Những cảm nhận đầu tiên về Ebop :)

servicedat

Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Ebop :)

em cập nhật thêm thông tin cùng các bác là eBop hân hạnh được giải sao khuê 2013 rồi đấy nhé. Sao Khuê là danh hiệu do Hiệp hội phần mềm và dịch vụ CNTT Việt Nam xét bình chọn và trao tặng hàng năm. Sản phẩm tham gia xét giải của ELCOM là thiết bị siêu giải trí eBop đã đạt giải và được xếp hạng Phần mềm ưu việt 4 sao.
[/url][/IMG]

AC_Khanh03

em cập nhật thêm thông tin cùng các bác là eBop hân hạnh được giải sao khuê 2013 rồi đấy nhé. Sao Khuê là danh hiệu do Hiệp hội phần mềm và dịch vụ CNTT Việt Nam xét bình chọn và trao tặng hàng năm. Sản phẩm tham gia xét giải của ELCOM là thiết bị siêu giải trí eBop đã đạt giải và được xếp hạng Phần mềm ưu việt 4 sao.
[/URL][/IMG]

Chúc mừng Ebop, đoạt giải Sao Khuê không hề đơn giản chút nào! :-bd
Cái em ấn tượng nhất của Ebop là phần thiết kế, rất trực quan, tỷ lệ hình ảnh, góc bo tròn, đổ bóng@-)

quaxoai89

Active Member

rổ giá thế nào hả bác Đạt,cả phần cứng lẫn phần mềm,sắp tới có A class rồi đến tết sẽ múc 1 e ebop về giải trí cho gia đình :)

767kaka

Member
Cài app nào trên điện thoại android để điều khiển Ebop vậy Bác Đạt?

servicedat

rổ giá thế nào hả bác Đạt,cả phần cứng lẫn phần mềm,sắp tới có A class rồi đến tết sẽ múc 1 e ebop về giải trí cho gia đình :)
Hi Bác
Giá eBop đã niêm yết trên wed :EBop – Thế giới siêu giải trí dành cho TV gia đình rồi đấy bạn.Giá trọng bộ eBop 2,6tr bao gồm cả phần cứng và phần mềm. Nếu bác đầu tư eBop chỉ cần đầu tư 1 lần duy nhất cho eBop không phải trả 1 khoản phí thuê bao nào cả nhé, hệ sinh thái, nội dung eBop free hoàn toàn.
Thanks quaxoai89

servicedat

Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Ebop :)

Cài app nào trên điện thoại android để điều khiển Ebop vậy Bác Đạt?[/QU
Nếu bác muốn share hình ảnh, clip, phim... từ Android lên eBop bác cài App iMediashare nhưng với điều kiện eBop và phone bác dùng cùng 1 mạng nhé or bác muốn điều khiển eBop xem lịnk bên thread của bác Tiến nhé http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/543517-chia-se-tong-hop-mot-so.html, mình chưa thử app remote này, bác cài test thử xem

Thanks

amsempron

Member

Hi bác Đat. Hiện em đã có con Minix X5. Em muốn cài ebop lên con Minix X5 có sẵn thì license giai pháp là bao nhiêu ạ? Nếu cài thì đem X5 lên công ty bác cài hay sao? Chừng nào Ebop hỗ trợ thì pm em nhá.

bth8888

Member

Tìm đậi lý Ebop tại hà nội thấy có 1 cái duy nhất tại Đông anh , cách trung tâm mấy chục km , vãi chưởng quá .

gomenasai

Hi bác Đat. Hiện em đã có con Minix X5. Em muốn cài ebop lên con Minix X5 có sẵn thì license giai pháp là bao nhiêu ạ? Nếu cài thì đem X5 lên công ty bác cài hay sao? Chừng nào Ebop hỗ trợ thì pm em nhá.

Hôm trước thấy bác Tiến nói là khoảng 700k cho cả bộ phần mềm.
Thật ra có phải toàn bộ phần mềm là của Bóp đâu, gom cả của những nhà cung cấp khác, cả những nội dung chia sẻ của cộng đồng android hoặc dữ liệu khác trên mạng, trộn vào 1 cái giao diện của Bóp đấy chứ. Nếu giá thế thì chát wa.
Ông kễnh VTC mà tung cái này ra miễn phí cho mọi đầu android dùng thì bóp chết Bóp ngay (just for fun :)) ):

Cả 5 phương án giao diện cho A-Class về cơ bản đã xong, đang đợi tinh chỉnh.
Dự kiến, trong thời gian tới, ZTV sẽ làm riêng 1 bộ Launcher (khởi động thẳng từ boot) kèm các dịch vụ của ZTV, dành riêng cho khách hàng của ZTV. Khi đó, khách hàng đã sử dụng ZTV có thể cài đặt bộ launcher kèm ứng dụng này vào 1 thiết bị android khác (android box, smartphone, tablet, smartTV...). Khi cài đặt gói launcher này vào thiết bị khác, khách hàng sẽ dùng mã thiết bị ZTV mà mình đang sở hữu (cả E, C, A) để xác thực thiết bị mới. Nếu thiết bị ZTV của khách hàng vẫn còn tài khoản, thiết bị thứ hai sẽ dùng miễn phí các dịch vụ ZTV.
[video=youtube;1_iXyjDGrZA]http://www.youtube.com/watch?v=1_iXyjDGrZA&feature=youtu.be[/video]

thanhyk

Well-Known Member

Chẳng biết 'chát' hay không, nhưng đâu phải làm được như vậy là tốn vài đồng đâu bác. Quan trọng là họ hỗ trợ thường xuyên dù có app này mất thì phải làm app khác và nói chung vẫn phải trả lương, chí phí cho nhân viên surport sau khi bác mua. Nếu bác nghĩ là chát thì nhờ VTC làm cho bác (nói nhỏ, em cho bác thời gian 6 tháng viết phần mềm tương tự như vậy và trả 10 triệu đố làm được). Tuy nhiên em cũng như bác là người sử dụng, nên giá tốt thì ae mua nhiều, giá chát thì ít người dùng. Mà ai cũng hiểu chi phí đằng nào cũng làm xong rồi, bây giờ là lúc thu, thế thì thu nhiều người luôn lợi hơn ít người.
Em nghĩ có thể làm giá theo kiểu 'mua chung', từ 100-149 người giá..., từ 150-200 người giá..., v.v...theo khuynh hướng càng nhiều càng giảm lớn (cỡ 5.000 người giá còn 300k vẫn lời chán..). Ebop nên xem xét về mặt thời gian và nhu cầu cả nước, chỉ sợ bác Đạt không dám chơi quảng cáo hoặc hệ thống tiếp cận với hộ gia đình/quán cafe/khách sạn/nhà hàng chưa đủ, chứ việc thêm vài trăm để có tính năng giải trí đa dạng như vậy ai chẳng muốn...
Bác Đạt tham khảo việc cộng tác với bộ phận sell các nhà mạng internet xem có lợi 2 bên mà chi phí ít (tháng nào nhân viên họ chẳng đến nhà, nhờ họ đánh giá nhu cầu gia chủ, hướng dẫn và gửi thiết bị cho gia chủ xài chơi 1 tuần, gia chủ dù không mua cũng cám ơn và giới thiệu cho người quen khi có dịp chứ ai nỡ buồn lòng. Ai mà tự vác đến nhà em bộ salon trị giá 30 triệu nói bán re 10 triệu cho xài thử 1 tuần không thích họ vác về là em sẵn sàng. Như vậy bác vừa bán được phần mềm vừa bán được thiết bị, lợi nhuận bán thiết bị chi cho nhân viên đó là họ khoái vì dự là thu nhập tăng gấp 10 lần trở lên). Còn thời gian..thì là tiền bạc, bác tiếp cận trễ thì đơn vị khác ra sau down giá xuống...bác chết. Thế nên bác thí điểm mua chung cho ae hdvn với giá tốt theo số lượng đeee.

Chỉnh sửa lần cuối:

servicedat

Ok bác. khi nào chính sách thông qua mình sẽ PM AE
Thanks

servicedat

Tìm đậi lý Ebop tại hà nội thấy có 1 cái duy nhất tại Đông anh , cách trung tâm mấy chục km , vãi chưởng quá .

Thông cảm nhé bác bth8888 sắp tới sẽ có vài đại lý tại trung tâm, eBop cũng đang xây dựng thêm đại lý. bác nào thích món này PM mình nhé. cá nhân or cty Ok hết

servicedat

Chẳng biết 'chát' hay không, nhưng đâu phải làm được như vậy là tốn vài đồng đâu bác. Quan trọng là họ hỗ trợ thường xuyên dù có app này mất thì phải làm app khác và nói chung vẫn phải trả lương, chí phí cho nhân viên surport sau khi bác mua. Nếu bác nghĩ là chát thì nhờ VTC làm cho bác (nói nhỏ, em cho bác thời gian 6 tháng viết phần mềm tương tự như vậy và trả 10 triệu đố làm được). Tuy nhiên em cũng như bác là người sử dụng, nên giá tốt thì ae mua nhiều, giá chát thì ít người dùng. Mà ai cũng hiểu chi phí đằng nào cũng làm xong rồi, bây giờ là lúc thu, thế thì thu nhiều người luôn lợi hơn ít người.
Em nghĩ có thể làm giá theo kiểu 'mua chung', từ 100-149 người giá..., từ 150-200 người giá..., v.v...theo khuynh hướng càng nhiều càng giảm lớn (cỡ 5.000 người giá còn 300k vẫn lời chán..). Ebop nên xem xét về mặt thời gian và nhu cầu cả nước, chỉ sợ bác Đạt không dám chơi quảng cáo hoặc hệ thống tiếp cận với hộ gia đình/quán cafe/khách sạn/nhà hàng chưa đủ, chứ việc thêm vài trăm để có tính năng giải trí đa dạng như vậy ai chẳng muốn...
Bác Đạt tham khảo việc cộng tác với bộ phận sell các nhà mạng internet xem có lợi 2 bên mà chi phí ít (tháng nào nhân viên họ chẳng đến nhà, nhờ họ đánh giá nhu cầu gia chủ, hướng dẫn và gửi thiết bị cho gia chủ xài chơi 1 tuần, gia chủ dù không mua cũng cám ơn và giới thiệu cho người quen khi có dịp chứ ai nỡ buồn lòng. Ai mà tự vác đến nhà em bộ salon trị giá 30 triệu nói bán re 10 triệu cho xài thử 1 tuần không thích họ vác về là em sẵn sàng. Như vậy bác vừa bán được phần mềm vừa bán được thiết bị, lợi nhuận bán thiết bị chi cho nhân viên đó là họ khoái vì dự là thu nhập tăng gấp 10 lần trở lên). Còn thời gian..thì là tiền bạc, bác tiếp cận trễ thì đơn vị khác ra sau down giá xuống...bác chết. Thế nên bác thí điểm mua chung cho ae hdvn với giá tốt theo số lượng đeee.
Thanks Bác Thành góp ý rất chân thành, có khi eBop hợp tác cùng bác nhỉ.hehehe

servicedat

Hôm trước thấy bác Tiến nói là khoảng 700k cho cả bộ phần mềm.
Thật ra có phải toàn bộ phần mềm là của Bóp đâu, gom cả của những nhà cung cấp khác, cả những nội dung chia sẻ của cộng đồng android hoặc dữ liệu khác trên mạng, trộn vào 1 cái giao diện của Bóp đấy chứ. Nếu giá thế thì chát wa.
Ông kễnh VTC mà tung cái này ra miễn phí cho mọi đầu android dùng thì bóp chết Bóp ngay (just for fun :)) ):
Bác này zui tính nhỉ, mình nghĩ hiện tại eBop chưa có chính sách để cài cho AE dùng, sắp tới sẽ có. với giá trọn bộ eBop (2,6tr) hiện tại một số gia đình lại cho là hợp lý hơn khi mua đầu Android nguyên gốc vì quan trọng ebop đáp ứng cho họ , họ không phải sành công nghệ để cài đặt như AE, eBop dọn lên bàn sẵn người dùng chỉ thích món nào thì ăn thui, kg phải xuống bếp, mà ăn lại free nữa hehehe.

767kaka

Member
Qua mấy ngày sử dụng rất hài lòng về e nó. Mình có thêm ý kiến riêng mình để e nó hoàn thiện hơn.
Ebop nên có 1 icon yêu thích. ( khi người ta cần bấm vô là có những app mà họ cần, vì mổi người có nhu cầu khác nhau. chứ bấm remote qua lại rất bất tiện).
Về truyền hình Ebop xem xét nâng kênh VTV3 thành VTV3 HD, ( coi thời sự, các chương trình game show kênh này đài phát free mà). Và kênh StartMovie lên HD luôn.

gomenasai

Bác này zui tính nhỉ, mình nghĩ hiện tại eBop chưa có chính sách để cài cho AE dùng, sắp tới sẽ có. với giá trọn bộ eBop (2,6tr) hiện tại một số gia đình lại cho là hợp lý hơn khi mua đầu Android nguyên gốc vì quan trọng ebop đáp ứng cho họ , họ không phải sành công nghệ để cài đặt như AE, eBop dọn lên bàn sẵn người dùng chỉ thích món nào thì ăn thui, kg phải xuống bếp, mà ăn lại free nữa hehehe.

Zui thiệc mà bác. :))
Vote 1 phiếu cho cái sự tiện dụng bày biện hết lên mâm của Bóp. Người dùng đỡ phải lọ mọ.
Vote (trừ) 1 phiếu cho cái việc đi gôm hàng free về đóng vào 1 cái giao diện rồi bán cho anh em với giá cao. Cái này cứ kỳ kỳ thế nào á. Mai mốt mấy cái free kia chạc phí hoặc chết đứ, Bóp lại bảo đây là cái miễn phí, Bóp chỉ gom về cho anh em dùng, Bóp hổng chịu trách nhiệm.
Anh em (nói chung là người dân) trót mua Bóp với giá cao (như bác nói là tầm 2,6t) trong khi những cái có cấu hình tương đương giá thấp tè, dùng vẫn free chỉ còn biết cười trừ chứ biết làm sao? Kiểu như mua phiếu ăn buffet trọn gói, nhìn menu thì ngon, nhiều món, nhưng nhà hàng chỉ có mấy món trong menu, còn lại chạy ra ngoài nhặt mấy cái món miễn phí ngoài chợ nữa về cho vào cho nhiều. Khách mua rồi chả biết thế nào á.
Dẫu sao thì anh em vẫn mong có bộ phần mềm Việt ngon.
Chúc Bóp luôn gôm được hàng ngon cho anh em nhờ á. :)) :))

gomenasai

Bác chỉ được cái... nói đúng :))
Bộ windows ngày xưa ít người bỏ tiền mua, vì đĩa lậu tùm lum, lại chả mất tiền. Nhưng giờ thì số lượng người dùng windows chính hãng ở Việt Nam tăng khá nhiều. Dưng mà phần lớn là tích hợp sẵn trong máy, kiểu như laptop, chứ tự bỏ tiền mua về cài vào máy lắp mà thế hệ trước gọi là máy Đông Nam Á chắc không nhiều, chỉ vì mắc quá thôi. Với anh em, trả phí không quan trọng lắm. Nhưng trả phí thì sẽ dùng được những cái gì, và có trả cho đúng đối tượng không hay mua vịt giời?

Em chạ biết viết phần mềm, chứ nếu biết chắc cũng nhận cược của bác luôn á. :)) :))

buoivanbuoi

Active Member

ebop vẫn chưa có passthuoght Dts hả bác Đạt, bùn ghê

OceaRose

Qua mấy ngày sử dụng rất hài lòng về e nó. Mình có thêm ý kiến riêng mình để e nó hoàn thiện hơn.
Ebop nên có 1 icon yêu thích. ( khi người ta cần bấm vô là có những app mà họ cần, vì mổi người có nhu cầu khác nhau. chứ bấm remote qua lại rất bất tiện).
Về truyền hình Ebop xem xét nâng kênh VTV3 thành VTV3 HD, ( coi thời sự, các chương trình game show kênh này đài phát free mà). Và kênh StartMovie lên HD luôn.
đồng ý bác này hổ trợ kênh good vào dưới tỉnh ai sài cũng được, vì mình thấy không phải chỗ nào cũng có SCTV hay Mytv. bán eBop cho bà con dưới đó họ sướng liền(vì không phải trả tiền hàng tháng ):)):)):))

Bên trên