Nhờ tư vấn androi box

minix

Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn androi box

tại sao lại k nên mua AB dưới 2tr vậy bác? em cũng đc định mua 1 cái dưới 2tr.

tùy nhu cầu từng người 1 thôi ạ , nếu chỉ xem tivi BT , bóng đá , xem Phim HD online thì mua cái tầm hơn triệu là được , còn phục vụ nhu cầu cao như 3D , brulay , DVD ISo thì mua cái trên 2 triệu là đúng thôi ạ

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn androi box

tùy nhu cầu từng người 1 thôi ạ , nếu chỉ xem tivi BT , bóng đá , xem Phim HD online thì mua cái tầm hơn triệu là được , còn phục vụ nhu cầu cao như 3D , brulay , DVD ISo thì mua cái trên 2 triệu là đúng thôi ạ

tại sao lại k nên mua AB dưới 2tr vậy bác? em cũng đc định mua 1 cái dưới 2tr.

Đúng như bác nói đấy , coi HD 3D , ISO , từ ổ cứng ..... nên chọn mẫu tốt tí , chọn lựa cà 2 yêu cầu , sau này ko phải mua thêm

vuthuytrieu

Ðề: Nhờ tư vấn androi box

Nếu không có nhu cầu 3D, 4k, tầm tiền như vậy theo mình bạn thêm khoảng 2-3 trăm nữa làm em avt1200 là ngon. Mình cũng đang dùng với nhu cầu như của bạn thấy cũng khá hài lòng.

nha ngheo

Em cũng chỉ nhi cầu xem phim Hd thôi, chứ ko xem phim 3D. Ko biết âm thanh nó xử lý thế nào có lượn tứ tung ko? :)

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

Em cũng chỉ nhi cầu xem phim Hd thôi, chứ ko xem phim 3D. Ko biết âm thanh nó xử lý thế nào có lượn tứ tung ko? :)

thêm 2,3 trăm nữa dùng con atv1200 cho nó yên tâm nhé . đáp ứng tất cả các nhu cầu bác đặt ra , mà tính ổn định nó cao , xbmc cài gì cùng được không kén phần mềm . Còn lại là tuỳ bác thôi .

nghiadhd

Active Member

Mua AB thì phải chọn chip mà chơi, hiện giờ dòng chip ít kén nhất là AmLogic (hỗ trợ XBMC khá tốt). Tránh dòng chip Allwinner (XBMC hầu như không được hỗ trợ), trung bình thì RockChip

Ai rành kỹ thuật một tí thì Kindle Fire TV (dùng chip Snapdragon 600 nổi tiếng) nhưng khó cài đặt

nha ngheo

Re: Ðề: Nhờ tư vấn androi box

Có khi em phải làm con về mày mò sau đó mới biết được thực tế như nào? Chứ em đọc muốn mượt thì nó kết hợp nhiều thứ quá các bác à? :)

nha ngheo

Re: Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

thêm 2,3 trăm nữa dùng con atv1200 cho nó yên tâm nhé . đáp ứng tất cả các nhu cầu bác đặt ra , mà tính ổn định nó cao , xbmc cài gì cùng được không kén phần mềm . Còn lại là tuỳ bác thôi .

Em thấy tầm 2tr đổ xuống thì mọi người khen con atv1600 là mượt nhất ko biết có phải ko bác nhỉ?

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

Em thấy tầm 2tr đổ xuống thì mọi người khen con atv1600 là mượt nhất ko biết có phải ko bác nhỉ?

Bác vào topic đấy tìm hiểu đi ( nó chạy chip Alwinner đấy lên chơi xbmc khó khăn lắm , mà cái những hay nó toàn chạy trên xbmc thôi ) xem nhận xét của người dùng thế nào , nếu ổn thì lấy , còn không thì lấy con atv1200 , giờ nó lên 4.2.2 rồi xbmc không kén một phần mềm nào , biết nghịch 1 tý thì chạy cực mượt luôn .

Chỉnh sửa lần cuối:

nsnhd

Well-Known Member

Mua AB thì phải chọn chip mà chơi, hiện giờ dòng chip ít kén nhất là AmLogic (hỗ trợ XBMC khá tốt). Tránh dòng chip Allwinner (XBMC hầu như không được hỗ trợ), trung bình thì RockChip

Ai rành kỹ thuật một tí thì Kindle Fire TV (dùng chip Snapdragon 600 nổi tiếng) nhưng khó cài đặt

Mình đang nhắm con Vidon Box chạy Allwinner A31s, thấy quảng cáo chạy tốt XBMC và 3D Bluray +HD Audio, chắc phải đợi bác Tiến review:
VidOn Box - The quad-core Android 4.4 Box that equipped with powerful VidOn Media Center and VidOn XBMC.

giờ AB mà dưới 2tr chắc có atv1200 là ổn định thôi nhỉ? mà ae ai đã dùng cả atv1200 và Q5II cho mình xin ít nhận xét về 2 e nó với.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn androi box

giờ AB mà dưới 2tr chắc có atv1200 là ổn định thôi nhỉ? mà ae ai đã dùng cả atv1200 và Q5II cho mình xin ít nhận xét về 2 e nó với.
Nếu ko có nhu cầu xbmc thì dùng Q5II, tầm giá của nó khả năng chơi HD bằng stock player ko có em nào sánh được đâu. A-class cũng là lựa chọn tốt ở tầm giá dưới 2tr.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Nếu biết khai thác và sử dụng. A Class A-1 không có đối thủ dưới phân khúc 2tr. Tuy nhiên ITV 1600 ko phải là sự lựa chọn tồi

Bên trên