OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

khuctrinh

Active Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Thấy có 1 bid rồi, phải anh em nhà mình không vậy ta?

ndhai77

Member

E nghĩ nó jailbreak thì chỉ thêm tính năng mà OPPO chặn chứ các tính năng tốt thì chắc ko remove đi đâu a ạ.

chưa ai thử nên cũng chả biết đc
còn 1 điểm nữa, sau khi jb rồi, nếu có fw mới của oppo mà upgrade thì thế nào nữa ...

davidhand

Moderator

chưa ai thử nên cũng chả biết đc
còn 1 điểm nữa, sau khi jb rồi, nếu có fw mới của oppo mà upgrade thì thế nào nữa ...

Thì mua thêm bán jailbreak update cho FW đó luôn ạ! :)

ringleader

Active Member

Thấy có 1 bid rồi, phải anh em nhà mình không vậy ta?

Em bid đấy,srt nó đang check, khi có fw mới nó bảo sẽ gửi cho mình khi bọn nó phát triển xong và nó cũng nói ít thường sau khi 2 tháng sẽ có

thanhyk

Well-Known Member

Hay quá, thế em chờ đợt đấu giá khác rồi đu theo bác vậy. Em cần họ đảm bảo vụ srt việt chứ kiếm nguồn add sẵn phụ đề vừa ít vừa không tinh chỉnh được.

ringleader

Active Member

Hay quá, thế em chờ đợt đấu giá khác rồi đu theo bác vậy. Em cần họ đảm bảo vụ srt việt chứ kiếm nguồn add sẵn phụ đề vừa ít vừa không tinh chỉnh được.

Phụ đề rời srt đã trả lời là không được rồi bác;

Vụ phụ đề quá đơn giản mà:
phim 3d: em cứ chờ bản remux có sẵn phụ đề rồi down thôi, nếu iso thì bung ra thành thư mục là xem thôi
-Phim 2D: nêu down file m2ts hoặc mkv về thì em dùng tsmuxer mux cứng phụ đề rời srt vào ( chắc mất 10 phút/ phim); nếu down iso thì bung iso ra được thư mục, vào trong thư mục stream lấy file to nhất m2ts chính là file phim ra , đổi tên theo phim, lấy srt rời về làm như trên là xong;

Down về xong làm luôn nên cũng chẳng vấn đề gì, hầu hết phụ đề lấy về từ phudeviet hay subsence là khợp, chả phải check chọt gì cả

ringleader

Active Member

Vụ bid cho jailbreak thua 1$ rồi các bác, để check trực tiếp rồi mua luôn vậy

thanhyk

Well-Known Member

Vụ bid cho jailbreak thua 1$ rồi các bác, để check trực tiếp rồi mua luôn vậy

Tiếc thế, em đang mong bác trúng giá tốt rồi review cho ae đó. Theo như post trước bác nói là email nó trả lời đang nghiên cứu vụ srt chừng 2 tháng có mà phải không (chứ đâu phải nó bỏ vụ này), vậy cách làm phụ đề srt của pioneer không phải của nó hả bác.
Nói phụ đề cho tiện thôi chứ em theo hướng dẫn các bác cũng add được phụ đề cho chục phim rồi (lần đầu làm hư 2 phim do để trùng tên nó ghi đè...). Bác cho hỏi với phim 3d không cần phụ đề nổi thì làm thế nào và lưu ý điểm gì. Phim 3D mà xem 2d thì phụ đề có trở ngại gì không.
Bác ring...thì ở Vũng Tàu, còn bác Davihand ở đâu ạ. Em muốn hỏi thêm là sub hơi gắn vào dàn đa kênh xem phim thế nào, em có 1 power 2 kênh nhưng không có thiết bị phân tần (crossive).

ringleader

Active Member

Tiếc thế, em đang mong bác trúng giá tốt rồi review cho ae đó. Theo như post trước bác nói là email nó trả lời đang nghiên cứu vụ srt chừng 2 tháng có mà phải không (chứ đâu phải nó bỏ vụ này), vậy cách làm phụ đề srt của pioneer không phải của nó hả bác.
Nói phụ đề cho tiện thôi chứ em theo hướng dẫn các bác cũng add được phụ đề cho chục phim rồi (lần đầu làm hư 2 phim do để trùng tên nó ghi đè...). Bác cho hỏi với phim 3d không cần phụ đề nổi thì làm thế nào và lưu ý điểm gì. Phim 3D mà xem 2d thì phụ đề có trở ngại gì không.
Bác ring...thì ở Vũng Tàu, còn bác Davihand ở đâu ạ. Em muốn hỏi thêm là sub hơi gắn vào dàn đa kênh xem phim thế nào, em có 1 power 2 kênh nhưng không có thiết bị phân tần (crossive).

David cũng ở vt luôn;
Sub hơi thì chưa dùng bao giờ, bavs phải check xem nó thế nào thôi, có thì cứ lắp thử đi đã, lo gì;

VỤ jailbreak giờ đang chờ vài đứa mua nó phản hồi thế nào đã bác, mua luôn là 1,7tr ( 80$) nên mua lúc nào cũng được thôi

ringleader

Active Member

tin hót cho các bác dùng 93/95: android đã có soft cho phép truy cập vào hdd để chọn bài khi nghe loss less rồi nhé, khỏi cần tivi/màn hình nữa;

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.oppo.oremote

Em mới mua cái mà hinhf 9" để chọn bài cho con 95, giờ lại vứt xó rồi, tực thật, cứ vội vàng rồi lại lãng phí

Các bác nào có iphone/ipad thì chờ tí nhé, đang viết thôi....không nên nóng vôi

do_long_khach

Well-Known Member

Chọn 1 bài nó có hót tiếp các bài còn lại ko bác?

thanhyk

Well-Known Member

Thân chào các bác, tuần nay topic hơi chìm nên em 'lôi' lên vậy.
Em làm theo hướng dẫn các bác dùng tsmux add phụ đề cũng kha khá phim nên 'thích' oppo lắm ạ. Còn vài thắc mắc mong các bác biết hướng dẫn giúp.

1. add phụ đề:
- Add phụ đề cho phim 3D bluray: dùng tsmux chọn add file ssif lớn nhất, dùng BDinfo xem tên file lớn nhất và nhỏ nhất. Trong tsmux mục bluray gõ tên file lớn nhất và nhỏ nhất thì mình có tích chọn ô 3D settings không ạ. Xem 2D hoặc 3D phụ đề hiển thị bình thường nhưng không nổi thôi phải không ạ.
- Add phụ đề cho file mkv dùng phần mềm nào nhanh chóng và không làm giảm chất lượng âm thanh hoặc hình ảnh.
- Add phụ đề cho m2ts: có nhiều phim thư mục STREAM có nhiều file m2ts nhưng dùng BDinfo xem cấu trúc file lớn nhất và nhỏ nhất bị báo lỗi kiểu không đủ cấu trúc Bluray. Vậy phải làm sao để biết tên file lớn nhất và nhỏ nhất để gõ vào tsmuxe. Có một số phim trong STREAM có 3 file m2ts dung lượng lớn tương đương nhau, vd phim 'Breaking Pad S05_P1_D1' có vài chục file m2ts trong đó có 3 file lớn nhất từ lớn đến nhỏ là 00802 - 8.21gb, 00803 - 8.19gb, 00801 - 7.91gb, 00800 - 7.45gb. Dùng BDinfo xác định file 803 lớn nhất và file 467 nhỏ nhất. Sau khi gõ 2 file này vào tsmuxe và tiến hành add. Kết quả thu được 1 file như các trường hợp dùng tsmuxe, Em đưa file này ra ngoài thư mục chính tên phim để dễ play bằng oppo, các file m2ts khác bao gồm 3 file lớn còn lại vẫn nằm trong thư mục STREAM. Vậy khi xem thì nó có lôi 3 file lớn m2ts còn lại để play không ạ.

2. Cách chuyển file m2ts và bluray thư mục thành iso bluray: Hiện đã có firmware bản hack thương mại, việc xem menu iso bluray đã trở thành hiện thực. Lúc đó dùng phần mềm gì để chuyển file m2ts thành iso, chuyển foder giải nén từ iso về lại iso. Làm sao biết thư mục chứa film đó là đủ file để tạo thành file iso, hay là khi tạo file iso nó sẽ tự động thêm các thành phần để thành iso hoàn chỉnh...

Thanks các bác.

davidhand

Moderator

Thân chào các bác, tuần nay topic hơi chìm nên em 'lôi' lên vậy.
Em làm theo hướng dẫn các bác dùng tsmux add phụ đề cũng kha khá phim nên 'thích' oppo lắm ạ. Còn vài thắc mắc mong các bác biết hướng dẫn giúp.

1. add phụ đề:
- Add phụ đề cho phim 3D bluray: dùng tsmux chọn add file ssif lớn nhất, dùng BDinfo xem tên file lớn nhất và nhỏ nhất. Trong tsmux mục bluray gõ tên file lớn nhất và nhỏ nhất thì mình có tích chọn ô 3D settings không ạ. Xem 2D hoặc 3D phụ đề hiển thị bình thường nhưng không nổi thôi phải không ạ.
- Add phụ đề cho file mkv dùng phần mềm nào nhanh chóng và không làm giảm chất lượng âm thanh hoặc hình ảnh.
- Add phụ đề cho m2ts: có nhiều phim thư mục STREAM có nhiều file m2ts nhưng dùng BDinfo xem cấu trúc file lớn nhất và nhỏ nhất bị báo lỗi kiểu không đủ cấu trúc Bluray. Vậy phải làm sao để biết tên file lớn nhất và nhỏ nhất để gõ vào tsmuxe. Có một số phim trong STREAM có 3 file m2ts dung lượng lớn tương đương nhau, vd phim 'Breaking Pad S05_P1_D1' có vài chục file m2ts trong đó có 3 file lớn nhất từ lớn đến nhỏ là 00802 - 8.21gb, 00803 - 8.19gb, 00801 - 7.91gb, 00800 - 7.45gb. Dùng BDinfo xác định file 803 lớn nhất và file 467 nhỏ nhất. Sau khi gõ 2 file này vào tsmuxe và tiến hành add. Kết quả thu được 1 file như các trường hợp dùng tsmuxe, Em đưa file này ra ngoài thư mục chính tên phim để dễ play bằng oppo, các file m2ts khác bao gồm 3 file lớn còn lại vẫn nằm trong thư mục STREAM. Vậy khi xem thì nó có lôi 3 file lớn m2ts còn lại để play không ạ.

2. Cách chuyển file m2ts và bluray thư mục thành iso bluray: Hiện đã có firmware bản hack thương mại, việc xem menu iso bluray đã trở thành hiện thực. Lúc đó dùng phần mềm gì để chuyển file m2ts thành iso, chuyển foder giải nén từ iso về lại iso. Làm sao biết thư mục chứa film đó là đủ file để tạo thành file iso, hay là khi tạo file iso nó sẽ tự động thêm các thành phần để thành iso hoàn chỉnh...

Thanks các bác.
- Mux phụ đề phim 3D thì giờ e chơi theo kiểu đơn giản nhất, vừa đỡ mất thời gian, vừa đỡ hao HDD là chọn file ssif lớn nhất, add sub srt vào . Phần output e chọn iso, mọi cái bác cứ để mặc định cho đơn giản.
- phim mkv bác dùng luôn tsmuxer (e đang dùng bản 2.6.9) để mux phụ đề srt vào, xuất luôn ra dạng m2ts. Dung lượng file m2ts có được lớn hơn ko đáng kể so với file gốc.
- E chưa gặp file dạng lẻ tẻ thế nên ko có kinh nghiệm vụ này, thường là e gắp ra file dung lượng lớn nhất và duy nhất (file phim chính) thôi.
- Bác dùng tsmuxer mấy version về sau đều cho chọn định dạng xuất ra, trong đó có iso. Khi bác chọn iso là nó xuất ra 1 file ảnh bluray hoàn chỉnh rồi (ko có menu thôi)
Mẹo nhỏ: để thời gian mux phụ đề nhanh nhất thì bác để file xuất ra ở 1 ổ đĩa khác nhé, thời gian rút ngắn chỉ còn 1/2 so với mux trên cùng ổ đĩa. Tương đương thời gian copy từ ổ này qua ổ khác thôi. (E lấy VD từ con lap cùi của e dùng USB 2.0 thôi nhé)

thanhyk

Well-Known Member

Thanks bác, vậy khi xuất bằng tsmux giữa m2ts và iso không có menu gần như không khác biệt nếu oppo đọc được iso và thư mục, vì không cần chuyển file m2ts lớn nhất ra ngoài. Bác trả lời em add phụ đề 3d có tích chọn vào ô 3d settings không ạ, bác thường dùng font gì, em dùng font cambria thấy chưa thích lắm.

davidhand

Moderator

Thanks bác, vậy khi xuất bằng tsmux giữa m2ts và iso không có menu gần như không khác biệt nếu oppo đọc được iso và thư mục, vì không cần chuyển file m2ts lớn nhất ra ngoài. Bác trả lời em add phụ đề 3d có tích chọn vào ô 3d settings không ạ, bác thường dùng font gì, em dùng font cambria thấy chưa thích lắm.

Phim 2D thì cứ để nguyên file m2ts cho đơn giản bác ạ. Riêng phim 3D thì bắt buộc phải chọn xuất ra là dạng iso vì cấu trúc của nó khác với 2D. 3D settings thì chỉnh độ nổi của phụ đề, bác thay đổi ở đó cũng được. E thì ko quan trọng cái đó, đọc dễ dàng là OK. Font chữ e cũng để mặc định thôi. Chọn Size = 62 e thấy vừa mắt hơn.

thanhyk

Well-Known Member

Thằng bán jb firmware kiết thật, chỉ đấu giá 1 bản thôi hổng thấy tiếp tục. Muốn câu khách phải đấu giá hàng ngày chứ. Thấy bán thẳng chỉ có vài người mua lỗ tiền nghiên cứu rồi. Bác nào mua thẳng trải nghiệm xem có ok hông.

Bên trên