OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

davidhand

Moderator
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Thằng bán jb firmware kiết thật, chỉ đấu giá 1 bản thôi hổng thấy tiếp tục. Muốn câu khách phải đấu giá hàng ngày chứ. Thấy bán thẳng chỉ có vài người mua lỗ tiền nghiên cứu rồi. Bác nào mua thẳng trải nghiệm xem có ok hông.

Vụ này cần bác nào chuột bạch thôi chứ e thấy thông tin nó cũng ko đáng tin cậy. Dù gì mấy chú khựa e chẳng tin thằng nào, con LX-55 vừa về VT là 1 VD cho cái sự lừa đảo của bọn này, vậy nên các bác cũng cần thận trọng hơn khi giao dịch với bọn này.

phuochalan

Well-Known Member

Thứ 3 em có JB firmware phục vụ các bác

thanhyk

Well-Known Member

Pioneer lx-55 nó thế nào vậy bác, em hổng hiểu.

davidhand

Moderator

Pioneer lx-55 nó thế nào vậy bác, em hổng hiểu.

À, đại loại là mua loại đã JB nó lại đưa cho cái "còn trinh", về chẳng chơi được cái gì bác ạ: iso ko, phụ đề ko, thư mục ko. Vậy nên chủ nhân cũng chẳng thèm test. Đang chờ phản hồi từ thằng bán xem nó trả lời thế nào bác ạ. E thì chẳng tin là nó vô tình nhầm lẫn kiểu như thế được.

thanhyk

Well-Known Member

À, đại loại là mua loại đã JB nó lại đưa cho cái "còn trinh", về chẳng chơi được cái gì bác ạ: iso ko, phụ đề ko, thư mục ko. Vậy nên chủ nhân cũng chẳng thèm test. Đang chờ phản hồi từ thằng bán xem nó trả lời thế nào bác ạ. E thì chẳng tin là nó vô tình nhầm lẫn kiểu như thế được.
Thế ah, có khi nó chưa cài, gửi bản jb để mình 'phá trinh'. Em hóng tiếp kết quả thôi...

Các bác cho em hỏi về oppo. Trên màn hình giao diện có các icon 'music' 'video' 'picture'...mình dùng ntn. Em xài qua nas, khi thấy nas và chọn thì còn phải chọn tiếp 'music' hay 'video', nếu chọn 'video' thì vẫn thấy album file nhạc lossless nhưng không play được, không thấy các bài trong album, và ngược lại chọn music không xem phim được. Em nghĩ nó dùng phần mềm xem phim hoặc nghe nghe nhạc độc lập, nhưng khi dùng ipad himedia control remote thì nó thấy hẳn nas, chọn file và play, không có chọn lựa 'video' hay 'music', phim hay nhạc lossless đều play xem hoặc nghe ok. Vậy lúc này nó dùng trình play chung cho 2 loại phim/ lossless luôn à. Bác nào rành giải đáp với.

davidhand

Moderator

Thế ah, có khi nó chưa cài, gửi bản jb để mình 'phá trinh'. Em hóng tiếp kết quả thôi...

Các bác cho em hỏi về oppo. Trên màn hình giao diện có các icon 'music' 'video' 'picture'...mình dùng ntn. Em xài qua nas, khi thấy nas và chọn thì còn phải chọn tiếp 'music' hay 'video', nếu chọn 'video' thì vẫn thấy album file nhạc lossless nhưng không play được, không thấy các bài trong album, và ngược lại chọn music không xem phim được. Em nghĩ nó dùng phần mềm xem phim hoặc nghe nghe nhạc độc lập, nhưng khi dùng ipad himedia control remote thì nó thấy hẳn nas, chọn file và play, không có chọn lựa 'video' hay 'music', phim hay nhạc lossless đều play xem hoặc nghe ok. Vậy lúc này nó dùng trình play chung cho 2 loại phim/ lossless luôn à. Bác nào rành giải đáp với.

Bác chơi nhạc thì vào "Musi", xem phim thì vào "Movie", xem ảnh thì vào "photo". Bác vào lộn mục chức năng thì nó ko nhìn thấy file media đâu ạ.

thanhyk

Well-Known Member

Dạ có 2 phần:
Thứ nhất là giao diện oppo có các icon 'music' 'movie' ... thì dùng ntn ạ.
Thứ hai là dùng app ipad himedia control điều khiển không cần mở tivi thì sau khi vào nas thấy các thư mục share chỉ việc chọn file và chơi, hổng thấy yêu cầu chọn mục 'movie' 'music'...như khi dùng remote oppo chọn.
Thanks bác.

trangchodom

Well-Known Member

Em cũng ham oppo lắm, mà sao thấy nhiêu khê quá. Phần thì dốt tin học, ngóng hoài chưa thấy JB nào hiệu quả, toàn thấy quảng cáo không. Chắc đợi thời gian tới xem sao, em mua đại con bluray samsung 5100 2tr mua dĩa bluray cuội về coi trong lúc chờ đợi.

dungtam25

Well-Known Member

Dạ có 2 phần:
Thứ nhất là giao diện oppo có các icon 'music' 'movie' ... thì dùng ntn ạ.
Thứ hai là dùng app ipad himedia control điều khiển không cần mở tivi thì sau khi vào nas thấy các thư mục share chỉ việc chọn file và chơi, hổng thấy yêu cầu chọn mục 'movie' 'music'...như khi dùng remote oppo chọn.
Thanks bác.

Nếu vậy,em nghĩ nó có trình play music,play movie riêng rồi,thấy các tập tin thì nó vẫn thấy,nhưng khi vào music mà bác chọn files movie thì máy không hiểu nên không play.
Giống trên Q5ll,em vào music thì vẫn thấy file mkv,nhưng nếu play thì nó không chịu.
Mà sao dùng Oppo mà dùng app himedia để điều khiển nó,em tưởng mổi hãng đều viết app riêng cho s/p của mình chứ bác thanhyk?

thanhyk

Well-Known Member

Ậy...tên app là himedia control oppo thì phải. Hổng liên quan hãng himedia anh ơi. Q5/q10 cũng thành công đó, nhưng có mỗi cái iso dvd và vài cái nhỏ khác chẳng làm được cũng chán, app trên ch-play ít tương thích mà lại hổng suport nên em cũng hổng ham đồ hãng này nữa.

ringleader

Active Member

Ậy...tên app là himedia control oppo thì phải. Hổng liên quan hãng himedia anh ơi. Q5/q10 cũng thành công đó, nhưng có mỗi cái iso dvd và vài cái nhỏ khác chẳng làm được cũng chán, app trên ch-play ít tương thích mà lại hổng suport nên em cũng hổng ham đồ hãng này nữa.

Soft của nó thì cứ vào chợ mà tìm thôi, tên là Media Control for OPPO BDP-10x cho 103/105; 9X cho 93/95

nghe nhạc thì chọn music, xem phim thì chọn movie thế thôi mà;

tiện thể bác nào mua 95 em đổi luôn để lên 105 nào........firm thì sắp sửa có chuột rồi.........

thanhyk

Well-Known Member

Thì giả sử ổ cứng em có thư mục 'lossless' và thư mục 'video ca nhac', em share ổ cứng này cho oppo. Khi dùng remote oppo chọn ổ cứng share này, nó yêu cầu chọn mục 'photo' 'music' 'movie', em chọn 'music' chẳng hạn, lúc đó mới hiển thị 2 thư mục share 'lossless' và 'video ca nhac'. Em chọn 'lossless' và nghe bình thường (vì bước trước đã chọn mục 'music'. Nghe chán em back trở lại và chọn file trong 'video ca nhac' để xem thì nó sẽ không play được, mà phải back về mục chọn 'photo' 'music' 'movie' để chọn 'movie' mới xem file trong 'video ca nhac'. Cái này thì hiểu là nó tách để dùng trình play phù hợp. Nhưng nếu em dùng app media remote trên ipad để điều khiển, thì không có mục 'photo' 'music' 'video' và cứ vào file trong thư mục share 'lossless' hoặc 'video ca nhac' để nghe hoặc xem đều ok. Vậy nó không phân biệt trình play nữa hả bác.
Điều nữa là giao diện home của oppo có icon 'photo' 'music' 'movie' khi chọn thì oppo báo không có đĩa (vì em không bỏ đĩa và không dùng ổ cứng trực tiếp qua usb mà dùng mạng lan vào nas). Rồi như trên nói trong ổ đĩa lại có mục chọn giống trên...Em muốn hỏi có thể add thư mục share vào icon phù hợp trên home hoặc trong mục chọn 'photo' 'music'...không. Khi không dùng media remote điều khiển.

Oppo 93 firmware cũ có kết nối vô NFS server được không mấy bác? Firmware mới chỉ vô được DLNA không à.

phuochalan

Well-Known Member

em mới order firmware jailbeak đọc iso cho oppo 105 ạ...Bác nào tham quan Box HDVT thế nào cũng có giá hời đấy...Dự là oppo chuyến này lên giá phi mã cho coi.

thanhyk

Well-Known Member

Cứ tưởng thứ ba là hôm nay có...

em mới order firmware jailbeak đọc iso cho oppo 105 ạ...Bác nào tham quan Box HDVT thế nào cũng có giá hời đấy...Dự là oppo chuyến này lên giá phi mã cho coi.
Có bản cho oppo 93 không bác?

Bên trên