Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đã lắp vtvcab hd, chất lượng hình ảnh rất tốt cả sd và hd

hacal

Member

Bác nào lắp Internet trên cáp rồi cho em xin ý kiến!

gis123

Member

Muốn tắt chế độ báo tin nhắn trên cái Kaon thế nào các bác nhỉ, bực mềnh quá. Thanks

gis123

Member

bạn em nó làm trong cab nó nói là tốt nhất là ko nên đi dây âm tường. Vì tín hiệu nó truyền trên bề mặt của lõi đồng (em nghe biết thế ko phải dân kỹ thuật) nên lỗi đồng trong tường bị oxi hóa là tín hiệu kém đi ngay. Thường khi đi lắp cáp, nhà ai mà muốn đi trongg tường thì vẫn sẽ kéo thôi. Nhưng mà tín hiệu nó bảo ko dc chuẩn như đi trần. Và bọn nó cũng ngại đi âm, nếu chẳng may tín hiệu nó ko ổn định rất khó sửa chữa và nhiều người lại hay dùng thêm bộ khếch đại nữa nữa nên hơi kến.
Tùy thôi bạn ah. Nhà mình âm tường kích lên = con SeeBest mua 380K xem ngon, sóng full. Trước xài con kích vài chục K thì xem cũng tạm đc, trừ 1 vài kênh như VTC HD, CartoonNetwork HD ko ổn định lắm

gis123

Member

bấm vào cái nút đỏ hình cái mail trên điều khiển đó bác, nhưng mà mỗi khi bật lên thì phải làm như vậy xong là ok à
Thế thì nói làm j.
Mẹ nó kể mỗi tháng nó gửi cái tin nhắn thì còn đỡ. Đằng này ngày nào cũng gửi, mà cứ nằm lì trên màn hình ko chịu tự tắt đi. Mình có phải ko đóng tiền nạp thẻ đâu mà mua cái bực mềnh vào người

vercerti

Em định lắp cái đầu HD đợt này vì thằng con cứ đòi xem Disney Junior. Nhà em trước ở cùng ông bà nội lắp cáp HN nó có Disney Junior, giờ sang vtvcab chả có nên nó chán. Bác nào dùng đầu HD về bật qua kênh Disney Junior dùm em xem nó có thuyết minh không hộ em cái. Kênh DJ ở bên cáp HN nó lấy của AVG có thuyết minh, em sợ của vtvcab không có thuyết minh. Em cảm ơn các bác nhiều.

phamtug

Active Member

Em định lắp cái đầu HD đợt này vì thằng con cứ đòi xem Disney Junior. Nhà em trước ở cùng ông bà nội lắp cáp HN nó có Disney Junior, giờ sang vtvcab chả có nên nó chán. Bác nào dùng đầu HD về bật qua kênh Disney Junior dùm em xem nó có thuyết minh không hộ em cái. Kênh DJ ở bên cáp HN nó lấy của AVG có thuyết minh, em sợ của vtvcab không có thuyết minh. Em cảm ơn các bác nhiều.

Disney Junior có thuyết minh đấy bác ơi thời lượng khá nhiều hình xem khá đẹp tha hồ cho cháu nhà bác xem thoải mái nhé kênh này vtvcab ko khóa $ chắc để phục vụ các cháu nhỏ cứ iên tâm mà lắp bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

boyvoz

Well-Known Member

Tình hình là em chính thức bị VTVCab lừa kèo các bác ạ.
Em tham gia chương trình đăng ký đóng trước 12 tháng thuê bao vtvcab và phải bỏ tiền ra mua 1 thùng sữa về thay thế kẻo ông bà già lại nói.

"với mỗi 01 năm đóng trước thuê bao khách hàng được tặng 01 thùng sữa tươi TH true MILK"
- Đã đóng tiền 12 tháng được hơn 2 tuần rồi.
- Đã mất $ gọi tới 19001515 để hỏi về quà tặng, được tổng đài trả lời không biết, phụ thuộc vào cộng tác viên.
Tổng kết lại: Hóa ra khách hàng bỏ tiền đóng trước 12 tháng để người ta thích đưa mình lúc nào thì đưa các bác ạ. Tiền thì vtvcab đã nhận, còn quà tặng thì chưa biết bao giờ đưa cho Khách hàng. 1 Thùng sữa dù ít tiền hay nhiều tiền không quan trọng bằng cách phục vụ. Phục vụ như thế này thì không nên gọi là chương trình chăm sóc khách hàng làm cái gì.
Bác nào làm vtvcab hoặc báo chí nào thì giúp mình thông tin để cho vtvcab cải tiến, chứ nếu không thì người chịu thiệt thòi vẫn là người tiêu dùng thôi.

totillas

Member

VTVCab chỉ chăm bán đầu. Đang hết tiền, gọi điện bao lần để mua cái thẻ mới mà nó không bán cho đây. Đại lý phân phối thẻ không có, nhân viên lười đi. Giờ đầu HD để làm cảnh.

totillas

Member

VTVCab chỉ chăm bán đầu. Đầu của tôi đang hết tiền, đã gọi điện bao lần để mua cái thẻ mới mà nó không bán cho đây. Đại lý phân phối thẻ không có, nhân viên thì lười đi. Giờ đầu HD để làm cảnh vì bị khoá các kênh.

Bác cứ bình tĩnh đợi 2 tuần nữa cho tròn tháng xem, cộng tác viên đến thu tiền đồng thời đưa cái phiếu khuyến mãi, bác mang cái phiếu ra cửa hàng sữa lấy sữa.

minaly

Member

VTVCab chỉ chăm bán đầu. Đầu của tôi đang hết tiền, đã gọi điện bao lần để mua cái thẻ mới mà nó không bán cho đây. Đại lý phân phối thẻ không có, nhân viên thì lười đi. Giờ đầu HD để làm cảnh vì bị khoá các kênh.
Bác có tài khoản ngân hàng vietcombank không? Có thì chuyển khoản internetbanking (trong giờ hành chính vì khi đó mấy em kế toán nó mới cập nhật và báo cho kỹ thuật viên), 1 tí là kỹ thuật viên nó xử lí xong ấy mà. Đỡ phải đi đâu mua thẻ.

culacvang

Well-Known Member
đang có khuyến mại là miễn phí 12 tháng thuê bao...nghĩa là miễn fi hẳn hay chỉ miễn phí cước gói HD thôi nhỉ

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em đoán là miễn phí thuê gói HD 1 năm ( 50k*12t=600k), bác đăng ký đợt này thì đóng 600k tức là miễn phí đầu thu. Cái này nhà nào đang dùng cab chia nhiều TV thì ngon, con ai kéo mới đường cáp thì thêm tiền thuê bao cáp 110k/1t thì hơi đắt.

lc911

Member

Chính xác là đóng 12 tháng HD giá 600 miễn phí đầu thu HD
cộng thêm thêm 12 tháng SD (110.000 đ/1 tháng).
tất cả là 160.000 đ/1 tháng

Bên trên