Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

kinhphuong

Well-Known Member
Hihi... Anh em tư vấn nhiệt tình quá chắc bác chủ cũng bối rối lắm nhỉ! Anh em cho ý kiến nhiều rồi, giờ là lúc tự bác cảm nhận thấy em nào làm " con chim" của bác rung động mạnh mẽ thì phịch nhanh và ngay! Bác sẽ thấy hài lòng với sự lựa chọn của mình thôi... ;)

Toietmoi

Well-Known Member
Thực ra em cũng chỉ thích 2 thương hiệu này thôi. Nhà em chủ yếu dùng hàng Nhật, ít dùng hàng Hàn Quốc. Tuy nhiên có 1 trải nghiệm làm em giờ cứ lăn tăn mãi. Đó là trước đây em dùng cái máy giặt LG sản xuất ở VN chạy rất êm. Sau khi em làm nhà mới thì cho đi để sắm cái máy giặt Panasonic sản xuất ở Thái Lan cho nó sang trọng. Tuy nhiên thằng Panasonic này liên tục lỗi, đang giặt thì treo, máy thì hoạt động rất ồn, lồng giặt va vào vỏ ầm ầm. Từ đó em có cái nhìn khác về hàng Nhật.

Với TV Sony em chưa chê điểm gì, có chăng là giá hơi cao so với hàng Hàn Quốc cùng tính năng. Em cũng muốn lấy LG vì nhiều người khen hình ảnh đẹp nhưng vẫn lăn tăn cái vụ bảo hành chỉ 1 năm, trong khi thằng Sony tự tin những 2 năm. Đồ điện tử là hên xui nên thời gian bảo hành cũng khá quan trọng.

Các bác cho em hỏi con 42W804A so với LA6620 thế nào ạ? Còn em 42W674A thì em sẽ không dùng nữa đâu ạ, mỗi lần nhìn thấy em nó là lại sôi máu căm thù bọn trộm cắp :(

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

Các bác cho em hỏi con 42W804A so với LA6620 thế nào ạ? Còn em 42W674A thì em sẽ không dùng nữa đâu ạ, mỗi lần nhìn thấy em nó là lại sôi máu căm thù bọn trộm cắp :(

Thế bác hãy tạm ngưng việc mua TV, hãy mua đứt thằng ăn trộm đã :)).
Đùa với bác tí, bây giờ TV hai hãng bác thích đều có thể xem phim qua USB cả, bác cứ vác ra xem thử môt đoạn, thích cái nào bác vác con đấy, về phần chỉnh sáng nền bác phải biết rằng trong mặc định của sony nó có phần làm cho hình nền dịu xuống không sáng rực ( dù cái náy bác có chỉnh độ sáng là max, có thể thay đổi được theo người dùng, bác đã dùng SN chắc bác biết) nên khi so sánh độ sáng bác phải thay đổi tính năng này. Khi tôi thay đổi tính năng này sáng nền tôi chỉ để 1 mà vẫn thấy đủ sáng.

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhkun84

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua LED Sony hoặc LG

đừng mua Lừa Gạt bạn ơi, giờ nó chỉ còn bảo hành 1 năm thôi, dùng hơi ghê răng hehehe. em là em cứ xúc cái nào bảo hành 2 năm trở lên, sony nó bh 2 năm và có cả gói bảo hành thêm đấy, dùng cho nó yên tâm lâu dài.
em nhà quê là cứ thích ăn chắc mặc bền. giờ tiền khó kiếm lắm bác ợ.

Toietmoi

Well-Known Member
Thôi thì em chọn Sony cho nó lành, chất lượng thì em không có gì phàn nàn vì đã từng trải nghiệm rồi. Đồ điện tử nhiều khi hên xui, cứ bảo hành càng dài càng yên tâm. Nhân đây các bác cho em hỏi con 42W804A mua đâu ở SG giá cả hợp lý ạ?

chudu2004

Member

Thực ra em cũng chỉ thích 2 thương hiệu này thôi. Nhà em chủ yếu dùng hàng Nhật, ít dùng hàng Hàn Quốc. Tuy nhiên có 1 trải nghiệm làm em giờ cứ lăn tăn mãi. Đó là trước đây em dùng cái máy giặt LG sản xuất ở VN chạy rất êm. Sau khi em làm nhà mới thì cho đi để sắm cái máy giặt Panasonic sản xuất ở Thái Lan cho nó sang trọng. Tuy nhiên thằng Panasonic này liên tục lỗi, đang giặt thì treo, máy thì hoạt động rất ồn, lồng giặt va vào vỏ ầm ầm. Từ đó em có cái nhìn khác về hàng Nhật.

Với TV Sony em chưa chê điểm gì, có chăng là giá hơi cao so với hàng Hàn Quốc cùng tính năng. Em cũng muốn lấy LG vì nhiều người khen hình ảnh đẹp nhưng vẫn lăn tăn cái vụ bảo hành chỉ 1 năm, trong khi thằng Sony tự tin những 2 năm. Đồ điện tử là hên xui nên thời gian bảo hành cũng khá quan trọng.

Máy giặt Panasonic đúng là sản phẩm tệ nhất luôn , tôi cũng gặp trường hơp vậy . Sony 42W804A hình ảnh đẹp mịn , 3D rõ ràng không bóng mờ . Dạo này nhiều anh em tâng bốc LG và dìm hàng Sony thảm hại như đi offline so sánh tivi LED có nhận xét " tivi Sony có khung cảnh phim tối và dù chỉnh sáng lên nhiều cũng không thể khắc phục và kết luận Sony dỏm " . Đề nghị tinh chỉnh mục gamma lên +1,+2,+3 thì hình ảnh sẽ sáng rực khiến ta lấy tay che mắt lại vì chói mắt nếu ngồi gần tivi .

hangpham2712

Thôi thì em chọn Sony cho nó lành, chất lượng thì em không có gì phàn nàn vì đã từng trải nghiệm rồi. Đồ điện tử nhiều khi hên xui, cứ bảo hành càng dài càng yên tâm. Nhân đây các bác cho em hỏi con 42W804A mua đâu ở SG giá cả hợp lý ạ?
Điện máy toàn linh, shopdienmay đó bác, mình thấy ae trên này mua nhiều và phản hồi tốt :))

iLucas

42W674A của Sony hoặc 42LA6200 của LG là 2 sự lựa chọn hợp lý
Hoặc bác có thể tham khảo thêm model 40F6300 của Samsung với giá 11tr900.

E phiền bác chút nhé. bác ơi bác mua cái TVi Samsung 40F6300 giá 11tr900 ở đâu ạ :O . bác mua hàng họ nguyên tem chứ

Hnay e đi xem tivi định mua tivi tầm tiền khoảng 13tr đổ lại thì e thấy có 2 con là Samsung F5500 và LG LA6200 thì theo như e thấy thì LG nuột hơn thì phải lại đc thêm cái điều khiển cũng khá hay còn em samsung F5500 thì cũng nuột mà e đang lăn tăn quá tại vì e ko hiểu so sánh được hơn con này . Các bác bảo e nên chọn con nào :(

boy_hn

Active Member

E cũng đang sài 1 em sony .mua từ tết.chất lượng hình ảnh ko có gì fai chê.xem đá bóng nét mịn.sony vẫn là đỉnh nhất theo cảm nhận của e.1 vote cho sony

kinhphuong

Well-Known Member

Điện máy toan linh đi bạn.. rất hợp lí đó.

manhtran71

Well-Known Member

Máy giặt Panasonic đúng là sản phẩm tệ nhất luôn , tôi cũng gặp trường hơp vậy . Sony 42W804A hình ảnh đẹp mịn , 3D rõ ràng không bóng mờ . Dạo này nhiều anh em tâng bốc LG và dìm hàng Sony thảm hại như đi offline so sánh tivi LED có nhận xét " tivi Sony có khung cảnh phim tối và dù chỉnh sáng lên nhiều cũng không thể khắc phục và kết luận Sony dỏm " . Đề nghị tinh chỉnh mục gamma lên +1,+2,+3 thì hình ảnh sẽ sáng rực khiến ta lấy tay che mắt lại vì chói mắt nếu ngồi gần tivi .

Có chú vào cm nói rằng phải tăng sáng hết cỡ, mà còn chưa đủ sáng thì cũng đủ biết trình độ HD cỡ nào rồi. Không biết hết tính năng, bạn chỉ kỹ năng tinh chỉnh khi thật sự bạn sở hữu nó.

khanhkun84

Active Member

Có chú vào cm nói rằng phải tăng sáng hết cỡ, mà còn chưa đủ sáng thì cũng đủ biết trình độ HD cỡ nào rồi. Không biết hết tính năng, bạn chỉ kỹ năng tinh chỉnh khi thật sự bạn sở hữu nó.

đời là thế đấy bác ạ. giờ có lắm thể loại ko thể định nghĩa đc nữa cơ. thôi thì cứ trung thành với những gì mình đang có và có nâng cấp thì cũng chỉ đến với những hãng mà mình đã trải nghiệm và dành trọn tình cảm cho nó. chứ nghe làm gì mấy cái vớ vẩn kia hại não lắm bác ạ.

Nhà em không có cáp ji cả cũng đang tính làm 1 em 42" xem tivi biình thường + 1 cái đầu thu sóng. Theo các chuyên gia nên chọn con tivi nào là hợp lý ạ ( cho em ké tí nhé)

Thế cái nào xem cáp đẹp nhất vậy các bạn ? Thấy nói là LG
Kinh nghiệm xem truyền hình cáp. Tôi dùng HTVC HD với tivi LG. Tín hiệu từ Set Top Box qua dây HDMI đến Tivi. Kênh HD có các kênh 1080 và các kênh 576. Có 2 cách xem cáp.
1- Đặt Set Top Box phát ngõ ra là 1080i. Khi chuyển kênh thì nhanh ngay lập tức, từ nguồn 1080 sang 576 hoặc ngược lại.
2- Đặt Set Top Box phát ngõ ra là nguồn gốc. Khi chuyển kênh cùng pixel (cùng 1080 hoặc cùng 576) thì ngay lập tức, nhưng khác pixel (1080 sang 576, hoặc 576 sang 1080) thì mất vài giây.
Cách 1 thì hình không đẹp bằng cách 2. Nghĩa là LG phát hình cực đẹp hơn Set Top Box của Việt Nam.
Cách 1 chọn cho người già xem, để họ dễ dùng. Cách 2 thì chọn cho tôi, dù mất thời gian khi chuyển kênh một chút, nhưng hình nét và đẹp.

Bên trên