phim Full HD 35GB

Connor

Well-Known Member
Ðề: phim Full HD 35GB

Màn hình laptop hiện nay chủ yếu dừng ở 720p - 800p. Đú Full HD với bluray nguyên gốc làm gì cho mệt mà còn tốn dung lượng. Nếu bác chủ có một con HDD và HDTV tầm 50 inch trở lên thì mới nên chơi loại này.

baolam1905

Member

Màn Lap thường dưới 17", mà cỡ đó rất khó phân biệt giữa 720p và 1080p, nếu cả 2 đều được encode tốt, giỏi lắm thì căng mắt ra mới thấy màu sắc bên 1080p đẹp hơn chút thôi. Mà bác xem phim hđể thưởng thức hay để "vạch là tìm sâu ??

720p và 1080p đã vậy bác còn cắm cúi cày Bluray remux vài chục GB làm gì cho mệt xác!

Máy core2duo 2GHz trờ lên là bắt đầu xem được 1080p, Ram không quan trọng vì xem phim không ngốn RAM nhiều, nếu không chạy gì khác 1GB RAM là quá đủ với XP và 2GB với win 7.
Nếu bác có card rời ngon có thể cấu hình cho máy dùng card rời xem phim, khi đó CPU không dùng tới nên dưới core2duo 2GHz vẫn xem được.

Vì bộ code mã hóa khác nhau nên bản Bluray remux hay untouch thật ra cũng không nặng hơn quá nhiều so với 1080p được encode lại. Bởi vậy máy bác với i7(dù là dòng nào) và 6GB RAM mà chạy giật 1080p thì khó hiểu thật, chả trách có bác nào ở trên nói bác vào khoe máy chứ làm gì có chuyện đó!

phanconghung

i7 930 6gb ram gtx470......! mình nghĩ vừa đủ.

Xem vẫn giật thì máy tính tàu rồi bạn ạ! Hồi trc mình cũng có con core i8 Ram 16G AilenChina nhưng k xem đc video chứ đừng nói Bluray! Bận cầm phiếu bảo hành sang Trung Quốc 1 chuyến xem sao?

danhthangvn

Member

Chắc là do bitrate quá cao nên mới vậy. Tuy nhiên như cái đoạn video trong bài "sát thủ phần cứng" xem trên laptop Asus k43ja cấu hình CPU Core i5-460M, RAM 4GB, video card ATI HD 5730 2GB thì xem rất mượt (đã thử cả 3 phần mềm là WMP12, PowerDVD10 và XBMC), vậy nên bác chủ xem cài lại phần mềm nhé.

Transformer

Member

Xem vẫn giật thì máy tính tàu rồi bạn ạ! Hồi trc mình cũng có con core i8 Ram 16G AilenChina nhưng k xem đc video chứ đừng nói Bluray! Bận cầm phiếu bảo hành sang Trung Quốc 1 chuyến xem sao?

Core i8 tớ mới bít đấy, từ trước tới h tớ chỉ bít core i3, i5, i7. Chưa nghe tới core i8 bao h.

Transformer

Member

ông bạn này lên đây khoe máy thì phải để tôi nói cho ông biết vài điều nhé. Core i7 chỉ là đời chip của intel, hok phải core i7 là mạnh đâu, còn phụ thuộc vào CPU, main, nói chung là nhiều, thứ 2 phim full HD là phim 50GB chứ hok phải 35GB, 35GB của ông bạn chỉ là bản remux 1 file, còn với phim full HD file iso thì hok dùng phần mềm chuyên biệt đố ông xem đc phim. :D, nói thế đúng hok ông bạn

chịu bác ạ :D, sai chỗ nào nhỉ ?

"...Core i7 là đời chip của Intel..." ==> đúng
Vậy bro có biết là CPU còn có tên gọi khác là CHIP ko hử ???

@Chủ thớt:
Với cấu hình máy bro như vậy thì thừa sức play đc film HD trên PC, vấn đề bro play mà thấy nó lag thì bro thử config lại media player xem sao. Nếu ko cải thiện đc thì chuyển sang dùng phần mềm khác vì cấu hình PC của mình yếu hơn của bro mà vẫn play đc film HD hay thậm chí film 3D mà vẫn ko hề giật (lag) tẹo nào.\
p/s: cấu hình máy mình : CPU : Core2Duo 2.66Ghz/ RAM 4GB (2x2gb_dual channel)/ GPU: Nvdia GeForce 9600GT/ HDD: 320GB của hãng Seagate (chứa Win 7 Ultimate 32-bit); 500GB SamSung; 1,5; 2,0 TB WD (caviar green).

Bên trên