Nhờ tư vấn androi box

nha ngheo

e trc cũng nghĩ như bác nhưng e đã quyết định xúc atv1200 hôm trung thu. bác nghĩ ngợi làm gì nhiều cho đau đầu. bác xúc A-Class 1tr7 hay atv1200 1tr8 cho lành. ngon bổ rẻ
Bác đang dùng con atv 1200 rồi à? có vấn đề gì ko? em đang lăn tăn vì kt mạng thấy tốc độ chỉ đc 3,75mb thôi?

Bác đang dùng con atv 1200 rồi à? có vấn đề gì ko? em đang lăn tăn vì kt mạng thấy tốc độ chỉ đc 3,75mb thôi?

e dùng thấy nó vẫn bình thường. e vẫn xem tivi,phim, nghe nhạc, chơi game nhẹ mượt, có xem tivi 1 số kênh HD đôi khi bị giựt thôi, mạng nhà e nó thê này

Ðề: Nhờ tư vấn androi box

Chỉ cần mạng nó ổn định tầm 4-5Mb là xem được, chứ như chỗ em xài cáp quang 12Mb mà có lúc nó tụt xuống còn có 2Mb ngồi chờ nó load phim mà thấy bực cả mình :(

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

Tốc độ như vậy thì bác yên tâm đi, chỉ cần ổn định ở tốc độ tầm 3.5-3.8Mbps thì chơi ngon Clip, phim HD 720 từ các trang stream online như HayhayTV, HDviet, youtubeHD. Tuy nhiên bác lưu ý là do tốc độ mạng chỉ VỪA ĐỦ XÀI nên khi mở phim HD trên Android Box, bác phải chắc chắn không dùng laptop, desktop, iPad, iPhone ... xem youtube hay clip online nhé.

nknhat85

Member
Ðề: Nhờ tư vấn androi box

nhờ các bác tư vấn

mình muốn mua 1 android box với nhu cầu : dùng ổ cứng ngoài, passthrough dts-hdma, iso 3d, cuối tuần bóng bánh 1 tí (không coi tivi nhiều)
hiện đang nhắm : himedia q5 ii, tizzbird s20t (q5 ii thì kinh tế hơn)
không biết nên chọn em nào ? hay có ứng cử viên khác ?
xin các bác cho ý kiến, em cám ơn

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn androi box

nhờ các bác tư vấn

mình muốn mua 1 android box với nhu cầu : dùng ổ cứng ngoài, passthrough dts-hdma, iso 3d, cuối tuần bóng bánh 1 tí (không coi tivi nhiều)
hiện đang nhắm : himedia q5 ii, tizzbird s20t (q5 ii thì kinh tế hơn)
không biết nên chọn em nào ? hay có ứng cử viên khác ?
xin các bác cho ý kiến, em cám ơn

ITV1600E xem 3D iso tốt đó bác. giá hợp lý 1850k bác xem có đáp ứng đc nhu cầu bác không?

svnvn2007

Member
Mình cũng đang có nhu cầu muốn mua Android box tivi, nhu cầu chủ yếu là :
1. Xem bóng đá ngoại hạng anh + C1 + Tây Ban Nha.... mạng nhà mình 8mb ( FPT 310k/ tháng )
2. Xem phim online , lướt web... xem tivi online được nữa càng tốt ( không dùng dvb nhé )
Anh em nào đã dùng cho mình hỏi sản phẩm nào dùng tốt + Bền ( trâu bò 1 tý ) mua về vài hôm mà bảo hành bảo tỏi thì nản lắm.
Hãng nào code nào luôn nhé, thanks anh em.

Bên trên