Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

laden

Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Mình thấy mấy bác quan tâm đến bảo hành quá. Nếu có hư thì trong vài tháng đầu (tất cả hàng điện tử-điên thoại di động, các thiết bị có sai đến bo mạch ic), vì mới ngậm điện lần đầu trong thời gian dài. Nếu bảo hành đến 2-3 năm mà món đồ mình khg ưng ý lâu lâu mới sai tới. Khi cần bảo hành gọi dt thì cả tháng mới có nhân viên tới xem xem rồi mang đi bảo hành cả tháng mới có để dùng. Chưa nói đến là có được bảo hành fee hay phải trả phí có khi còn cao hơn thợ ở nhật tảo. Mình thấy thợ bảo hành ở mấy TTĐM đem máy khác hàng ra ngoài nhật tảo sửa máy ngoài, vậy có nên quan tâm đến khg.
Vì vậy nên chọn theo nhu cầu sử dụng, hình ảnh, âm thanh, các chức năng tiện ích sử dụng được hết, dể sử dụng, phụ kiện kèm theo có đúng khg hay đồ kém chất lượng của mode khác, kiểu dáng thiết kế, các lỗ thống hơi nóng. Đáng với số tiền mình bỏ ra có hợp lý khg

meobeoxxx

bác cố tiền thì lấy sony w804 dòng cao cấp xem sướng . còn sony 674 và 704 thì nhà e dùng em 674 rồi, chất lg màu sắc tệ bác ạ . em có topic so sánh giua lg la6620 và sony w674 bác cứ qua xem r qdinh mua

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Mình thấy mấy bác quan tâm đến bảo hành quá. Nếu có hư thì trong vài tháng đầu (tất cả hàng điện tử-điên thoại di động, các thiết bị có sai đến bo mạch ic), vì mới ngậm điện lần đầu trong thời gian dài.
Nhiều bác trên HDV này dùng gần 2 năm nó mới bị hư đó bác, may mà còn bảo hành nên được đổi cái mới - trong cái xui có cái may.

nvcu55

Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Kinh nghiệm xem truyền hình cáp. Tôi dùng HTVC HD với tivi LG. Tín hiệu từ Set Top Box qua dây HDMI đến Tivi. Kênh HD có các kênh 1080 và các kênh 576. Có 2 cách xem cáp.
1- Đặt Set Top Box phát ngõ ra là 1080i. Khi chuyển kênh thì nhanh ngay lập tức, từ nguồn 1080 sang 576 hoặc ngược lại.
2- Đặt Set Top Box phát ngõ ra là nguồn gốc. Khi chuyển kênh cùng pixel (cùng 1080 hoặc cùng 576) thì ngay lập tức, nhưng khác pixel (1080 sang 576, hoặc 576 sang 1080) thì mất vài giây.
Cách 1 thì hình không đẹp bằng cách 2. Nghĩa là LG phát hình cực đẹp hơn Set Top Box của Việt Nam.
Cách 1 chọn cho người già xem, để họ dễ dùng. Cách 2 thì chọn cho tôi, dù mất thời gian khi chuyển kênh một chút, nhưng hình nét và đẹp.
Cảm ơn bạn hoangphongHD, mình đang dùng set top box SCTV HD và đặt ngõ ra là 1080i. Để mình thử cách 2 của bạn xem sao. Thân.

amao83

Minh moi lay SN W674 hom 11/11/2013 gia 11tr9 cam nhan dau tien la thiet ke sang trong, de phong khach trong rat dep. khi xem thi cam giac hinh khong dc sau, mau da nguoi hoi nhat...! nhung thay hai long vi ca nha minh thich thuong hieu SN!

kook123

Mình thấy mấy bác quan tâm đến bảo hành quá. Nếu có hư thì trong vài tháng đầu (tất cả hàng điện tử-điên thoại di động, các thiết bị có sai đến bo mạch ic), vì mới ngậm điện lần đầu trong thời gian dài. Nếu bảo hành đến 2-3 năm mà món đồ mình khg ưng ý lâu lâu mới sai tới. Khi cần bảo hành gọi dt thì cả tháng mới có nhân viên tới xem xem rồi mang đi bảo hành cả tháng mới có để dùng. Chưa nói đến là có được bảo hành fee hay phải trả phí có khi còn cao hơn thợ ở nhật tảo. Mình thấy thợ bảo hành ở mấy TTĐM đem máy khác hàng ra ngoài nhật tảo sửa máy ngoài, vậy có nên quan tâm đến khg.
Vì vậy nên chọn theo nhu cầu sử dụng, hình ảnh, âm thanh, các chức năng tiện ích sử dụng được hết, dể sử dụng, phụ kiện kèm theo có đúng khg hay đồ kém chất lượng của mode khác, kiểu dáng thiết kế, các lỗ thống hơi nóng. Đáng với số tiền mình bỏ ra có hợp lý khg

Bác nói chuẩn. Đa số điện tử bảo hành 1 năm thôi. Sony lúc trước cũng bảo hành 1 năm mà bền quá trời. Còn bảo hành 2 năm là chiêu trò thôi, mang tiếng bảo hành 2 năm nhưng hư lên hư xuống, giống như trường hợp thực tế của bác Sweat_Heart nè : Chất lượng Samsung Smart Tivi : 3 tháng hư 2 panel

Có bác cho rằng bảo hành 2 năm là bền hơn bảo hành 1 năm ===> vậy ý bác đó là hết 2 năm bảo hành thì bị hư ah, nếu ko thì sao ko bảo hành 3-4 năm trở lên đi nếu nhà sản xuất cho rằng tivi của mình xài bền hơn 2 năm :D

Còn khi bảo hành thì thay linh kiện dỏm, linh kiện refurbished ( nói tóm lại là ko phải linh kiện zin mới 100% như hàng thùng ) thì bảo hành thêm 1 năm có ý nghĩa gì. Quan trọng là chất lượng sản phẩm, xài bền theo thời gian, giống như hàng Sony lúc trước đó: bảo hành 1 năm, xài chục năm không hư gì ===> đó mới chính xác là điều người tiêu dùng muốn.

1941993

Minh moi lay SN W674 hom 11/11/2013 gia 11tr9 cam nhan dau tien la thiet ke sang trong, de phong khach trong rat dep. khi xem thi cam giac hinh khong dc sau, mau da nguoi hoi nhat...! nhung thay hai long vi ca nha minh thich thuong hieu SN!
Bác mua giá 11tr9 ở đâu? e ở HN

Bên trên