Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Các bác tư vấn hộ em phát.

Chả là em định làm bộ KOK cho Noel và Tết năm nay. Đọc từ đầu đến giờ cũng đã dần hình dung ra vấn đề. Em cũng có ý định đầu tư 1 bộ mới trong tầm tiền 30 củ hoặc hơn tí cũng được. Hôm nay ông nhạc có dẫn ra chỗ người quen chuyên bán đồ second hand. Ông chủ là bạn nối khố của ông nhạc nhà em có tư vấn mua 2 cặp loa Bose (nhà em rộng), 1 cặp đời IV, 1 cặp đời V (loa cũ) giá có 5 củ cho 2 cặp???, ông ấy nói nếu khách thì ông ấy bán 7 củ hoặc hơn. Các bác tư vấn cho em liệu có xúc được không vì em thấy giá có vẻ rẻ...em ngó đằng sau loa thì ghi made in Mexico. Ông ấy cũng nói là bây giờ không có loa xịn, không biết mua thì loa vẫn dỏm mà đắt...

Còn về Amply thì cũng có rất nhiều...nhưng em nhìn có vẻ cũ quá...có mấy con như Boston 999, Boston 999 II, có 2 con ghi là 203 có phải của Jaguar không các bác, mà nếu là Jaguar sao em không thấy ghi Jaguar mà thấy logo nổi là Ariang với lại ARVG gì gì đó...Ông bán hàng là bạn ông nhạc thì chắc không sợ bì lừa nhưng em thấy có vẻ không được good như các bác tư vấn ở đây.

Nhờ các bác tư vấn cho em có nên mua ở đây không hay xúc hàng mới. Em ở Nam Định nên không yên tâm khi mua hàng mới như các bác HN, SG...

1 là bác táng thẳng loa fake cho nó lành, 2 là mua loa mới cho đảm bảo vì giá Bose 301 IV cũ hiện tại khoảng 12-13tr/cặp cơ bác ạ.

thinhkappa

Well-Known Member

1 là bác táng thẳng loa fake cho nó lành, 2 là mua loa mới cho đảm bảo vì giá Bose 301 IV cũ hiện tại khoảng 12-13tr/cặp cơ bác ạ.

shop vũng tàu audio bên vnav bán bose 301 IV chưa đến 10tr mà bác

lkcuong

Trích Nguyên văn bởi audio&video Xem bài viết
theo em đề xuất tham khảo bộ karaoke gia đình hay trong tầm tiền.
loa JBL RM 10 1 đôi + BIK Speaker BJ-S100GL ghép vơi pow yamha 350 cộng với jaguar 203N đỏ cộng với đầu VIETKTV 1.5tb với sub polk 125 cộng với đôi míc BIK 200 chống rú là gần như VIP rồi các bác ah.

Vâng, cám ơn bác đã chia sẻ. Nhưng mà em thấy phương án bác đưa ra thì thấy chỗ bôi đỏ để làm gì ạ? Chắc bác chỉ cần pre của nó đúng ko? (vì CS có thằng 350 kéo rồi). Vậy thì hơi phí bác à. Em thấy thay cái đấy bằng cái mixer thì ngon

Theo em hiểu thì có vẻ bác Dương sợ cái amp 203N không đủ công suất để kéo 2 đôi loa nên mới phải làm thêm con pow nữa chứ không định dùng con 203N làm pre đâu. Nếu vậy thì bác dùng con 506N kéo 2 đôi loa là ngon ngay, không nhất thiết phải dùng thêm pow. Mà đã chơi đến 2 đôi loa này thì liệu có cần sub nữa không. Nếu amp kéo được 2 đôi loa này thì âm trầm cũng đầy phòng rồi đấy ạ.

manhthang

Huyền Thoại

shop vũng tàu audio bên vnav bán bose 301 IV chưa đến 10tr mà bác

Dạ vì giá 301 IV hiện nay ở Hải Phòng và Hà Nội đang ở tầm 12-13tr/cặp nên em nghĩ là ở đâu chênh lệch quá thì cũng phải xem lại bác ạ. Vì thời đại bây giờ người ta không ngại khoảng cách cho lắm :)
Nếu đúng loa xịn mà chưa tới 10tr thì buôn ngược ra HP kiếm lời tốt quá :D

manhthang

Huyền Thoại

Thế mà ông chủ nói với em là loa còn fake được thì cái tem fake càng đơn giản???

Quan trọng là bác mua hàng từ đâu cơ ạ. Không thiếu gì đại lý bán Bose, nếu nghi ngờ bác cứ việc gọi điện thẳng đến Nguyễn Vĩnh Hoàng kiểm chứng.
Thành thực khuyên các bác cứ hàng mới chính ngạch mà chơi. Chỉ nên chơi đồ 2nd khi thực sự am hiểu về nó.

thinhkappa

Well-Known Member

Dạ vì giá 301 IV hiện nay ở Hải Phòng và Hà Nội đang ở tầm 12-13tr/cặp nên em nghĩ là ở đâu chênh lệch quá thì cũng phải xem lại bác ạ. Vì thời đại bây giờ người ta không ngại khoảng cách cho lắm :)
Nếu đúng loa xịn mà chưa tới 10tr thì buôn ngược ra HP kiếm lời tốt quá :D

Ở ngoài bác Bose 301 IV có giá quá trời ,trong nam người ta bán chưa đến 10tr mà e thấy nó còn lâu đi

dh201hy

Well-Known Member

Quan trọng là bác mua hàng từ đâu cơ ạ. Không thiếu gì đại lý bán Bose, nếu nghi ngờ bác cứ việc gọi điện thẳng đến Nguyễn Vĩnh Hoàng kiểm chứng.
Thành thực khuyên các bác cứ hàng mới chính ngạch mà chơi. Chỉ nên chơi đồ 2nd khi thực sự am hiểu về nó.

Chính xác, đôi loa đó 5 triệu vẫn đắt bác à. Hàng fake mới cứng cũng chỉ 2 triệu/đôi.
Còn về amply, rất nhiều hãng ghi 203 (Arriang, Jarguar, Cali...) Lúc thì 203N, lúc thì 203D, 203P, 203XG.....

dh201hy

Well-Known Member

Mic ko dây hát ko hay bằng mic có dây pải ko bác?
Bác đã xài qua mic gì và cảm nhận ra sao?
Có thể cho e nhận xét model mà bác đang xài
Thanhks bác nhiều

Đôi mic của bác nhìn có vẻ ngon nhỉ?
Có nhiều nhận xét là mic có dây hát hay hơn không dây. Cái này đúng nếu so sánh ngang giá (ví dụ cùng một giá tiền ngang nhau, thì mic có dây sẽ ngon hơn).

Cặp mic không dây SHURE SM58 đã hơn chục củ rồi mà so với cái mic SHURE PG48 có giá mấy chục $ thì đương nhiên cái không dây ngon hơn.

Theo em ở mức độ gia đình thì sài có dây cho tiết kiệm kinh tế

thinhkappa

Well-Known Member

Đôi mic của bác nhìn có vẻ ngon nhỉ?
Có nhiều nhận xét là mic có dây hát hay hơn không dây. Cái này đúng nếu so sánh ngang giá (ví dụ cùng một giá tiền ngang nhau, thì mic có dây sẽ ngon hơn).

Cặp mic không dây SHURE SM58 đã hơn chục củ rồi mà so với cái mic SHURE PG48 có giá mấy chục $ thì đương nhiên cái không dây ngon hơn.

Theo em ở mức độ gia đình thì sài có dây cho tiết kiệm kinh tế

Cảm ơn bác đã góp ý cho e,tiện đây cho e hỏi là muốn âm thanh karaoke hay thì mình phải đầu tư đầu đĩa xịn thì âm thanh nó mới hay phải ko bác?

Nhà e xài đầu Arirang có hơn 1tr thôi à,Amply thì e đầu tư JARGUAR 203 korea và loa Bose 301V usa mà âm thanh vẫn ko hay đc.

E xin hỏi bác có phải là cái nguồn phát (đầu đĩa) của e rẻ tiền quá nên ko thể cho âm thanh hay và to như ngoài quán karaoke đc.

E nghe ngoài quán ngta dùng đầu 3600 thậm chí ngta còn xài loa VN và Amply VN mà nghe vẫn rất hay và to ,Amply và loa của e còn xịn hơn ngta mà sao nghe ko bằng ,có phải là do nguồn phát (đầu đĩa) của ngta xịn nên cho âm thanh hay hơn và âm lượng phát ra cũng to hơn

Bác khi nào rảnh giải thích giúp e với

soncskh

Member

Bác muốn hay thì đổi bộ dàn Bác đang chơi đi! hihi. Mình cũng đã từng hát thử cấu hình như bác, đúng là ...tạm đc thôi! Xin hiến kế Bác cấu hình này nhé, bảo đảm hay: đầu Ari 3600, amp: Danno, loa bose 301 IV. Nếu Bác o biết chổ mua cứ alo mình sẽ chỉ cho!

dh201hy

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã góp ý cho e,tiện đây cho e hỏi là muốn âm thanh karaoke hay thì mình phải đầu tư đầu đĩa xịn thì âm thanh nó mới hay phải ko bác?

Nhà e xài đầu Arirang có hơn 1tr thôi à,Amply thì e đầu tư JARGUAR 203 korea và loa Bose 301V usa mà âm thanh vẫn ko hay đc.

E xin hỏi bác có phải là cái nguồn phát (đầu đĩa) của e rẻ tiền quá nên ko thể cho âm thanh hay và to như ngoài quán karaoke đc.

E nghe ngoài quán ngta dùng đầu 3600 thậm chí ngta còn xài loa VN và Amply VN mà nghe vẫn rất hay và to ,Amply và loa của e còn xịn hơn ngta mà sao nghe ko bằng ,có phải là do nguồn phát (đầu đĩa) của ngta xịn nên cho âm thanh hay hơn và âm lượng phát ra cũng to hơn

Phòng bác bao nhiêu m2? Thông thường ngoài quán kok âm thanh họ đầu tư ko nhiều bằng ở nhà mà các bác hát cảm giác vẫn hay vì:

Phòng của họ bé nhưng họ lại chơi 2 cặp loa. Do đó âm thanh sẽ tràn ngập phòng (có thể mở được nhạc lớn, lời ca lớn)
Khi bác hát ở quán thì thường là hội họp, đông người nên bác hát nó cũng có khí thế hơn :D

Thường khi hát ở nhà thì khó có thể mở lớn vì sợ ảnh hưởng đến hàng xóm

Bác đừng có vội đổi đồ, bộ của bác quá ngon so với kok gia đình. Bây giờ bác xem lại diện tích phòng, em sợ phòng lớn quá thì 1 đôi bose xem ra hơi thiếu CS.
Bác xem lại cách chỉnh amply

Cái đầu phát nó cũng là một yếu tố, tuy nhiên chỉ là phần nhạc, quạn trọng phần lời bác hát đã cảm thấy hay chưa? Tất nhiên nguồn phát ngon hơn thì nhạc đương nhiên phải ngon hơn rồi. Bác đầu tư amply xịn, loa xịn, mic xịn thì xá chi ko đầu tư cho cái nguồn phát cho tử tế (khoảng 3 triệu trở lên)

Còn riêng em thì em lại ko thích hát ở quán vì nhạc nhẽo mở ầm ầm, lời ca thì nhại tùm lum

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member

Vâng, cám ơn bác đã chia sẻ. Nhưng mà em thấy phương án bác đưa ra thì thấy chỗ bôi đỏ để làm gì ạ? Chắc bác chỉ cần pre của nó đúng ko? (vì CS có thằng 350 kéo rồi). Vậy thì hơi phí bác à. Em thấy thay cái đấy bằng cái mixer thì ngon

vâng những mixer cân chỉnh có vẻ khó hơn bác nhỉ?theo em bây giờ thị trường mới ra âm ly JAGUAR 203 E có thêm phần chỉnh EQ , nhập khẩu korea xịn em tets thấy rất hay hơn hẳn 203 XG bác ah.

thinhkappa

Well-Known Member

Phòng bác bao nhiêu m2? Thông thường ngoài quán kok âm thanh họ đầu tư ko nhiều bằng ở nhà mà các bác hát cảm giác vẫn hay vì:

Phòng của họ bé nhưng họ lại chơi 2 cặp loa. Do đó âm thanh sẽ tràn ngập phòng (có thể mở được nhạc lớn, lời ca lớn)
Khi bác hát ở quán thì thường là hội họp, đông người nên bác hát nó cũng có khí thế hơn :D

Thường khi hát ở nhà thì khó có thể mở lớn vì sợ ảnh hưởng đến hàng xóm

Bác đừng có vội đổi đồ, bộ của bác quá ngon so với kok gia đình. Bây giờ bác xem lại diện tích phòng, em sợ phòng lớn quá thì 1 đôi bose xem ra hơi thiếu CS.
Bác xem lại cách chỉnh amply

Cái đầu phát nó cũng là một yếu tố, tuy nhiên chỉ là phần nhạc, quạn trọng phần lời bác hát đã cảm thấy hay chưa? Tất nhiên nguồn phát ngon hơn thì nhạc đương nhiên phải ngon hơn rồi. Bác đầu tư amply xịn, loa xịn, mic xịn thì xá chi ko đầu tư cho cái nguồn phát cho tử tế (khoảng 3 triệu trở lên)

Còn riêng em thì em lại ko thích hát ở quán vì nhạc nhẽo mở ầm ầm, lời ca thì nhại tùm lum

Phòng e khá rộng 4x8=32m vuông ,phòng e cửa kiếng rất kín ,chỉ có trần là tôn mát thôi,e mở volum cũng thoải mái chứ ko sợ ảnh hưởng gì ai

E mở volume hết 50% cả 2 nút volume mà thấy vẫn nhỏ,e đã chỉnh giống bác chỉ trong topic này , ngoài quán họ mở chưa đến 50% volume mà sao to thế,phải chăng là nguồn phát họ tốt + phòng nhỏ và kín

Cảm nhận mic hát thì cũng tương đối ,chỉ có điều là nhạc ko hay và to,còn về phần nâng cấp đầu phát hơn 3tr ko biết có cải thiện đc nhiều ko bác?nếu cải thiện đc thì cải thiện đc khoảng bao nhiêu %

Vài dòng cảm nhận của e ,bác tư vấn dùm cho e,thanks bác

dh201hy

Well-Known Member

Phòng e khá rộng 4x8=32m vuông ,phòng e cửa kiếng rất kín ,chỉ có trần là tôn mát thôi,e mở volum cũng thoải mái chứ ko sợ ảnh hưởng gì ai

E mở volume hết 50% cả 2 nút volume mà thấy vẫn nhỏ,e đã chỉnh giống bác chỉ trong topic này , ngoài quán họ mở chưa đến 50% volume mà sao to thế,phải chăng là nguồn phát họ tốt + phòng nhỏ và kín

Cảm nhận mic hát thì cũng tương đối ,chỉ có điều là nhạc ko hay và to,còn về phần nâng cấp đầu phát hơn 3tr ko biết có cải thiện đc nhiều ko bác?nếu cải thiện đc thì cải thiện đc khoảng bao nhiêu %

Vài dòng cảm nhận của e ,bác tư vấn dùm cho e,thanks bác

Trời ơi, bác ko đọc kỹ trang 1 phần 2 của em rồi. Phòng bác thế này thì làm sao 1 đôi BOSE kéo nổi.
Cái quan trọng bây giờ bác cần nâng cấp gấp 1 đôi loa nữa. Nếu có đk thì nâng cấp amply còn không thì bác vẫn dùng 2 đôi loa Bose 301 với amply 203 của bác được (trở kháng lúc này 4 ohm, amply vẫn kéo được, chỉ hơi nóng tí thôi).

audio&video

Active Member

Trời ơi, bác ko đọc kỹ trang 1 phần 2 của em rồi. Phòng bác thế này thì làm sao 1 đôi BOSE kéo nổi.
Cái quan trọng bây giờ bác cần nâng cấp gấp 1 đôi loa nữa. Nếu có đk thì nâng cấp amply còn không thì bác vẫn dùng 2 đôi loa Bose 301 với amply 203 của bác được (trở kháng lúc này 4 ohm, amply vẫn kéo được, chỉ hơi nóng tí thôi).

nếu có điều kiện làm thêm em sub nữa hát cho nó giữ giọng trầm ấm hơn bác ah

audio&video

Active Member

nếu có điều kiện làm thêm em sub nữa hát cho nó giữ giọng trầm ấm hơn bác ah

viennu

Bác sắm cái đầu chênh lệch so với loa và âm ly quá, nếu là Arirang thì ít nhất cung phải là 3600

thinhkappa

Well-Known Member

Amply của e cắm đc có 1 đôi loa thôi à ,đổi Amply và thêm đôi 301 nữa thì e cố ko nổi .

Có cách nào khác giải quyết vấn đề ko bác? chẳng hạn như là mua thêm 1 e Sub hoặc làm trần thạch cao cho kín phòng

Bên trên