OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

ndhai77

Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

mình up qua net cho khỏe :)
ringleader đã up cho 103D rồi à, thấy ngon chứ?
mình chả lăn tăn vụ thư mục gì cả vì cả có nhu cầu, hihi

thanhyk

Well-Known Member

Vâng em hỏi là vào setting, rồi thư tự và lưu ý khi up firmware ntn. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ...

ringleader

Active Member

Hướng dẫn em úp ntn, dùng wifi hay dùng usb vì nó có nặng không. Thế này thì bác do_long_khach hết lăn tăn rồi.

down về rồi copy vao 1 cái usb trống mà làm cho yên tâm, khi upgrate nhớ bỏ đĩa và usb khác ra, vào trong seting chọn ugrate = usb rồi theo màn hình thôi mà, trang oppo đã hướng dẫn cụ thể
fw này giải quyết 21 thứ, trong đó 2 cái quan trọng nhất là chơi lossless file cue và hiển thị thư mục trong os như ipad/ và adroid; 103/105 nào đã mất khả năng chơi thư mục rồi thì hãy up vì chả mất thêm cái gì nữa cả ( còn gì đâu mà mất???),

103 và 105 của bác nào vẫn đang chơi được thư mục thì dở nhỉ, up thì mất khả năng chơi thư mục, không up thì không đc tận hưởng 21 cái mới.....

ringleader

Active Member

Vâng em hỏi là vào setting, rồi thư tự và lưu ý khi up firmware ntn. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ...

Mình chưa up đc do dùng máy chiếu nên tối mới bật đc;
Cách làm tốt nhất là bác down về, copy file đã down vào 1 cái usb trống , bỏ đĩa và các hdd cắm vào oppo ra;
cắm usb chứa file vào oppo, bật lên
vào set up, chọn device setup, chọn firrmware upgrade, chọn via usb;
trong quá trình upgrade có thể nó sẽ hỏi thì chọn ok bằng remote, sau khi up xong nó sẽ tự tắt;
bác bật lên nó sẽ hỏi "Reset Factory Defaults" cứ chọn; sau đó bác lại vào seting để set các thông số tùy theo nhu cầu

4.Turn on your TV display and the OPPO player. Eject the disc tray from the OPPO player and remove any disc. Make sure that there is no other USB drive connected to the player.
5.Insert the USB drive containing the firmware file to a USB port on the player's front or back panel.
6.The player usually can recognize the firmware file and prompt you for firmware upgrade. In case the player does not prompt you, press the SETUP button on the remote control to enter the setup menu. Select Device Setup, Firmware Upgrade, and then Via USB.
7.Please follow the on-screen instructions to complete the firmware upgrade process. Use the remote control to respond to on-screen prompts. Do not use the front panel buttons because the front panel buttons will stop working during the upgrade process.
8.DO NOT ATTEMPT TO TURN OFF THE PLAYER, UNPLUG THE POWER, OR PRESS ANY BUTTONS OTHER THAN NECESSARY TO RESPOND TO THE ON-SCREEN PROMPT DURING THE REMAINING UPGRADE PROCESS.
9.In order to complete the firmware upgrade process, the player will turn off automatically. Unplug the USB drive after the player turns itself off.
10.Turn on the player again, a new on-screen prompt of "Reset Factory Defaults" will show. It is optional but recommended to reset the player settings by selecting "Reset Factory Defaults".
Check the new firmware version by going to the setup menu, and then selecting Device Setup - Firmware Information. If you notice that the firmware versions displayed do not match the versions listed in this release note, please contact us to obtain the firmware files that are missing from a previous update.
11.Enter your customized settings as necessary.

Congratulations! You have just completed the firmware upgrade. Erase or discard the firmware file so you do not accidentally install the firmware again.

ringleader

Active Member

đã up lên 1024 cho 103d và dùng ipad chọn được từng bài, tuyệt,............

davidhand

Moderator

Up luôn con 95 đi Ring ơi, chơi bằng ipad luôn cho máu! :)

ringleader

Active Member

95 chưa được đâu anh, up rồi mà.............93/95 chưa hỗ trợ vụ ipad này, 93/95 có cổng video out nên nó không hỗ trọ chăng

ndhai77

Member

đã up lên 1024 cho 103d và dùng ipad chọn được từng bài, tuyệt,............

chọn từng bài là sao??? mình thấy chọn 1 bài nhạc rồi sau đó nó chơi hết các files trong folder mà nhỉ

ringleader

Active Member

chọn từng bài là sao??? mình thấy chọn 1 bài nhạc rồi sau đó nó chơi hết các files trong folder mà nhỉ

Đung rồi bác,fw này nó link với soft cho os ,dùng ipad vào được folder,chọn bài nào thì chọn, trước giờ em nghe lossless phải bật máy chiếu để chọn bài, giờ thì cần cái ipad là xong,sướng quá

ndhai77

Member

có bác nào bị vấn đề không đọc film được sau khi STOP trước đó không nhỉ?
Nghĩa là: đọc 1 film, sau đó STOP, rồi đọc lại thì nó loading tới 100% và ... nó cứ loading tiếp, ko play
mình đã thử bật / tắt chế độ resume nhưng không đc.
mà vấn đề này chỉ gặp ở 1 số film thôi
=> mỗi lần như vậy mình phải rename tên film thì nó lại đọc được :(

thanhyk

Well-Known Member

Em đã upgrade firmware mới qua cáp internet, lý do down về gắn cổng usb mặt trước oppo vào firmware upgrade chọn via usb thì báo không có usb... (hay là mặt trước không phải cổng usb đọc mà chỉ dùng cho usb wifi).

Có vấn đề về dùng ipad làm màn hình nghe nhạc từ nas, thì ở màn hình home của oppo di chuyển qua phải vài icon mới đến icon network, vào network sẽ hiện một số pc trong mạng, chọn nas rồi chọn hdd lossless, chọn bài... Vấn đề là từ màn hình home đến việc chọn pc nas thì em phải mở tivi chứ trên ipad không thể thấy màn hình home và các icon của oppo mà di chuyển, chỉ khi vào xong network trên ipad mới hiện các pc/ nas trong mạng. Có bác nào dùng hdd cổng usb hoặc nas mà không cần mở tivi khi mở oppo chỉ dùng ipad điều khiển từ đầu đến cuối được không. Tức là thấy giao diện home của oppo ạ. Thanks

exterminate311

Hix, em còn gà nên các bác cho em hỏi tí. Nghe các bác thảo luận thì thấy oppo bây h không chơi được thư mục với 3D trên HDD vậy em có con PC cấu hình cũng tạm được, VGA 650ti, em thấy hình như trên PC thì sẽ đọc được những cái kể trên. Em dùng nó làm đầu phát hình vào oppo thì có tận dụng được chip xử lý hình ảnh của nó không ạ. Mà trong trường hợp được thì âm thanh sẽ có bị ảnh hưởng gì không. Em đang muốn thiết một cái HT tại gia nên cũng tập tành tìm hiểu, cũng máu oppo nhưng mà nếu thế thì phải mua 2 cái HDP thì cũng ngại.

ringleader

Active Member

Hix, em còn gà nên các bác cho em hỏi tí. Nghe các bác thảo luận thì thấy oppo bây h không chơi được thư mục với 3D trên HDD vậy em có con PC cấu hình cũng tạm được, VGA 650ti, em thấy hình như trên PC thì sẽ đọc được những cái kể trên. Em dùng nó làm đầu phát hình vào oppo thì có tận dụng được chip xử lý hình ảnh của nó không ạ. Mà trong trường hợp được thì âm thanh sẽ có bị ảnh hưởng gì không. Em đang muốn thiết một cái HT tại gia nên cũng tập tành tìm hiểu, cũng máu oppo nhưng mà nếu thế thì phải mua 2 cái HDP thì cũng ngại.
bac mua oppo 103/105 bây giờ có khi vớ được em trong stock với fw trước 03/2013 là vẫn chơi đc thư mục,
vụ tín hiệu vào bằng hdmi in vào oppo em đa nói nhiều rồi, hình ảnh đẹp hơn nhưng có cái dở là âm thanh chỉ cho dts thôi , card của bác em không rõ có pass được hình ảnh âm thanh ko,nhưng opopo nó nói vụ âm thanh rõ như vậy, em ko thử đc vì ko có con hdp nào khac ngoài oppo;
về hình ảnh thì nhiều người dùng htpc vào oppo rồi ra máy chiếu rôi, đẹp hơn là rõ ràng

thanhyk

Well-Known Member

À cái app media oppo tuyệt thật,mở lên là nhấn vào source thấy ngay các ổ cứng trong mạng rồi chọn chứ không cần màn hình home. Hoá ra hôm qua lỗi network nó không thấy nas. Đúng là hay quá không cần mở tivi để truy cập nas mà chơi nhạc nhanh. Bình thường trước dùng remote oppo điều khiển khi vào nas nếu không chọn dòng music (chọn video chẳng hạn) tuy thấy file album nhưng không có bài nhạc gì hết. Thao tác bằng app media oppo nhanh hơn 5 lần.

saochoivn

Vì sao đã xài HTPC rồi mà còn phải xuất ra OPPO vậy bác? Bộ hình ảnh của HTPC ko tốt bằng OPPO sao? Nếu thế thì sao ko chạy thẳng từ OPPO luôn cho đỡ rườm rà nhở.

về hình ảnh thì nhiều người dùng htpc vào oppo rồi ra máy chiếu rôi, đẹp hơn là rõ ràng

ringleader

Active Member

Vì sao đã xài HTPC rồi mà còn phải xuất ra OPPO vậy bác? Bộ hình ảnh của HTPC ko tốt bằng OPPO sao? Nếu thế thì sao ko chạy thẳng từ OPPO luôn cho đỡ rườm rà nhở.
Bạn xem lại các trang trước nhé, xuất vào oppo vì oppo xử lý cho hình ảnh đẹp hơn;
oppo cũng còn các hạn chế như không chơi được iso, không chơi phụ đề rời srt, có các cách để xử lý ví vụ bung iso ra hay là remux cứng phụ đề vào file m2ts để xem nhưng nhiều người không thích, do vậy có người vẫn dùng hdpc xuất vào oppo

thanhyk

Well-Known Member

Các bác chỉ em dùng pc điều khiển oppo thay cho ipad cài media control oppo ntn. Em đang dùng ipad điều khiển oppo không cần mở tivi sướng quá, nay muốn đưa nó xuống phòng làm việc chỉ có pc, màn hình vi tính và cáp mạng internet. Nas chứa lossless khác switch pc nhưng đương nhiên thấy nhau, oppo sẽ cùng switch với pc. Trên pc có app phần mềm nào điều khiển oppo không nhỉ. Thanks

dungtam25

Well-Known Member

Các bác chỉ em dùng pc điều khiển oppo thay cho ipad cài media control oppo ntn. Em đang dùng ipad điều khiển oppo không cần mở tivi sướng quá, nay muốn đưa nó xuống phòng làm việc chỉ có pc, màn hình vi tính và cáp mạng internet. Nas chứa lossless khác switch pc nhưng đương nhiên thấy nhau, oppo sẽ cùng switch với pc. Trên pc có app phần mềm nào điều khiển oppo không nhỉ. Thanks

Em nghĩ app này không hổ trợ win đâu bác,bởi nó chỉ hổ trợ các thiết bị di động mà thôi.Nếu hay lắm thì Nokia dùng win 8 thì may ra.
Em dự là thế.
Em dùng Pop thấy nó hổ trợ iOS và Android thôi.

tienlequoc

Well-Known Member

Có bác nào thử cái này chưa vậy: DAC WM8740/8741

ringleader

Active Member

Bác đã thử chưa? em này có 1 hdmi out nhỉ, chip hình ảnh ko biết loại gì, iso, phụ đề cũng ko rõ, DAC dùng em này nếu ó tiền chắc không đắt bằng sabree rồi

Bên trên