Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Amply của e cắm đc có 1 đôi loa thôi à ,đổi Amply và thêm đôi 301 nữa thì e cố ko nổi .

Có cách nào khác giải quyết vấn đề ko bác? chẳng hạn như là mua thêm 1 e Sub hoặc làm trần thạch cao cho kín phòng

Không có cách nào khác đâu bác. Phòng bác quá rộng. Sub chỉ giải quyết về mặt tần số thấp (bụp bụp nghe cho tức ngực). Nếu bác dùng 2 đôi loa giống nhau thì vẫn đấu song song vào amply của bác được (vì lúc này trở kháng là 4ohm, amply chỉ nóng hơn tí chút thôi). Còn an toàn thì tích thêm lúa làm 1 đôi loa và đổi amply cs lớn hơn (Jarguar 506 chẳng hạn)

dh201hy

Well-Known Member

Amply của e cắm đc có 1 đôi loa thôi à ,đổi Amply và thêm đôi 301 nữa thì e cố ko nổi .

Có cách nào khác giải quyết vấn đề ko bác? chẳng hạn như là mua thêm 1 e Sub hoặc làm trần thạch cao cho kín phòng

Không có cách nào khác đâu bác. Phòng bác quá rộng. Sub chỉ giải quyết về mặt tần số thấp (bụp bụp nghe cho tức ngực). Nếu bác dùng 2 đôi loa giống nhau thì vẫn đấu song song vào amply của bác được (vì lúc này trở kháng là 4ohm, amply chỉ nóng hơn tí chút thôi). Còn an toàn thì tích thêm lúa làm 1 đôi loa và đổi amply cs lớn hơn (Jarguar 506 chẳng hạn)

caonha

mua Mixer YAMAHA MG82CX có cần mua thêm Effect không bác? nếu mua thì sử dụng con Effect nào ok?

dh201hy

Well-Known Member

mua Mixer YAMAHA MG82CX có cần mua thêm Effect không bác? nếu mua thì sử dụng con Effect nào ok?

Không cần mua thêm effect rời bác à. Hát dùng chương trình số 9 khá hay, nếu thích reverb thì số 1

lkcuong

Cần thì không cần nhưng nếu bác thích hay hơn thì múc. Có thể làm con Behringer 2000 ở Bảo dương với giá 3m7 mới tinh. Mà con này bên vnav bác thao_prosound hướng dẫn dùng chi tiết lắm.

topomm2

cho em hòi con mixer digital roland edirol m10dx co bạn nào chơi qua cho em y kiến. em định chơi ở nhà KOK và ogan hát tui nghe. mong chỉ giáo

Sau nhiều ngày ngâm cứu từ các bác, chiều qua em quyết định set up 1 bộ KOK để phục vụ gấu nhà em. Em ở Nam Định nên mua bán và giá cả không được thuận lợi như các bác HN, SG...các bác đánh giá hộ em bộ này có được không nhé:

Loa: Bose 301 IV 11 triệu
Amply: Boston 1100 II (mới) 7,5 triệu
Sub: PolkAudio PSW 450 10,5 triệu
Đầu KOK: California Midi 8888T 3,1 triệu
Mic: Shure 565DS 120 USD

Tổng thiệt hại là 34,8 triệu....

HKQ115

em vẫn mong muốn sở hữu es80. vậy các bác giúp em tìm amly nào phù hợp. em thấy âm ly hiệu PA là chuyên nghiệp karaoe gi do? mà sao thấy Vatgia đưa ra hãng này chỉ làm mỗi một loại amly này thôi ah???

manhthang

Huyền Thoại

Sau nhiều ngày ngâm cứu từ các bác, chiều qua em quyết định set up 1 bộ KOK để phục vụ gấu nhà em. Em ở Nam Định nên mua bán và giá cả không được thuận lợi như các bác HN, SG...các bác đánh giá hộ em bộ này có được không nhé:

Phí tiền cho cái sub quá bác ạ.
Nếu là em với số tiền đó em sắm như sau:
Bose 301 V: 8,5tr
JBL RM10 II: 8,5tr
Power mixer Peavey XR800F 2nd: 5,5tr
Đầu karaoke và MIC bác sắm như vậy cũng được, nếu dư dả sắm thêm cục pow. Đảm bảo ăn đứt bộ của bác đưa ra.

dh201hy

Well-Known Member

Chúc mừng bác, hàng của bác quá ngon. Bây giờ chỉ cần cân chỉnh tốt nữa là hát tưng bừng rồi. Bác cho ít đánh giá sau khi hát thử nhé bác

manhthang

Huyền Thoại

Có 1 sai lầm rất nhiều bác đang mắc phải khi sắm dàn karaoke là cứ phải sắm sub. Thế là tốn khối tiền cho cái loa sub trong khi đầu tư cho phần công suất và loa chính bị thu hẹp.
Thay vì đầu tư loa sub, các bác nên mua thêm 1 đôi loa nữa và tăng cường phần công suất bằng amply mạnh hơn hoặc pow. Loa sub chỉ giải quyết cái khoản tức ngực chứ không thể lấp đầy âm thanh cho 1 căn phòng quá rộng. Chính vì vậy 2 đôi loa main sẽ cho âm thanh đầy đặn, mạnh mẽ, hay hơn 1 đôi + sub nhiều lần.
Phần công suất của amply cũng là vấn đề đáng lưu tâm. Nếu như amply yếu tiếng bass không thể căng tròn => nguyên nhân khiến nhiều bác nghĩ tới sắm loa sub. Các bác đừng có tin vào chỉ số công suất ghi trên thiết bị. Với 1 amply công suất 400W chạy 8 đèn than chắc chắn tiếng không mạnh mẽ bằng 1 amply công suất 400W chạy 16 sò sắt.

Chính vì vậy nếu bác nào đang có ý định sắm thêm sub nên cân nhắc tham khảo lại để có sự đầu tư đúng.

dh201hy

Well-Known Member

Bác manhthang nói quá chuẩn luôn. Em hoàn toàn nhất trí
Em cũng đã đề cập đến vấn đề này trong bài viết chia sẻ. Thêm Sub vào nếu ko chỉnh cẩn thận thì dễ bị um tiếng
Phương án 1 đôi loa + 1 sub thì tốt nhất làm 2 cặp loa thì sẽ tốt hơn

Chúc mừng bác, hàng của bác quá ngon. Bây giờ chỉ cần cân chỉnh tốt nữa là hát tưng bừng rồi. Bác cho ít đánh giá sau khi hát thử nhé bác

Nhìn chung là hát tốt bác ạ, hôm qua em định làm 2 đôi Bose IV và V nhưng lão bán hàng cứ tư vấn cho em lấy 1 đôi + em sub bự là ngon..hehe..mà nếu 2 đôi Bose thì em sợ thằng Boston 1100 II của em kéo hơi yếu???

dh201hy

Well-Known Member

Nhìn chung là hát tốt bác ạ, hôm qua em định làm 2 đôi Bose IV và V nhưng lão bán hàng cứ tư vấn cho em lấy 1 đôi + em sub bự là ngon..hehe..mà nếu 2 đôi Bose thì em sợ thằng Boston 1100 II của em kéo hơi yếu???

Giá đôi Bose 301 IV cao nhỉ? Sợ thật

manhthang

Huyền Thoại

Có vậy em mới có bài viết về sai lầm đầu tư của các bác :D
Với số tiền sắm con Sub, thêm 1 chút bác có thể sắm 301 V + pow ngon lành mà.

megaultima

Active Member

Giá của 2 món trên Bác đưa ra làm em chóng mặt thật @-)

leanh_mr

Member

Nhân tiện cho mình hỏi hiện tại đã có Htpc và 500gb bài hát KOK đuôi .dat vậy cần phần mềm nào để hát cho pro các bác nhỉ???

qhuyqn

Member

Nhiều phần mềm lắm bác ạ: Catkara, Vinakaraoke, Tiger, Walaoke hay bác xài WMP cũng ok.. :D

ngocquan23

chào các bác, vừa đọc hết topic nhưng chưa ngấm được nhiều :), em đang định bổ sung thêm danh mục, nhờ các bác xem giúp nhé,
hiện em đang có:
amply Jaguar 203 xg xịn
cặp loa Wharfedale 3190
sub Ya- sw 300
đang hát bằng đầu DVD
các bác tư vấn cho em cần bổ xung thêm thiết bị gì nhé, kinh phí dự kiến khoảng 15-20 triệu nữa.
tks các bác

Bên trên