Nhạc số : Chia sẻ kiến thức và bàn luận

trung224

Well-Known Member
Ðề: Nhạc số : Chia sẻ kiến thức và bàn luận

@hoaianhplayboy: Xin lỗi em sơ ý không thấy post đấy của bác. Cá nhân em cho rằng vấn đề nằm ở ampli và loa của bác chứ chưa hẳn là DAC đâu. Em không rõ cặp loa của bác là gì, vì em chỉ nghe có cặp loa Q Acoustic 3020 thôi. Nếu đúng là bác dùng Q Acoustic 3020 thì 20 triệu đó bác dùng để đổi loa thì sẽ cho hiệu quả tốt hơn. Với tầm tiên 20 triệu của bác là có thể có em KEF LS50 rồi, con này hơi kén amp nhưng nếu kéo được thì cũng vào loại hàng tuyển.

Còn nói về so sánh 3 con thì em đánh giá con NAD M51 cao nhất, Bifrost Multibit tiếng có thể gọi là ấm nhưng độ chi tiết không cao lắm còn M2Tech tiếng cũng chi tiết nhưng khô và lạnh (em ko thích con này)

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhạc số : Chia sẻ kiến thức và bàn luận

taobao nó bán 21usd/1con thui anh. :D

---------- Post added 19-06-2016 at 16:48 ----------

V5 có 2 loại, loại V5D là dual tức là đôi và loại V5 single là đơn. V5 single rẻ hơn :D

Các bác mà mua Op amps Burson V5 thì vào mua trực tiếp từ nhà sản xuất theo link sau và email cho Dennis or Alex bên bộ phận sales.
http://www.bursonaudio.com/products/supreme-sound-opamp-v5/
Giá cho 1 cặp dual ship về Vietnam là khoảng $135. Lưu ý các bác rằng là V5 là 1 op amp hay, nhưng các bác lưu ý vấn đề tản nhiệt và cấp nguồn cho op amp. Nếu ko thì con này rất hay dở chứng vì quá nóng trong 1 vài trường hợp khi cắm rút. Còn để yên tâm hơn thì có thể chơi V5i, giá rẻ 1/2, dù rằng V5i dưới V5 1 đẳng.
Ah, mà trước bác JBN bảo cặp dual V5 của bác hư 1 con rồi mà. Giờ em í lại hót được nữa rồi hả bác! Hehe

justbenice

Moderator

Các bác mà mua Op amps Burson V5 thì vào mua trực tiếp từ nhà sản xuất theo link sau và email cho Dennis or Alex bên bộ phận sales.
http://www.bursonaudio.com/products/supreme-sound-opamp-v5/
Giá cho 1 cặp dual ship về Vietnam là khoảng $135. Lưu ý các bác rằng là V5 là 1 op amp hay, nhưng các bác lưu ý vấn đề tản nhiệt và cấp nguồn cho op amp. Nếu ko thì con này rất hay dở chứng vì quá nóng trong 1 vài trường hợp khi cắm rút. Còn để yên tâm hơn thì có thể chơi V5i, giá rẻ 1/2, dù rằng V5i dưới V5 1 đẳng.
Ah, mà trước bác JBN bảo cặp dual V5 của bác hư 1 con rồi mà. Giờ em í lại hót được nữa rồi hả bác! Hehe

Em được nó đổi cho cái v5 khác và cho thêm 1 cặp v5i nữa để review nhưng em phải trả 35usd tiền ship :( .Cơ mà v5i nghe đang có cảm giác không bằng v5 . Đợi 1 tuần nữa burnin xong xem sao đã . hic.
Nếu bác nào muốn mua v5 lúc này thì trên ebay đang có 1 thằng bán hàng 2nd đó . 100usd thôi. Mạnh dạn mua nhanh vì opamps của Burson bảo hành trọn đời nên tẹt ga đi !

welldone

Well-Known Member

Em được nó đổi cho cái v5 khác và cho thêm 1 cặp v5i nữa để review nhưng em phải trả 35usd tiền ship :( .Cơ mà v5i nghe đang có cảm giác không bằng v5 . Đợi 1 tuần nữa burnin xong xem sao đã . hic.
Nếu bác nào muốn mua v5 lúc này thì trên ebay đang có 1 thằng bán hàng 2nd đó . 100usd thôi. Mạnh dạn mua nhanh vì opamps của Burson bảo hành trọn đời nên tẹt ga đi !
Ah, bác cho em hỏi là cặp V5 trước của bác dùng, có phải là cắm nghe được vài ngày thì thấy hiện tượng nổ lộp bộp trên 1 kênh loa ko?

justbenice

Moderator

Hehe. Con mới về hết rồi hả bác? Em cũng có 1 cặp mà dù đã đổi vẫn bị vậy. Qua V5i ngon lành cành đào.

Pó tay. kaka. Chưa. Cặp V5i thì nó về đây rồi. Còn con V5 thì chưa. nó bảo đang đợi đợt hàng mới sản xuất rồi gửi. Chắc phải vài bữa nữa. Chắc lô hàng cũ có vấn đề.

zeze

Well-Known Member

Bác đã nghe thử con opa2107 chưa. Bác có thể so sánh nó vơi v5i được không?

valst

Member

Hi bác Justbenice.

1. Em tìm không ra cặp V5 dual 100 đồng như bác nói. Trên hifishark có nhưng chỉ bán ở Anh. Chắc em ko có kinh nghiệm. Hay nó bán rồi bác nhỉ?!
2. Bác nói cần chú ý điện khi dùng nó?! Bác giải thích kỹ hơn được ko?! Tks.

justbenice

Moderator

Hi bác Justbenice.

1. Em tìm không ra cặp V5 dual 100 đồng như bác nói. Trên hifishark có nhưng chỉ bán ở Anh. Chắc em ko có kinh nghiệm. Hay nó bán rồi bác nhỉ?!
2. Bác nói cần chú ý điện khi dùng nó?! Bác giải thích kỹ hơn được ko?! Tks.

Đây bác ạ :

http://www.ebay.com/itm/Burson-Audi...919544?hash=item2cae01e038:g:2boAAOSwc1FXYhh9

Nhưng con này cũng bị overheat, nó lòi cái đế ra như cái con bị hỏng của mình. Thằng ebay bán này có feedback rất tốt nên chắc cặp opamps này vẫn rất ok. Tuy nhiên bác cũng nên eamil cho burson hỏi cho rõ vụ bảo hành. Nếu mua lại của "bạn" mà vẫn được bảo hành thì hãy mua bác nhé.

justbenice

Moderator

Bác đã nghe thử con opa2107 chưa. Bác có thể so sánh nó vơi v5i được không?

Em chưa nghe bác à. Opamps có hàng trăm loại, ít ai nghe hết được lắm. Em cũng chỉ được nghe qua tầm 5-7 loại opamps thôi.

justbenice

Moderator

Mình mới nhận đc board F1. Sẽ sắp xếp cấp nguồn riêng và test với Amanero cũ của mình.

lmcuong4u

Active Member

Em lót dép hóng bác review!!!!
Nhân tiện, cái pin rời kèm theo board này làm gì bác ơi.
E đang chờ LPS ngoài về để cấp ngồn ngoài cho board F-1 theo cách cắt dây usb nối nguồn ngoài vào 2 sợi đen-đỏ. Nhưng có bác bảo là nối vậy sẽ bị ground loop. Ground loop có ảnh hưởng gì cái main k bác?

justbenice

Moderator

Em lót dép hóng bác review!!!!
Nhân tiện, cái pin rời kèm theo board này làm gì bác ơi.
E đang chờ LPS ngoài về để cấp ngồn ngoài cho board F-1 theo cách cắt dây usb nối nguồn ngoài vào 2 sợi đen-đỏ. Nhưng có bác bảo là nối vậy sẽ bị ground loop. Ground loop có ảnh hưởng gì cái main k bác?

Pin rời để cắm vào cổng i2s trên board DAC đó bác. Mình kô nghĩ nó ground loop gì đâu vì board này đã cách ly hoàn toàn cả phần nguồn lẫn phần tín hiệu rồi.

doanthieugia19

Active Member

Pin rời để cắm vào cổng i2s trên board DAC đó bác. Mình kô nghĩ nó ground loop gì đâu vì board này đã cách ly hoàn toàn cả phần nguồn lẫn phần tín hiệu rồi.

Bác Justbenice chia sẻ cho ít hướng đi về BACL cái ah, e đang rối quá, định đầu tư 1 cái BACL cho bộ dàn mà ko biết nên đầu tư nào cho đúng hướng. Bác chia sẻ cho e ít kiến thức và hướng đầu tư với tiêu chí ngon bổ rẻ với ah!!

lmcuong4u

Active Member

Bác í đang bận tự sướng với em F-1 rồi :)

justbenice

Moderator

justbenice , bác cho e hỏi cái bo này chuyển từ usb sang đồng trục phải không ạ ?

Vâng. Chính là nó đó bác. Có thể gọi là transport cho PC cũng đc. Nó đc các bạn khoai tây trên head-fi đánh giá là nghe nhạc máy tính.....hay như CD. Haha. Đợi em mua đủ đồ về em test xem sao.

Bên trên