Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Newbie-HD

Member
Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Chào bác

Em cũng đang xài 1 bộ AIO của LG từ lâu rồi, trả lời bác cái đoạn màu đỏ theo kinh nghiệm sử dụng nhé, nhớ thế nào nói
vậy nên k chính xác như sách đâu :D

Bác muốn test các loa vệ tính, loa sub ... thì bác chuyển bộ LG sang chế độ DVD, bác cho cái đĩa DVD hoặc CD bất kỳ vào trong đầu máy và nhớ là có kết nối hình ảnh từ đầu máy LG lên tivi của bác (có thể kết nối bằng HDMI, dây component đều đc) -> lúc này màn hình tivi sẽ hiển thị chế độ play của đầu DVD, bác dùng remote bấm setup -> chọn setup audio -> bác mò trong đó sẽ thấy có mục cho bác chỉnh âm lượng của từng loa, sau khi chỉnh bác bấm vào chỗ TEST thì nó sẽ test từng loa riêng cho bác, khi nó kêu ù ù thì trên màn hình tivi nó sẽ sáng cái loa đang kêu lên, lúc này bác sẽ biết chính xác là loa đã bố trí đúng vị trí chưa, dây có bị nhầm thằng này sang thằng khác k :p (ngày trước em bị rồi, loa surr bên trái thì cắm nhầm vào rắc tín hiệu bên phải kekeke, nhờ nhìn nó test mình mới biết) ...

Đại ý là thế, còn bác muốn test nhạc thì down 1 album nhạc DTS trên 4r rất nhiều (bác tìm đĩa có tiêu đề là Yesterday one more ấy, hay lắm) phát bằng HDplayer, ngồi ở giữa phòng vừa test vừa thưởng thức, lúc mới chơi món này em nghe thấy phê vãi hàng luôn dù bộ dàn của em còi nhất trong các loại còi =P~

Em có thấy ông kĩ thuật viên làm giống bác này nói nè, mới đầu ổng bật test lên loa kêu rè rè em tưởng nó hư rồi chứ :p sau mới thấy nó chạy từng loa 1 mà loa nào cũng rè rè cả. À mà ko cần bỏ đĩa gì đâu pác, chỉ cần đã kết nối với tivi là bật test lên được

Về nhạc DTS 5.1, muốn test rõ nhất bác nên chọn mấy album của Tung Của (vd Golden Female 5.1, Night Lover DTS 5.1...) phối hay hơn. Mấy album DTS nhạc Âu - Mỹ đã số làm ko tách âm nhiều, nghe 5 loa mà loa nào cũng như nhau cả! :p

Chào các bác,em muốn mua 2.1 chỉ để xem HD thôi ạ, các Bác cho em biết có dàn nào tầm 1tr đến 1tr5 mà nghe tốt không ạ? khả năng có hạn mong các Bác chia sẽ cho em với ạ.Cámon7 các Bác trước

khanhkun84

Active Member

Chào các bác,em muốn mua 2.1 chỉ để xem HD thôi ạ, các Bác cho em biết có dàn nào tầm 1tr đến 1tr5 mà nghe tốt không ạ? khả năng có hạn mong các Bác chia sẽ cho em với ạ.Cámon7 các Bác trước

cố tìm microlab x3 2.1 cũ là đc bác ạ.

lamlotus

em chào các bác,
Em mới tập tành chơi HD, ngồi mày mò định mua upgrade 1 dàn AIO cho pé HDP Egreat ở nhà, mà sau khi em xem hết 21 pages này rồi mà vẫn thấy mâu thuẩn vả ko thẩm thấu đc vụ "giải mã DST nguồn ngoài " vs Cổng optical.:

1: em xem thấy có bác trên này nói, thường dàn AIO nào có cổng optical phía sau thì sẽ có hổ trợ DTS nguồn ngoài, vậy sau 1 số dàn của Panasonic như XH-165GA hay XH-155GA cũng có cổng optical mà em thấy các bác trên này bảo 99.99% các dàn Panasonic là ko có hỗ trợ DTS nguồn ngoài ? ủa vậy là sao các bác, haizz bữa g đọc xong em rối luôn.

2: Hôm trước mua HDP Egreat R180, em cũng đã múc 1 dàn 5.1 của PANASONIC XH-50 GA, nhưng ko có cổng optical (em biết thằng này chỉ hổ trợ DST khi chơi trên đĩa DVD thôi) , nhưng sao em gắn theo kiếu jack audio cấm từ dàn Pana vào HDP, rồi chuyển sau chế độ AUX thì loa vẫn phát ra âm thanh ok mà, nhưng phải chỉnh volume trên 80, và trên HDP 100% thì nghe mới lớn + rõ. Và vậy là sao mấy bác ? Source phim của em trên HDP đều có DTS mà ta....?

Hiện tại em đang máu me mua 1 dàn AIO mới under 6tr, em đã chọn đc 3 dàn là JVC TH-G61, và LG-DH6230H, và dàn PIONEER HTZ111DVD này (vì like thương hiệu PIONEER, nhưng em ko biết có optical ko nữa)...rất mong các bác, cao thủ chỉ giáo giúp em...

Chỉnh sửa lần cuối:

loiduongmat

Well-Known Member

Có tiền chơi bộ AIO thì thú còn gì bằng. Nhất là mấy chú AIO của Apple, nhìn đẹp thật.

sanphammy

mình đang có TV Samsung 3D EH6030 và HDP Himedia 910B.Giờ minh muốn sắm dàn âm thanh xem phim mà đang phân vân dàn AIO LG 806 và Logitech 906 cũ.các bác tư vấn dùm mình 2 dàn này hoặc dàn AIO khác tương tự tầm tiền

khanhkun84

Active Member

mình đang có TV Samsung 3D EH6030 và HDP Himedia 910B.Giờ minh muốn sắm dàn âm thanh xem phim mà đang phân vân dàn AIO LG 806 và Logitech 906 cũ.các bác tư vấn dùm mình 2 dàn này hoặc dàn AIO khác tương tự tầm tiền

chỉ chuyên xem phim thì mua z5500 , z906 cũ là ổn.

em đang dùng em LG HT355SD-F2 này chán lắm các bác ạ!đừng có tham rẻ!

DÀN MÁY LG HT355SD-F2
Thông số cơ bản
Loại Sản Phẩm: Home Theatre System
Kênh: 5.1
Công Suất
Công Suất - Tổng: 850W
Công Suất - Loa Trước: 136W+136W
Công Suất - Loa Trung Tâm: 136W
Công Suất - Loa Vệ Tinh: 136W+136W
Công Suất - Loa Siêu Trầm: 170W
Âm Thanh
DTS: Có
VSM: Có
Dolby Pro Logic II: Có
Dolby Digital/Dolby Digital +: Có
BassBoost: Có
MP3 / Mp3 ID3 Tag: Có
WMA: Có
Sound Gallery: Có
Hình ảnh
Video - MPEG2: Có
Video - MPEG4 AVC(H.264): Có
Video - DivX: Có
Loại Đĩa Có Thể Phát
DVD(NTSC): Có
DVD(PAL): Có
DVD-R: Có
DVD-RW: Có
DVD+R: Có
DVD+RW: Có
Video CD/Super VCD: Có
Audio CD: Có
CD-R/CD-RW: Có
Tính năng
Progressive Scan: Có
SIMPLINK: Có
Điều chỉnh âm lượng loa trầm: Có
Ghi USB (2x, chỉ CD): Có
Đồng bộ tín hiệu trễ: Có
Cổng kết nối
USB 2.0: Có
Đường Âm Thanh Vào: Có
Đường Composite Ra: Có
Đường Component Ra: Có
Đường Âm thanh Optical vào: Có
HDMI - Ra: Có
Cổng Aux: Có
Radio
Băng tần: FM
Bộ Nhớ Cài Sẵn: 50
RDS (PS, PTY, CT, RT): Có
Kích thước (R x C x S) mm
Chính: 360x62.5x312.3
Loa Trước: 270x1022x22
Loa Giữa: 200x103x88
Loa Vệ Tinh: 270x1110x270
Subwoofer: 190x385x275
Giá ~ 2,5tr có được gọi là rẻ nhất chưa nhỉ?
em đang dùng em LG HT355SD-F2 này chán lắm các bác ạ!đừng có tham rẻ!

HNT24681

Well-Known Member

Các cụ cho em hỏi bộ Yamaha TSS10 thì thế nào ạ? Em thấy có chỗ rao bán có 2,5 củ khoai, có giải mã DTS. Không biết chất lượng xem phim thế nào? nghe nhạc khoảng bao nhiều điểm ạ? Có cụ nào dùng bộ này rồi cho em xin tí rì viu với; em cám ơn các cụ :D

khanhkun84

Active Member

Các cụ cho em hỏi bộ Yamaha TSS10 thì thế nào ạ? Em thấy có chỗ rao bán có 2,5 củ khoai, có giải mã DTS. Không biết chất lượng xem phim thế nào? nghe nhạc khoảng bao nhiều điểm ạ? Có cụ nào dùng bộ này rồi cho em xin tí rì viu với; em cám ơn các cụ :D

con này thấy ae voz rì viu tốt đấy, nhỏ gọn, nghe ổn trong không gian nhỏ. gặp đc thì cứ xúc thôi, rồi kết nối với nguồn phát HD nữa là xong.

HNT24681

Well-Known Member

con này thấy ae voz rì viu tốt đấy, nhỏ gọn, nghe ổn trong không gian nhỏ. gặp đc thì cứ xúc thôi, rồi kết nối với nguồn phát HD nữa là xong.

Thanks cụ; Em mới làm 1 con HDP HiMedia HD910B, đang muốn kiếm 1 dàn về xem phim 5.1 có DTS và thi thoảng nghe nhạc lossless từ HDP (em chỉ nghe nhạc trữ tình, nhẹ nhàng). Em sưu tầm được trên mạng có một số con thế này:

1. Pioneer XV-DV77,có ampli DTS, có DVD có remote, 4.5tr
2. Yamaha VS-10 - có ampli DTS, có remote học; 4.2tr
3. Yamaha TSS-10 - Huyền thoại tí hon,có ampli DTS, có remote zin; 2,5tr
4. Pioneer XV-DV33,có ampli DTS, có remote; 3.3tr
5. Onkyo DHT-L1A - Loa thiết kế đẹp màu gỗ, nhỏ gọn, bass cực ấm, công suất mạnh mẽ; 4.5tr
6. YAMAHA S150 hàng đẹp điện zin 110; 4.0tr
7. Denon USC-A300 5.1 thích hợp dùng xem phim 4.0tr
8. ONKYO V10X dàn 5.1 hỗ trợ dts thích hợp xem phim phòng nhỏ điện zin 100v; 3.4tr
9. ONKYO V20X dàn 5.1 hỗ trợ dts thích hợp xem phim; 4.2tr

Xin các cụ tư vấn giúp em con nào ngon/số tiền (em cũng chỉ định đầu tư trong tầm ấy thôi ạ)
Thanks các cụ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

HNT24681

Well-Known Member

Thanks cụ; Em mới làm 1 con HDP HiMedia HD910B, đang muốn kiếm 1 dàn về xem phim 5.1 có DTS và thi thoảng nghe nhạc lossless từ HDP (em chỉ nghe nhạc trữ tình, nhẹ nhàng). Em sưu tầm được trên mạng có một số con thế này:

1. Pioneer XV-DV77,có ampli DTS, có DVD có remote, 4.5tr
2. Yamaha VS-10 - có ampli DTS, có remote học; 4.2tr
3. Yamaha TSS-10 - Huyền thoại tí hon,có ampli DTS, có remote zin; 2,5tr
4. Pioneer XV-DV33,có ampli DTS, có remote; 3.3tr
5. Onkyo DHT-L1A - Loa thiết kế đẹp màu gỗ, nhỏ gọn, bass cực ấm, công suất mạnh mẽ; 4.5tr
6. YAMAHA S150 hàng đẹp điện zin 110; 4.0tr
7. Denon USC-A300 5.1 thích hợp dùng xem phim 4.0tr
8. ONKYO V10X dàn 5.1 hỗ trợ dts thích hợp xem phim phòng nhỏ điện zin 100v; 3.4tr
9. ONKYO V20X dàn 5.1 hỗ trợ dts thích hợp xem phim; 4.2tr

Xin các cụ tư vấn giúp em con nào ngon/số tiền (em cũng chỉ định đầu tư trong tầm ấy thôi ạ)
Thanks các cụ :D

Xin phép các cụ em úp cái này lên để cụ nào biết tư vấn giúp em với ợ. Thanks các cụ :D

khanhkun84

Active Member

Xin phép các cụ em úp cái này lên để cụ nào biết tư vấn giúp em với ợ. Thanks các cụ :D

bác đã thíc cái dàn yamaha tss10 đấy thì xúc thôi, phòng nhỏ xem phim ổn mà. miễn bảo hành bảo tỏi là ok.
rồi tiền còn thừa đầu tư dần dần 1 bộ 2 kênh nghe nhạc, cái này mới tốn kém. xem phim tốn bình thường.

HNT24681

Well-Known Member

bác đã thíc cái dàn yamaha tss10 đấy thì xúc thôi, phòng nhỏ xem phim ổn mà. miễn bảo hành bảo tỏi là ok.
rồi tiền còn thừa đầu tư dần dần 1 bộ 2 kênh nghe nhạc, cái này mới tốn kém. xem phim tốn bình thường.

Em vừa gọi hỏi họ lại hết hàng; chán thật :(

HNT24681

Well-Known Member

Cho em hỏi thêm với ạ; giờ em có bộ loa vi tính 4.1 đểu; em có thể mua thêm cái âm li 5.1 DTS và 1 loa center về để thành 5.1 DTS được không ạ? Thanks các cụ

shin91

Member

em đang nhắm con này.mấy bác cho em xin cái review với ạ.
Dàn Máy SAMSUNG HT-E453K
mấy bác xem giúp em cái đó có ok trong tầm giá ko ạ.ko thì các bác tư vấn cho em con khác với ạ.giá từ 5-7tr.
như cầu hỗ trợ dts nguồn ngoài và nghe nhạc chấp nhận đc. ko gian phòng khách thì 25m2 nhưng ko gian nghe chỉ có 12m2 thôi.
mẫu mã thì front cao sur nhỏ.
em thankss các bác trước ạ.

weziths

Member

em đang nhắm con này.mấy bác cho em xin cái review với ạ.
Dàn Máy SAMSUNG HT-E453K
mấy bác xem giúp em cái đó có ok trong tầm giá ko ạ.ko thì các bác tư vấn cho em con khác với ạ.giá từ 5-7tr.
như cầu hỗ trợ dts nguồn ngoài và nghe nhạc chấp nhận đc. ko gian phòng khách thì 25m2 nhưng ko gian nghe chỉ có 12m2 thôi.
mẫu mã thì front cao sur nhỏ.
em thankss các bác trước ạ.
Có review về e nó ở đây rồi nè thím.
Còn trong tầm giá 5-7 củ thì mời bác qua đây để biết.
Ae đang tư vấn bên này khá sôi nổi.

Bên trên