác anakin3232 cho cái hình minh họa xem trục tracking là trục nào được ko bác?

khả năng em dự là cái trục của con mắt ấy, cái lúc next bài nó giật giật nhảy nhảy ấy, chả biết có đúng ko nữa :D

pioneer700

hàng plex tử 2004 nó dừng sản xuất ở nhật hay sao ấy bác ah, toàn made in china thôi :D, bác cứ cắm trực tiếp xem, nếu ko bác tháo hết ra lau mắt lau mũi cho nó, nó đã nhận dc CD trắng tức là vẫn còn sống, cũng có thể do đường cáp nào bị lỏng khiến tín hiệu từ mắt về main bị chập chờn, bác thử kiểm tra lại xem nhé :D, chúc bác thành công

Nếu không được thì đề nghị gửi ngay địa chỉ để em gửi .... bệnh nhân đến nhờ bác khám hộ ạ!
Để tối về em thử xem, có gì mai báo cáo các bác nhé!

nghiemducthu

Tuongngoc chém hết người này tới người khác.kinh quá,chém chán Hiepga giờ tính chém ai thế.chắc tính làm bá chủ cdrw.kaka.người ta mua được của người chán bán cho người cần.chán thì bán cần thì mua.đam mê là đam mê âm nhạc,chứ đâu phải đam mê cdrw.

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiemducthu

Mở topic để thảo luận trao đổi nhưng thảo luận thì ít mà móc....nhau thì nhiều.
Các Chú,các Bác khó tính quá.quanh đi quẩn lại từ đầu topic tới giờ cũng chỉ một vài người trao đổi với nhau,người mới mà vào lỡ phật ý phát là tung xới ngay.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên