Nhờ tư vấn androi box

nha ngheo

Hiện tại em đang có nhu cầu xem phim HD và các kênh truyền hình cáp, nên xin sự chỉ giáo của các bậc tiền bối là nên mua loại nào xem mượt, mà vừa túi tiền với nhà nghèo tầm 1,5t đổ xuống ạ. Em xin cảm ơn.

hiruyuyu

Member
Ðề: Nhờ tư vấn androi box

ITV600A trong tầm giá, mượt hay ko thì phải xem nhu cầu và tốc độ mạng nhà bác nó ra sao :-B

hanngoccanlong

Mình cũng xin ké chủ thớt một chút,
Hiện tại mình mới bắt đầu quan tâm đến Android Box nên mong được mọi người tư vấn. Mình đã có sẵn tivi FullHD, Dàn loa 5.1 Onkyo và gói internet VNPT MegaFamily(5Kbps). Mình có nhu cầu một android hỗ trợ ổ cứng ngoài để xem phim và nghe nhạc xuất ra được hình ảnh FullHD mượt mà cũng như âm thanh dts(Không yêu cầu 3D cũng như 4k) còn nhu cầu xem online thì có lẽ ít hơn(nhưng cũng cần). Mong ace tư vấn giúp mình một AB phù hợp và xin cho mình biết với tốc độ mạng như vậy liệu xem online có vấn đề gì không?

Trân trọng cám ơn!

minix

Hiện tại em đang có nhu cầu xem phim HD và các kênh truyền hình cáp, nên xin sự chỉ giáo của các bậc tiền bối là nên mua loại nào xem mượt, mà vừa túi tiền với nhà nghèo tầm 1,5t đổ xuống ạ. Em xin cảm ơn.

trong tầm giá của bác . chỉ 1390k . xem free 160 kênh tivi SHD và HD , tặng TK vip xem phim HD , 2k , Full HD , xem rất mượt , xem 3D , brulay , DVD iso
bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 trong 12 tháng . bác cần call em , free ship nội thành hà nội nhé . vũ -0977055440 -01205686418

nha ngheo

Re: Ðề: Nhờ tư vấn androi box

Hình như con đấy ko có cổng quang thì phải bác nhỉ ?

hungmh80

Active Member

mua cái gì cũng lên hỏi ý kiến người tiêu dùng , chứ nghe mấy ông thương gia , mua về mà không xem được cái này mất cái nọ , rồi không biết kêu ai đâu . Lên tìm hiểu kĩ sản phẩm trước khi mua nhé .

nha ngheo

Re: Ðề: Nhờ tư vấn androi box

Bác hungmh80 đã dùng loại này chưa, thấy thế nào hả bác?

huunghi09

Member

1.5 triệu hơi khó bác à. gắng thêm gần 500k nữa thì mới có cái ngon như itv1200, itv3200, itv1600, minix5 ....... điều có cổng xuất 5.1 như yêu cầu của bác.

phithien

Well-Known Member

Nghe thương gia tư vấn thì ... cái nokia 1200 cũng ngon như Iphone 5s... Cố lên bác, bước chân vào chơi hd player hay android box, ai cũng phải đóng học phí cho cái thuở ban đầu dại khờ, nhẹ thì 3-5 chai, nặng thì hơn chục củ. từ từ sẽ có kinh nghiệm

nha ngheo

Bác phithien nói chuẩn. Các bác thương gia toàn nói ưu chưa thấy nói nhược j cả để em so sánh nên em thấy con 1 củ cũng ngon. :) em phải "ngâm cứu" dần dần. Bác nào dùng nhiều rồi thì cho em ý kiến. Em thích xem phim Hd có âm thanh ra giàn 5.1 bằng cổng quang
Và xem truyền hình cap vì định cắt truyền hình cáp chi đỡ tốn chi phí. Nhà nghèo yêu công nghệ nên hơi chắt bót tý :)

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

Bác phithien nói chuẩn. Các bác thương gia toàn nói ưu chưa thấy nói nhược j cả để em so sánh nên em thấy con 1 củ cũng ngon. :) em phải "ngâm cứu" dần dần. Bác nào dùng nhiều rồi thì cho em ý kiến. Em thích xem phim Hd có âm thanh ra giàn 5.1 bằng cổng quang
Và xem truyền hình cap vì định cắt truyền hình cáp chi đỡ tốn chi phí. Nhà nghèo yêu công nghệ nên hơi chắt bót tý :)

Ngâm cứu con nào xbmc giải mã đầy đủ 5.1 và cài được đầy đủ các trình hot hiện nay nhé . Không mua về hối cũng không kịp . Những cái hay và hót chủ yếu nằm ở trong xbmc hết . Nói vậy để bác ngâm cứu . Đáp ứng đc các yêu cầu trên hãy mua , đừng có mà tham rẻ rồi chả biết kêu ai đâu .

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

- Em sợ android box nên ko dám tư vấn gì cho bác :D
- Còn cắt truyền hình cáp: Bác đang coi có ổn định ko, khu nhà bác tín hiệu tốt ko, có hay nhiễu hay mè ko, nếu ok hết thì cứ để xài. Còn truyền hình trên android box để khoe, nhà tao thu được mấy trăm kênh(coi được hay ko thì tự biết), xài cũng chán, hiện tại cũng có vài apps coi tốt như: htvonline, mytvnet coi được mấy chục kênh quảng bá, thời sự cũng ok. sau này coi tốt hay thu phí thì chưa rõ. Tốt nhất mua android box hay hd player về coi phim trên HDD, hay đóng phí vào coi phim online, còn tivi thì cứ cáp và chảo cho lành

Bên trên