Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

khanhkun84

Active Member
Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Với dàn này, nếu mua HD Player thì để nó làm thay nhiệm vụ nguồn phát của cái đầu đĩa được ko? Nghĩa là nó có kết hợp với dàn âm thanh và cho ra âm thanh như phát = đầu đĩa ko nhỉ?

đc bác ạ, bác thích kết nối với HDplayer, với PC , laptop, tivi cũng đc, miễn là các thiết bị này phải có 1 trong 2 cổng digital là optical hoặc coaxial

hai_luadn

Tiện đây cho em hỏi luôn là HDP có phát được 3D không các cu. Và dàn Blueray và dàn DVD thì khác nhau chỗ nào ợ. Thank các cụ

vinagoh

Well-Known Member

Tiện đây cho em hỏi luôn là HDP có phát được 3D không các cu. Và dàn Blueray và dàn DVD thì khác nhau chỗ nào ợ. Thank các cụ

HDp phát tốt 3D Bác ạ! Tìm hiểu thêm thì qua đây

Dàn Bluray thì phát được đĩa bluray, DVD, CD...
Dàn DVD chỉ phát được DVD, CD....

hai_luadn

HDp phát tốt 3D Bác ạ! Tìm hiểu thêm thì qua đây

Dàn Bluray thì phát được đĩa bluray, DVD, CD...
Dàn DVD chỉ phát được DVD, CD....

Em hỏi tiếp.: Muốn phát 3D bắt buộc phải có Bluray phải không ợ. Hiện tại em đang nhắm dàn Sony BDV-E490, Cụ nào dùng qua rồi cho em xin cái review( chủ yếu là chất âm có hay không, có hỗ trợ DTS ngoài hay không, và có cổng opt in ko)

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Sony BDV-E490
So sánh
Dàn âm thanh rạp hát tại nhà 3D Blu-ray Disc™
Thưởng thức 3D Full HD với âm thanh 5.1 kênh mạnh mẽ 1000W trên đầu đĩa Blu-ray Disc™
Hệ thống rạp hát tại nhà Blu-ray Disc™
Chất lượng hình ảnh HD
Chất lượng âm thanh HD
Phát được nhiều định dạng
Kết nối Internet
2 loa thiết kế dạng thanh

Thông số kỹ thuật

Tổng Công suất RMS 1000W
Công suất - Loa trước (công suất thực) 125W
Công suất - Loa trung tâm (công suất thực) 250W
Công suất - Loa sau (công suất thực) 125W
Công suất - Loa siêu trầm (công suất thực) 250W
Các tính năng
BD-Live Có
BonusView Có
Xem internet video với TV LCD BRAVIA Có
Kết nối Wi-Fi Có (hỗ trợ Wireless LAN)
Hỗ trợ dịch vụ Gracenote® Metadata Có
Khóa trẻ em Có
Khóa trẻ em Có
Tương thích bàn phím USB Có
Bắt đài (FM/AM) Có (chỉ có FM)
Ngõ vào TV Có
Phát 3D Có
Đọc đĩa BD/DVD Có/có
AMPLY
S-Master Có
Khuếch đại KTS Có (24 bit)
Ngõ âm thanh vào/ra (Analogue) 1 / -
Ngõ âm thanh IN/OUT (quang học-Optical) 1 / -
Tín hiệu Video vào/ra (Composite) – / 1
Tín hiệu Video vào/ra (Component) – / 1
Tín hiệu ra Video (HDMI) Có
Chế độ nghe đêm (Normal/Plus) Có
Chế độ xem phim/ nghe nhạc Có / Có
Tăng cường âm thanh máy nghe cá nhân Có
LPCM (2ch/5.1ch/7.1ch) Có/Có/Có (ngõ vào HDMI: chỉ có 2 kênh)
DTS96/24, DTS-ES Matrix 6.1, DTS-ES Discrete 6.1 Có (ngõ vào HDMI: không) / Có (ngõ vào HDMI: không) / Có (ngõ vào HDMI: không)
DTS/DTS-HD (HR/LBR) Có (ngõ vào HDMI: không) / Có (ngõ vào HDMI: không)
Dolby Digital Có
Âm thanh Dolby TrueHD Có (âm thanh vào qua HDMI: không)
DTS Có (Neo:6 (Music (~48k) / Cinema (~48K))
Các chế độ âm thanh Sports/News/Game Rock/Omi-Directional Có / - / -/-
Ngõ kết nối loa (Front/Centre/Surround/Surround Back/Subwoofer/Mid) 2 / 1 / 2 / – / 1 / –
Cổng Ethernet Có
Cổng USB Có (Trước/Sau)
Đồng bộ BRAVIA Sync Có
Công nghệ D.C.A.C. (Digital Cinema Auto Calibration) -Tự động thiết lập loa Có (stereo)
Công nghệ không dây S-AIR Có

hai_luadn

Em có xem thông số của nhà sản xuất rồi. Nhưng chỉ tham khảo thôi bác ạ. Đừng nên nghe theo kẻo bị lừa. Em thấy có nhìu bác review lại không giống nhà sx

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Em có xem thông số của nhà sản xuất rồi. Nhưng chỉ tham khảo thôi bác ạ. Đừng nên nghe theo kẻo bị lừa. Em thấy có nhìu bác review lại không giống nhà sx

Thế thì bác phải đến xem thực tế ở cửa hàng hay siêu thị, xem ngõ kết lối của dàn có đầy đủ như đã đăng trên web ko.

longq11

đc bác ạ, bác thích kết nối với HDplayer, với PC , laptop, tivi cũng đc, miễn là các thiết bị này phải có 1 trong 2 cổng digital là optical hoặc coaxial

thank bác nhiều nhé, giờ thì thông rồi :D hâm mộ sony nhưng chắc để dành tiền mua denon 1312 xp gì đấy :D

khanhkun84

Active Member

thank bác nhiều nhé, giờ thì thông rồi :D hâm mộ sony nhưng chắc để dành tiền mua denon 1312 xp gì đấy :D

tùy bác, theo bản thân em thì thấy con denon 1312 xp bas chắc hơn con onkyo 5405 , trưa nay vừa sang nhà 1 em setup linh tinh con 5405 này 1 lúc thấy cũng ổn.

hellboy_ftu

Chào các bác!
Nhà e mới tậu e lg ht906Ta vì e chót mua con lg 55" lm7600 nên ông a rể bảo mua loa AIO thì mua LG cho đồng bộ. E về setup lúc đầu k có tiếng hoá ra thiếu dây Optical:"> e mới chơi HD nên k rành về loa lắm!
1. Các bác nào có knghiem xem giúp e con 906 này chất lg đc k ạ? E định đầu tư dàn dưới 10tr thôi, mua ở NK kmai~ có 7tr5. mới mua nên vẫn có thể đổi đc.
2.cái receive của LG sao mà chán thế! E cắm usb nó k nhận file Mkv,chỉ chơi đc mỗi mp3 v đĩa Cd, thấy thất vọng quá:( mà đọc catalo nó bảo phát bluetooth nghe nhạc đc, sao e thử cái đt S2 của e chơi bluetooth mà nó k nhận???
3. E k biết nên xem film qua Hdplayer Eaget hay cắm trực tiếp ổ cứng dd vào tivi để chơi?dùng hdp thì tốn điện thêm mà e cảm nhận n~ film 3D hình ảnh nó k nuột như cắm trực tiếp vào tivi thì phải( hay là do cái dây Hdmi lởm nhỉ?)
Em có mấy câu hỏi bác nào biết tư vấn giúp e với! E mới chơi nên k biết nhiều

do_long_khach

Well-Known Member

Trả lời bác:

1/ Dàn đó xài ổn bác bác ạ, mà nói chung cứ thằng nào của LG và SS có cổng quang là dùng xem phim tốt. Em nghĩ bác mua dàn nào độ 6 triệu là ổn. Phim phọt nhiều về sau thế nào chả mất thêm tiền mua dàn rời. Thôi mua rồi đành chịu.

2/ Hình như chưa có receiver nào của dàn AIO chạy được file MKV, cho nên bác đừng trông mong gì. Vụ Bluetooth em ko rõ.

3/ Bác dùng HDP hay chơi phim qua cổng USB của TV đều ổn cả, chất lượng hình ảnh ko khác nhau rõ rệt. Chất lượng âm thanh kết nối từ cổng quang TV sang dàn âm thanh và từ cổng quang HDP sang dàn âm thanh cũng tương tự nhau. Nhiều bác nói cổng quang trên TV chỉ cho ra DTS 2.0 chât lượng ko tốt v.v... nhưng thực tế em sử dụng thì cũng ko khác gì.

Lời khuyên chung của em là bác đã đầu tư 1 con TV khá như vậy thì nên mua luôn 1 bộ loa ít nhất 5.1 của Jamo, Polk Audio v.v... để thưởng thức cho trọn vẹn cả hình lẫn tiếng.

khanhkun84

Active Member

Chào các bác!
Nhà e mới tậu e lg ht906Ta vì e chót mua con lg 55" lm7600 nên ông a rể bảo mua loa AIO thì mua LG cho đồng bộ. E về setup lúc đầu k có tiếng hoá ra thiếu dây Optical:"> e mới chơi HD nên k rành về loa lắm!
1. Các bác nào có knghiem xem giúp e con 906 này chất lg đc k ạ? E định đầu tư dàn dưới 10tr thôi, mua ở NK kmai~ có 7tr5. mới mua nên vẫn có thể đổi đc.
2.cái receive của LG sao mà chán thế! E cắm usb nó k nhận file Mkv,chỉ chơi đc mỗi mp3 v đĩa Cd, thấy thất vọng quá:( mà đọc catalo nó bảo phát bluetooth nghe nhạc đc, sao e thử cái đt S2 của e chơi bluetooth mà nó k nhận???
3. E k biết nên xem film qua Hdplayer Eaget hay cắm trực tiếp ổ cứng dd vào tivi để chơi?dùng hdp thì tốn điện thêm mà e cảm nhận n~ film 3D hình ảnh nó k nuột như cắm trực tiếp vào tivi thì phải( hay là do cái dây Hdmi lởm nhỉ?)
Em có mấy câu hỏi bác nào biết tư vấn giúp e với! E mới chơi nên k biết nhiều
bác có HDP rồi thì dùng thôi, ko nên cắm thẳng vào tivi làm gì cả. giờ thì HDP nối với dàn lg bằng dây Optical, HDP nối với tivi bằng dây HDMI là ok thôi

hellboy_ftu

Trả lời bác:

1/ Dàn đó xài ổn bác bác ạ, mà nói chung cứ thằng nào của LG và SS có cổng quang là dùng xem phim tốt. Em nghĩ bác mua dàn nào độ 6 triệu là ổn. Phim phọt nhiều về sau thế nào chả mất thêm tiền mua dàn rời. Thôi mua rồi đành chịu.

2/ Hình như chưa có receiver nào của dàn AIO chạy được file MKV, cho nên bác đừng trông mong gì. Vụ Bluetooth em ko rõ.

3/ Bác dùng HDP hay chơi phim qua cổng USB của TV đều ổn cả, chất lượng hình ảnh ko khác nhau rõ rệt. Chất lượng âm thanh kết nối từ cổng quang TV sang dàn âm thanh và từ cổng quang HDP sang dàn âm thanh cũng tương tự nhau. Nhiều bác nói cổng quang trên TV chỉ cho ra DTS 2.0 chât lượng ko tốt v.v... nhưng thực tế em sử dụng thì cũng ko khác gì.

Lời khuyên chung của em là bác đã đầu tư 1 con TV khá như vậy thì nên mua luôn 1 bộ loa ít nhất 5.1 của Jamo, Polk Audio v.v... để thưởng thức cho trọn vẹn cả hình lẫn tiếng.

Thanks bác quan tâm, căn bản fog e có 24m2 thôi, giường tủ kê cũng n, nếu thêm bộ loa jamo thì fog trông chật quá! Chứ e cũng thấy loa Jamo với thêm cái amply Denon thì film ảnh tuyệt vời rùi^^ để sau đổi đc nhà mới thì nâng cấp tiếp vậy:D e bật film qua cái hdd di động cảm nhận xem film 3D( Avatar) thấy nuột hơn qua cái hdp m880, k biết có phải do e tự ám thị k nhỉ? :-s
Em xin hỏi nữa là muốn test cái dàn loa 5.1 này (e muốn nghe 2loa surround tách biệt âm thanh với loa front) thì làm ntn hả bác? trên receiver có fai chỉnh j k? mà test Có phải nghe nhạc file dts k ạ? Hay file flac cũng đc? Bác cho vd cái nguồn tư liệu để e test càng tốt:D

hoangtq

Well-Known Member

Thanks bác quan tâm, căn bản fog e có 24m2 thôi, giường tủ kê cũng n, nếu thêm bộ loa jamo thì fog trông chật quá! Chứ e cũng thấy loa Jamo với thêm cái amply Denon thì film ảnh tuyệt vời rùi^^ để sau đổi đc nhà mới thì nâng cấp tiếp vậy:D e bật film qua cái hdd di động cảm nhận xem film 3D( Avatar) thấy nuột hơn qua cái hdp m880, k biết có phải do e tự ám thị k nhỉ? :-s
Em xin hỏi nữa là muốn test cái dàn loa 5.1 này (e muốn nghe 2loa surround tách biệt âm thanh với loa front) thì làm ntn hả bác? trên receiver có fai chỉnh j k? mà test Có phải nghe nhạc file dts k ạ? Hay file flac cũng đc? Bác cho vd cái nguồn tư liệu để e test càng tốt:D

Chào bác

Em cũng đang xài 1 bộ AIO của LG từ lâu rồi, trả lời bác cái đoạn màu đỏ theo kinh nghiệm sử dụng nhé, nhớ thế nào nói
vậy nên k chính xác như sách đâu :D

Bác muốn test các loa vệ tính, loa sub ... thì bác chuyển bộ LG sang chế độ DVD, bác cho cái đĩa DVD hoặc CD bất kỳ vào trong đầu máy và nhớ là có kết nối hình ảnh từ đầu máy LG lên tivi của bác (có thể kết nối bằng HDMI, dây component đều đc) -> lúc này màn hình tivi sẽ hiển thị chế độ play của đầu DVD, bác dùng remote bấm setup -> chọn setup audio -> bác mò trong đó sẽ thấy có mục cho bác chỉnh âm lượng của từng loa, sau khi chỉnh bác bấm vào chỗ TEST thì nó sẽ test từng loa riêng cho bác, khi nó kêu ù ù thì trên màn hình tivi nó sẽ sáng cái loa đang kêu lên, lúc này bác sẽ biết chính xác là loa đã bố trí đúng vị trí chưa, dây có bị nhầm thằng này sang thằng khác k :p (ngày trước em bị rồi, loa surr bên trái thì cắm nhầm vào rắc tín hiệu bên phải kekeke, nhờ nhìn nó test mình mới biết) ...

Đại ý là thế, còn bác muốn test nhạc thì down 1 album nhạc DTS trên 4r rất nhiều (bác tìm đĩa có tiêu đề là Yesterday one more ấy, hay lắm) phát bằng HDplayer, ngồi ở giữa phòng vừa test vừa thưởng thức, lúc mới chơi món này em nghe thấy phê vãi hàng luôn dù bộ dàn của em còi nhất trong các loại còi =P~

hellboy_ftu

E lại có câu hỏi muốn các bác giúp đỡ. E cắm optical từ hdp vào receiver, hdmi giữa tivi và hdp. Trên hdp (m880) mục Hdmi output có: passthrough, lpcm mulichannel, lpcm dualchannel. Thì e nên chọn mục nào?
Mục SDPIF có: Passthrough, LPCM dualchannel, nếu e để passthrough thì k có tiếng, để dual thì đc, nhưng e nghĩ để dual thì k xuất âm thanh ra 5.1 đc fai k ạ? K biết là do cái hdp hay cái receiver nó k hỗ trợ? Mà cái hdp m880 e bật thử file đuôi .dts sao nó xẹt xẹt k chạy đc:( có cách nào để test file dts k ạ? E muốn âm thanh ra 5 loa khác nhau ý:(

khanhkun84

Active Member

E lại có câu hỏi muốn các bác giúp đỡ. E cắm optical từ hdp vào receiver, hdmi giữa tivi và hdp. Trên hdp (m880) mục Hdmi output có: passthrough, lpcm mulichannel, lpcm dualchannel. Thì e nên chọn mục nào?
Mục SDPIF có: Passthrough, LPCM dualchannel, nếu e để passthrough thì k có tiếng, để dual thì đc, nhưng e nghĩ để dual thì k xuất âm thanh ra 5.1 đc fai k ạ? K biết là do cái hdp hay cái receiver nó k hỗ trợ? Mà cái hdp m880 e bật thử file đuôi .dts sao nó xẹt xẹt k chạy đc:( có cách nào để test file dts k ạ? E muốn âm thanh ra 5 loa khác nhau ý:(
trong phần audio bác ko nên chọn HDMI, mà chọn spdif passthrough nhé sẽ ok thôi

nganham

tầm tiền có lẽ 1312xp là 1 sự lựa chọn hợp lí

binh_hdda

Member

Theo các bác hiện bây giờ muốn mua 1 bộ dàn âm thanh để xem phim HD giá tầm 6 triệu mà phòng khoảng 35 m2 thì dùng loại gì nhỉ?

behieu

Member

Nhạc 50 %
Phim 40 % .
HÉT HÒ 10%

Mấy dàn CỦA SONY hay dàn nào chơi được vậy anh em ... E gà mờ ..mua cái nào để xài cho nhiều thứ .. Chủ yếu có cái xài thôi k cần ĐỈNH hix ..
Kinh Phí Max .

15TR RÁNG LẮM THÌ 20TR /

Bên trên