LCD Samsung vs LCD Sony

duyhtb

Member
Chào các bác, em đang phân vân giữa 2 em này.

LCD Samsung 40 inch B650 giá 21,700,000 (trong box mua bán có bác còn để giá 20.400.000) và em Sony 40 inch KLV-40V550A giá 22,900,000.

Con Samsung thì đuợc dòng quét 100Hz và nhiều tính năng mới của Series 6
Con Sony thì dòng quét chỉ như cũ là 50Hz tuy nhiên mẫu này mới của 2009 và có ngừơi quen giảm đuợc 10% giá.<:p

Các bác cho em lời khuyên.

superman

Ðề: LCD Samsung vs LCD Sony

panasonic đy bác ơi,sony mún ngon thì pải giá cao còn samsung thì quên đy và đừng nghĩ tới nó,zòi thích xài tới lED thì nghĩ tới sony zx1 bên topic kia có giới thiệu ấy đừng ham led của ss làm j`
em khuyên thật lòng nên chơi hàng nhật:pana,sharp(ít tiền mà bổ),toshiba(vừa vừa tiền mà giá cũng hơi cao cao tí,chất lượng cũng ko noái là tuyệt hảo mấy),sony (càng đắt càng tốt)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chào các bác, em đang phân vân giữa 2 em này.

LCD Samsung 40 inch B650 giá 21,700,000 (trong box mua bán có bác còn để giá 20.400.000) và em Sony 40 inch KLV-40V550A giá 22,900,000.

Con Samsung thì đuợc dòng quét 100Hz và nhiều tính năng mới của Series 6
Con Sony thì dòng quét chỉ như cũ là 50Hz tuy nhiên mẫu này mới của 2009 và có ngừơi quen giảm đuợc 10% giá.<:p

Các bác cho em lời khuyên.

Trong 2 con trên thì tớ chọn Sony

vat1984

chất lượng 2 con mình nghĩ cũng tương đương, thế thì chơi Sony hơn nhiều chứ, thương hiệu, mà lại là công nghệ Nhật, Sony chính hãng thì bảo hành 2 năm, SS có 1 năm thôi

Em có vaì quan điểm muốn trình bày với các anh :
Về ngoại hình : em SamSung thiết kế đẹp, bắt mắt hơn Sony
Về hình ảnh : 2 em ngang nhau, nhưng các model mới của Sony thì hơn hẳn
Về tuổi thọ :Sony bền hơn

Theo em nếu bác có tiền nên mua Sharp or Panasonic xài ngon hơn

meomatto

Active Member

Nếu Quan tâm đến cả hình thức thì làm con Sam cho nó đẹp nhà, nếu nhiều tiền muốn show thì làm con So. Chất lượng thì 2 con Same nhau thôi(Sam có vẻ nhỉnh hơn 1 tí), độ bền thì chưa biết, chưa thấy ai bảo dùng LCD sau 3 năm mà vứt đi cả. Đừng dùng LCD của Pana--->màu nhạt toét, tương phản thì thấp, nhìn mờ tịt(kể cả LZ800), chỉ dc cái QC rùm beng thôi. To, Sharp, LG ngang nhau hoặc lấy LG đời cao 2009 là ngon lành.:-bd:-bd:-bd

DanielTran

Well-Known Member

Thật khó nghĩ!

Khó nghĩ không phải vì khó chọn lựa!

Mà khó nghĩ vì tại sao bác phải phân vân giữa 2 options quá chênh lệch như vậy!

Nếu Sony 30 tr và Sam 20 tr thì mới cần phải cân nhắc bác ạ!

letuanzzz

Member

Nếu Quan tâm đến cả hình thức thì làm con Sam cho nó đẹp nhà, nếu nhiều tiền muốn show thì làm con So. Chất lượng thì 2 con Same nhau thôi(Sam có vẻ nhỉnh hơn 1 tí), độ bền thì chưa biết, chưa thấy ai bảo dùng LCD sau 3 năm mà vứt đi cả. Đừng dùng LCD của Pana--->màu nhạt toét, tương phản thì thấp, nhìn mờ tịt(kể cả LZ800), chỉ dc cái QC rùm beng thôi. To, Sharp, LG ngang nhau hoặc lấy LG đời cao 2009 là ngon lành.:-bd:-bd:-bd

So Sony và Samsung mà dám bảo là Sam nhỉnh hơn thì bo tay , nhỉn hơn cái gì ,chói hơn coi lúc đầu sướng mắt thật nhưng màu sắc của nó giả tạo lắm,ko thực như SONY đc đâu . Samsung va LG tùy dòng cao cấp nhưng cũng ko đẹp hơn đc Toshiba và Pana ,nhà tui xài chỉ co SONY và Pana ,nhà hàng xóm xài SAMSUNG đem qua test thử 1 file HD ,coi khác hẵn ngay cả hàng xóm cũng tiếc rẽ nữa mà

meomatto

Active Member

Nói nhầm tí, Cùng đời cao như nhau, thì Sony vẫn ok hơn 1 tí(tí thôi chứ ko nhiều lắm đâu). Ai lại so LCD pana với Sam bao giờ? khập khiễng. Hàng xóm nhà bạn dùng SS32S81 chứ gì? hehe. So/Sam/LG/To;Sharp/Pana=10/9.8/9.5/8.5/8.0(đời cao).

letuanzzz

Member

Nói nhầm tí, Cùng đời cao như nhau, thì Sony vẫn ok hơn 1 tí(tí thôi chứ ko nhiều lắm đâu). Ai lại so LCD pana với Sam bao giờ? khập khiễng. Hàng xóm nhà bạn dùng SS32S81 chứ gì? hehe. So/Sam/LG/To;Sharp/Pana=10/9.8/9.5/8.5/8.0(đời cao).

dòng Series 5 B550 mới đó

vkc

Well-Known Member

Mua SS đí bác chủ...Nếu cùng thông số thì Sony hơn SS nhưng nếu xét theo giá tiền thì SS đập chết Sony..

vấn đề là bác chọn theo giá tiền ( SS LA40B650 vs KLV-40V550A ) thì Sony không có cửa rồi

duyhtb

Member

Mua SS đí bác chủ...Nếu cùng thông số thì Sony hơn SS nhưng nếu xét theo giá tiền thì SS đập chết Sony..

vấn đề là bác chọn theo giá tiền ( SS LA40B650 vs KLV-40V550A ) thì Sony không có cửa rồi

Con Sony em đuợc giảm 10% đó bác :-bd

jame007nt

Đến siêu thị thử tận mẳt cả 2 em đi, thích cái nào chơi cái đó, có người thích SS có người thích SN.
Nhiều tiền thì nên chơi Sony, ngang tiền thì nên xem tận mắt mà chọn, sony màu thật hơn SS nhiều.

ptt0903939220

sony hay samsung gì thì bây giờ đều sản xuất ở vn nên ta nên so sánh thực tế về chất lựơng và giá cả.và quan trọng nhất là dịch vụ sau bán hàng khi có vấn đề sony hay samsung phục vụ ta tốt hơn.tôi có sài con 29inh của samsung thằng nhỏ ở nhà quậy quá nên nó bị mất nguồn.đt lên samsung bh nó chăm sóc mình như vip sướng cả người.samsung bh 2năm tận nhà nếu hỏng 3 lần sẽ đổi cái mới đấy.mình cũng có sài 2cái 21inh sony nhưng chưa bh nên o biết dịch vụ thế nào.thường thì những thương hiệu lớn thường chảnh và sóc với vn mình.

vinagoh

Well-Known Member

Mình cũng đang sài con sony,, trong phiếu BH ghi: BH 2 năm tận nhà" nhưng chưa BH lần nào nên kg biết dv bảo hành của nó sao đây!!!

opteron

Member

Em đề nghị Sony. Sony hình đẹp, sắc sảo. Samsung em có cảm giác màu sắc tươi hơn nên bác thấy đẹp thôi. Có tiền em cũng làm sony

Buonban2u

Member

Mua Philip đi, bảo đảm mấy em trên ko có cửa đâu, ngay cả sony.

matom7981

Member

Vậy thì múc Sony khỏi do dự giảm 10% thì giá xấp xỉ nhau chơi vài 3 năm lên đời thuơng hiệu Sony vẫn dễ dàng thanh lý hơn.

Quan trọng là như các bác đã nêu bạn ra thẳng cửa hàng kêu nó phát cùng 1 tín hiệu HD-rip ( cửa hàng lớn nào bây giờ cũng tòan dùng HD player phát) sau đó bắt thử vài kênh truyền hình cáp em nào bác ưng mắt thì ruớc về. Bắt đầu mùa mưa hàng điện máy bán chậm bác tha hồ thử chứ dịp cuối năm thì hơi bị khó đấy. Thân.

Đồng ý với bác cả hai tay.
phải thử xem trên cả 2 cái với cùng nguồn phát thì mới biết được, cái nào thấy vừa mắt thì mua, mỗi người một quan điểm nên cứ thấy vừa mắt mình là mua

superman

Mua Philip đi, bảo đảm mấy em trên ko có cửa đâu, ngay cả sony.

philips tủi j` dzậy mà so với tụi nhật[-X
quyết định đy bác mua SONY đy ngon lành mà sau này dẽ thanh toán nữa
bác thấy 2 bác vinagoh,ptt0903939220 nói xài sony chưa bảo hành lần nào còn samsung thì bảo hành mấy lần nên em nghĩ bác nên mua sony
mún good nữa thì chỉ có pionneer :">

Bên trên