Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

HDMediashop

Bên mình có phân phối các dàn giá tốt sau:

Onkyo HT - S5405

Giá tham khảo: 14.1 triệu
--> đang khuyến mãi tại showroom: 12 triệu.

Onkyo HT-S5405 hấp dẫn với chất lượng của A/V trong số những dàn âm thanh giá phổ thông. Về mặt kết nối, HTS5405 có thể đáp ứng đầy đủ nhu cầu của bạn đối với một dàn âm thanh tại gia. Onkyo trang bị cho HT-S5405 với 4 cổng HDMI inputs, hỗ trợ cả video 3D và giải mã âm thanh có độ phân giải cao Dolby và DTS.

Denon DHT-1312XP

Giá tham khảo: 13.9 triệu
--> Giảm ngay 500K nếu mua tại showroom.

Denon DHT-1312XP có receiver AV và hệ thống loa 5.1. Bộ dàn này có thể đáp ứng nhu cầu âm nhạc của bạn với mức chi phí hợp lý. Subwoofer được tích hợp ampli công suất 100W và một loa woofer đường kính 20cm hình nón.

Ngoài ra, DHT-1312XP còn được trang bị các tính năng hấp dẫn như hỗ trợ các loại tín hiệu 3D, giải mã âm thanh HD (Dolby True HD, DTS HD Master Audio) và một vài chế độ âm thanh khác. Bộ Compressed Audio Restorer (phục hồi tín hiệu thất thoát) được thiết kế để tăng chất lượng các định dạng nhạc số như MP3, WMA, trong khi người dùng vẫn có thể tận dùng các nguồn stereo đa kênh, Virtual Surround, Pro Logic IIx và DTS Neo.

Onkyo HT-S9300

Giá tham khảo: 28 triệu
--> Đang khuyến mãi tại showroom: 24 triệu.

HT-S9300THX là hệ thống âm thanh vòm tại gia đầu tiên đạt tiêu chuẩn phim ảnh THX, đi kèm khả năng phát 3D với cổng HDMI 1.4a.

Onkyo HT-S9300THX sở hữu hệ thống 7 loa vệ tinh riêng biệt, đi kèm một loa siêu trầm rời, cho phép tái tạo chất lượng âm thanh vòm đa kênh sống động. Ngoài ra, hệ thống rạp hát tại gia mới có của Onkyo còn được trang bị một AV Receiver riêng biệt có đầy đủ các chức năng giải trí, bao gồm việc xử lý các tín hiệu hình ảnh HD, các Video thông thường lẫn nội dung 3D Blu-ray...

khanhkun84

Active Member
Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

bác này bán hàng thì lập topic vào nơi kinh doanh sản phẩm HD nhé. ko là bị xóa topic hoặc là ban nick cảnh cáo đấy.
thân.

thommydo

Bên mình có phân phối các dàn giá tốt sau:

Onkyo HT - S5405

Giá tham khảo: 14.1 triệu
--> đang khuyến mãi tại showroom: 12 triệu.

Onkyo HT-S5405 hấp dẫn với chất lượng của A/V trong số những dàn âm thanh giá phổ thông. Về mặt kết nối, HTS5405 có thể đáp ứng đầy đủ nhu cầu của bạn đối với một dàn âm thanh tại gia. Onkyo trang bị cho HT-S5405 với 4 cổng HDMI inputs, hỗ trợ cả video 3D và giải mã âm thanh có độ phân giải cao Dolby và DTS.

Denon DHT-1312XP

Giá tham khảo: 13.9 triệu
--> Giảm ngay 500K nếu mua tại showroom.

Denon DHT-1312XP có receiver AV và hệ thống loa 5.1. Bộ dàn này có thể đáp ứng nhu cầu âm nhạc của bạn với mức chi phí hợp lý. Subwoofer được tích hợp ampli công suất 100W và một loa woofer đường kính 20cm hình nón.

Ngoài ra, DHT-1312XP còn được trang bị các tính năng hấp dẫn như hỗ trợ các loại tín hiệu 3D, giải mã âm thanh HD (Dolby True HD, DTS HD Master Audio) và một vài chế độ âm thanh khác. Bộ Compressed Audio Restorer (phục hồi tín hiệu thất thoát) được thiết kế để tăng chất lượng các định dạng nhạc số như MP3, WMA, trong khi người dùng vẫn có thể tận dùng các nguồn stereo đa kênh, Virtual Surround, Pro Logic IIx và DTS Neo.

Onkyo HT-S9300

Giá tham khảo: 28 triệu
--> Đang khuyến mãi tại showroom: 24 triệu.

HT-S9300THX là hệ thống âm thanh vòm tại gia đầu tiên đạt tiêu chuẩn phim ảnh THX, đi kèm khả năng phát 3D với cổng HDMI 1.4a.

Onkyo HT-S9300THX sở hữu hệ thống 7 loa vệ tinh riêng biệt, đi kèm một loa siêu trầm rời, cho phép tái tạo chất lượng âm thanh vòm đa kênh sống động. Ngoài ra, hệ thống rạp hát tại gia mới có của Onkyo còn được trang bị một AV Receiver riêng biệt có đầy đủ các chức năng giải trí, bao gồm việc xử lý các tín hiệu hình ảnh HD, các Video thông thường lẫn nội dung 3D Blu-ray...

Hai dàn Onkyo S5405 và Denon 1312XP giá xem xem, bác nào có kinh nghiệm sử dụng qua rồi... chia sẽ kiến thức để mọi người tham khảo nha!

Mình thì nghe dàn 5405 rồi, nghe cũng được nhưng điều khi vặn volume lớn một chút thì âm thanh hơi chát.
Còn dàn 1312 thì mình chưa nghe nên ko biết thế nào.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Hai dàn Onkyo S5405 và Denon 1312XP giá xem xem, bác nào có kinh nghiệm sử dụng qua rồi... chia sẽ kiến thức để mọi người tham khảo nha!

Mình thì nghe dàn 5405 rồi, nghe cũng được nhưng điều khi vặn volume lớn một chút thì âm thanh hơi chát.
Còn dàn 1312 thì mình chưa nghe nên ko biết thế nào.

denon 1312 xem phim hoành tráng hơn, bass khỏe uy lực hơn 5405.

AnhBaSG

Member

Nhưng nghe nói dàn 1312 có vấn đề với dây hdmi phải không bác? thấy có mấy bác ở đây bị đó, có topic về vấn đề này nữa!

khanhkun84

Active Member

Nhưng nghe nói dàn 1312 có vấn đề với dây hdmi phải không bác? thấy có mấy bác ở đây bị đó, có topic về vấn đề này nữa!

1312 có vấn đề nguồn chứ ko phải về HDMI bác ợ, nhưng đồ điện tử mà, cũng có con này con nọ, đen thì vớ phải thui hic hic

HNT24681

Well-Known Member

bác khanhkun84 cho e hỏi dàn này BDV-E490 : Dàn âm thanh Blu-ray rạp hát tại nhà : Dàn âm thanh rạp hát tại nhà : Sony Electronics Việt Nam có hỗ trợ dts ngoài không ah. và cùng tầm tiền đó có hay hơn lg, samsung k ah. thanks a

Ngõ âm thanh IN/OUT (quang học-Optical): 1/-

Bộ này có cổng optical in, nên chắc là giải mã tốt DTS nguồn ngoài. Nhưng tầm tiền này sao cụ ko cố thêm 1 ít mà lấy bộ Denon 1321XP ý; có chỗ bán có 11,4tr.

khanhkun84

Active Member

sim_mload

Hải Tàu đang khuyến mãi bộ DVD Philips HTS5591 giá tổng cộng vào khoảng 9,4tr
Các bác xem bộ này chơi ổn không. AIO thì chuyên chơi phim nhiều hơn, nghe nhạc bộ này ổn không vậy các bác? Karaok bộ này thì chịu chết rồi nhỉ :)

HDMediashop

Thường thì mấy dàn AIO này chỉ chơi phim thôi chứ nghe nhạc không hay đâu. Karaoke càng chết rất dễ hư loa.

Mua thêm đầu phát HD là có thể trải nghiệm 3D được rồi.... thích hợp cho các nhà chung cư....

cinemas3D

Member
Re: Ðề: Re: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

bác khanhkun84 cho e hỏi dàn này BDV-E490 : Dàn âm thanh Blu-ray rạp hát tại nhà : Dàn âm thanh rạp hát tại nhà : Sony Electronics Việt Nam có hỗ trợ dts ngoài không ah. và cùng tầm tiền đó có hay hơn lg, samsung k ah. thanks a

Bác nào mua xài dàn này rồi cho mình thông tin chắc có giải mã DTS nguồn ngoài không ạ. Mình cần gấp để rướcn e nó về trưa nay. Mong Bác nào giúp e, e xin cám ơn

mydream1986

Mình đã theo dõi trên Box âm thanh 1 thời gian và thấy 1 điều là! Rất nhiều bác trên này có những bộ dàn rất hay, rất đẹp, rất khủng và rất... đắt X_X . Mà những bộ dàn đó thường vượt quá yêu cầu của đại đa số người dùng! Có thể mình nói hơi phiến diện nhưng mình nghĩ là sự thật! L-)
Khi một ai đó xin tư vấn abc thì đa số mọi người đều bảo cố thêm tý để được xyz. Nhưng theo mình với những người thưởng thức âm thanh với mức độ trung bình thì thật lãng phí!
Với 1 vài người 1 bộ âm thanh trên vài ngàn đô là bình thường. 1 số người thì mua 1 bộ âm thanh trên 10tr là bình thường! Còn đa số chắc chỉ 1 vài triệu là họ cũng hài lòng!
Vì vậy mình muốn lập thread này cho ai có nhu cầu mua 1 bộ dàn càng nhiều chức năng càng tốt, thương hiệu càng lớn càng tốt và quan trọng giá càng rẻ càng tốt để tham khảo. Đồng thời trong cùng 1 giá tiền thì bộ nào good hơn!
Và ai biết ở đâu bán thì chỉ và nêu rõ tính năng công suất của bộ dàn đó cho mọi người biết!
Suy nghĩ của mình không biết có ngược xu hướng đan mê của diễn đàn không nhỉ? Hãy góp ý nhé!
Cám ơn mọi người!
bài viết của bạn rất chính xác.

NHUANKHOM

Member

JVC G61 ngon trong tầm tiền

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

có dts ngon lành mà bạn, con này đang giá như thế là xúc đc đó. dàn sony thì cứ có optical là có dts từ nguồn ngoài rồi , yên tâm mà mua bạn ạ. con này còn có cả đọc đĩa bluray nữa đấy.

cinemas3D

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

có dts ngon lành mà bạn, con này đang giá như thế là xúc đc đó. dàn sony thì cứ có optical là có dts từ nguồn ngoài rồi , yên tâm mà mua bạn ạ. con này còn có cả đọc đĩa bluray nữa đấy.

Cám ơn bạn, mình mới vừa lấy dàn sony bdv-e490 xong, nó có giải mã DTS đó bạn, Mình thử chiếu bộ phim battleship DTS nghe âm thanh cũng hay ghê. Lúc đầu mình mới chơi nên mình cũng đua đòi sắm nguyên dàn 5.1 ( reciever pioneer + bo loa whalfedale) tốn hêt gần 30tr nhưng chỉ để xem phim thôi (vì mình có dàn nghe nhạc riêng) nên quá lãng phí nên mình quyết định bán hết để mua dàn hometheater sony bdv-e490 kết quả cuối cùng là mình rất thỏa mãn, vừa tiết kiệm mà vừa hiệu quả.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Cám ơn bạn, mình mới vừa lấy dàn sony bdv-e490 xong, nó có giải mã DTS đó bạn, Mình thử chiếu bộ phim battleship DTS nghe âm thanh cũng hay ghê. Lúc đầu mình mới chơi nên mình cũng đua đòi sắm nguyên dàn 5.1 ( reciever pioneer + bo loa whalfedale) tốn hêt gần 30tr nhưng chỉ để xem phim thôi (vì mình có dàn nghe nhạc riêng) nên quá lãng phí nên mình quyết định bán hết để mua dàn hometheater sony bdv-e490 kết quả cuối cùng là mình rất thỏa mãn, vừa tiết kiệm mà vừa hiệu quả.

bán đi dàn rời kia có bị lỗ nhiều ko bạn? thực ra chơi dàn rời ngon hơn AIO nhiều, nhưng tốn kém và đòi hỏi trình độ hơn thôi.

Bên trên