Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

LG thì dùng thích hơn SS nhưng BH có 1 năm hơi sợ nên mình cũng chọn SS F5000 như bác

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Công nhận bác tung hỏa mù khiếp thật, SN rồi LG cuối cùng cưới SS, dù sao cũng chúc mừng bác có TV mới :) .

Em đâu có tung hỏa mù gì ? Em đang hỏi các bác mà , sau đó em mới quyết định chứ :))

---------- Post added 19-08-2013 at 16:32 ----------

LG thì dùng thích hơn SS nhưng BH có 1 năm hơi sợ nên mình cũng chọn SS F5000 như bác

Cùng hội nhé :))

ndchieu22

Well-Known Member

nếu bạn có nhu cầu xem 3D thì LG 42LA6200 giá 14tr vừa với khoản tiền của bạn, còn nếu không cần tiêu chí xem 3D thì chọn LG 50LN5400 giá 14400K

haolo

Member

sony 42W804A, sự lựa chon sáng suốt !

meobeoxxx

ở đâu vậy bạn sao mình tìm hoài ko thấy vậy bạn, mình đang rất máu em này, xin được tư vấn thêm

pico nhé, 42 LA 6620 giá 13tr9 . nếu b có thẻ thành viên thì giảm đc 500k. thanh toán qua thẻ vietin bank dc giảm tiếp 200k hay sao í. hết 2/9 thui

kook123

Tivi đại đa số là bị hư trong vài tháng đầu, qua khỏi cái mốc đó thì xài 4,5 năm là bình thường. Chỉ cần là hàng chất lượng cao thì 1 năm bảo hành là tốt rồi. Mình đặt chất lượng hình ảnh lên trên việc kéo dài thời gian bảo hành. Mua cái TCL bảo hành 3 năm đi nữa thì cũng ko bao giờ mua :D

P/S: Samsung có khu nhà máy rất lớn ở Việt Nam nên tăng thời gian bảo hành lên để bù lại chất lượng hình ảnh :D

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Samsung hình như cũng chỉ bảo hành 1 năm thôi mà nhỉ? Còn Sony thì vẫn bảo hành 2 năm nên khá yên tâm.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

SS bảo hành chính hãng 2 năm mà bác, Sony cũng vậy chỉ LG là 1 năm thôi.

Vậy thì Samsung tiến bộ quá! Đó là 1 cách gián tiếp khẳng định chất lượng, làm cho khách hàng yên tâm hơn vì đồ điện tử hên xui lắm.

haviva

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Vậy thì Samsung tiến bộ quá! Đó là 1 cách gián tiếp khẳng định chất lượng, làm cho khách hàng yên tâm hơn vì đồ điện tử hên xui lắm.

Cái này tùy chiến lược từng hãng thôi, không phải cứ BH lâu là hàng xịn mà BH ít là hàng dỏm. BH lâu thì nó đội thêm tiền vào giá thành sản phẩm thôi. Hàng điện tử có khi mới mua về đã hư, có khi 10 mấy năm chưa chịu hư để đổi cái khác :)

kook123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Hên xui là tập trung đa số vào năm đầu tiên, nếu chạy ổn định rồi thì khó hư lắm bác. Đó là lý do vì sao đồ điện tử đa số bảo hành 1 năm
Đồ SS nước ngoài cũng chỉ 1 năm thôi. Do Việt Nam này có nhà máy SS khá lớn, linh kiện dư nhiều nên SS tăng lên 2 năm

Minhsur

Banned

Các bác nên mua tivi của Sony, vì bây giờ giá cả tivi SN cũng ngon lành rồi, Bảo hành 2 năm và chế độ bảo hành rất tốt. Nhiều trường hơp TV SN lỗi trong thời gian bảo hành mà không có linh kiện thay thế hoặc không còn sp bán trên thị trường, đều được hãng mua lại SP lỗi hoặc đổi SP đời mới tương đương.

lexuslxs

Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Công nhận bác tung hỏa mù khiếp thật, SN rồi LG cuối cùng cưới SS, dù sao cũng chúc mừng bác có TV mới :) .

cuối cùng em chọn samssung 46F5500 giá 15t600. em không biết có khác biệt gì với model 46F5501 không nữa? bác nào biết khác nhau gì không ạ? em thấy khác nhau mổi số 1 thôi

nhungsieunhan9x

Active Member

Các bác nên mua tivi của Sony, vì bây giờ giá cả tivi SN cũng ngon lành rồi, Bảo hành 2 năm và chế độ bảo hành rất tốt. Nhiều trường hơp TV SN lỗi trong thời gian bảo hành mà không có linh kiện thay thế hoặc không còn sp bán trên thị trường, đều được hãng mua lại SP lỗi hoặc đổi SP đời mới tương đương.

Em khoái BH SS là cái lần đầu BH được tặng cái điều khiển anh Minh ạ!! kaka

manhhuy8x

Active Member

cuối cùng em chọn samssung 46F5500 giá 15t600. em không biết có khác biệt gì với model 46F5501 không nữa? bác nào biết khác nhau gì không ạ? em thấy khác nhau mổi số 1 thôi

Em này bên em bán có 15tr300 mà bác không ủng hộ em, bùn quá cơ ><
Mà làm gì có model 46F5501 bác nhỷ, nghe lạ quá ??

Mgz

Em này bên em bán có 15tr300 mà bác không ủng hộ em, bùn quá cơ ><
Mà làm gì có model 46F5501 bác nhỷ, nghe lạ quá ??

F5501 mới ra, em vừa gọi Samsung thì bé tổng đài bảo khác nhau vỏ và chân đế, còn tính năng thì như nhau.

Bên trên