Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

lc911

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Tình hình là em chính thức bị VTVCab lừa kèo các bác ạ.
Em tham gia chương trình đăng ký đóng trước 12 tháng thuê bao vtvcab và phải bỏ tiền ra mua 1 thùng sữa về thay thế kẻo ông bà già lại nói.

"với mỗi 01 năm đóng trước thuê bao khách hàng được tặng 01 thùng sữa tươi TH true MILK"
- Đã đóng tiền 12 tháng được hơn 2 tuần rồi.
- Đã mất $ gọi tới 19001515 để hỏi về quà tặng, được tổng đài trả lời không biết, phụ thuộc vào cộng tác viên.
Tổng kết lại: Hóa ra khách hàng bỏ tiền đóng trước 12 tháng để người ta thích đưa mình lúc nào thì đưa các bác ạ. Tiền thì vtvcab đã nhận, còn quà tặng thì chưa biết bao giờ đưa cho Khách hàng. 1 Thùng sữa dù ít tiền hay nhiều tiền không quan trọng bằng cách phục vụ. Phục vụ như thế này thì không nên gọi là chương trình chăm sóc khách hàng làm cái gì.
Bác nào làm vtvcab hoặc báo chí nào thì giúp mình thông tin để cho vtvcab cải tiến, chứ nếu không thì người chịu thiệt thòi vẫn là người tiêu dùng thôi.
Bác gọi trực tiếp đến chi nhánh mà họ lắp cáp cho mình mà khiếu nại. mình cũng chờ 2 tuần phải gọi lên chi nhánh và họ báo với kỹ thuật đến lắp 2 hôm sau họ mang sữa đến

phamtug

Active Member

kênh cinemax trên vtvcab đã có khung hình chuẩn 16:9 r các bác ơi

Nhà em đăng kí lắp 2 đầu HD, nhưng thợ lắp lại bảo phải đăng kí TV thứ 2 33k/tháng nữa mới được đăng kí 2 đầu. Chỗ các bác có thế không?

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

MyTV cũng thế bác, Cartoon Network cũng có tên phim tiếng Việt cạnh logo và thuyết minh rồi =))

vậy ak bác thế hay quá r mà công nhận kênh CN thời lượng thuyết minh giờ tăng lên đáng kể hqua e bật đã thấy có tên tiếng việt cạnh CN r bác

phamtug

Active Member

cinemax lại trở về khung hình cũ r các bác đag hí hửng

dhpaul

Well-Known Member

Kênh Cinemax này lúc có 16:9 lúc không ấy mà =))
Mà chẳng hiểu sao kênh Cartoon Network SD có phát màn hình 16:9 mà hết VTVCab rồi VTC lại phát SD 4:3 cắt khung?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Kênh Cinemax này lúc có 16:9 lúc không ấy mà =))
Mà chẳng hiểu sao kênh Cartoon Network SD có phát màn hình 16:9 mà hết VTVCab rồi VTC lại phát SD 4:3 cắt khung?
Phát lúc nào, CN sd khung của nó là 4:3 đc zoom vào từ CN hd, gốc nó thế mà :|

dhpaul

Well-Known Member

Phát lúc nào, CN sd khung của nó là 4:3 đc zoom vào từ CN hd, gốc nó thế mà :|
Không thấy là Cartoon Network SD của VTVCab rất hay bị mất chữ với mất hình ở lề bên trái và bên phải à =))
Đấy là di chứng của việc SD phát 16:9 nhưng về VN bị biên tập cắt béng 2 biên đi đấy =)) Hồi mới chuyển VTC cũng phát kênh này 16:9 nhưng sau cũng cắt biên còn 4:3 luôn =))

phamtug

Active Member

ngày mai 9-1 vtvcab phát sóng thử nghiệm kênh Styletv HD các bác xem thử xem sao nhé vì trog time thử nghiệm nên nội dung sẽ có phần giống kênh Styletv SD

phamtug

Active Member

Không thấy là Cartoon Network SD của VTVCab rất hay bị mất chữ với mất hình ở lề bên trái và bên phải à =))
Đấy là di chứng của việc SD phát 16:9 nhưng về VN bị biên tập cắt béng 2 biên đi đấy =)) Hồi mới chuyển VTC cũng phát kênh này 16:9 nhưng sau cũng cắt biên còn 4:3 luôn =))

thảo nào e thấy kênh CN SD toàn thiếu chữ vs hình phải bật chức năng picture over scan trên tv n cân chỉnh lại ms đọc đc

sunwoowan

vtv cab ah làm ăn thì cứ phải gọi là

các bác xem ảnh thì hiểu

hôm nay là 08/01/2014 rồi
tí rảnh rảnh hỏi về vụ lừa đảo không giao sữa xem bọn 1515 trả lời như nào
3 4 lần trước gọi thì cứ bảo 10 ngày sau =))
uy tín để cho con ấy ăn rồi

phamtug

Active Member

các bác xem ảnh thì hiểu

nhà e cũng đóng 1 năm và mới đc 1 thùng sữa xong này bác nv mang sữa tới nhà e

các bác xem ảnh thì hiểu

pác cứ chờ rồi sẽ có, theo em đc biết đã chuyển 1 Container sữa về hà nội để phục khách hàng rồi :v

sunwoowan

nhà e cũng đóng 1 năm và mới đc 1 thùng sữa xong này bác nv mang sữa tới nhà e
bác hợp đồng từ hôm nào vậy ???
e làm từ 19
pác cứ chờ rồi sẽ có, theo em đc biết đã chuyển 1 Container sữa về hà nội để phục khách hàng rồi :v

nhà em chuyên dùng sữa mộc châu rồi
ĐK 1 năm đc giảm tiền + tivi 2 thì cũng đăng ký luôn thôi
thấy vtvcab hơi có mùi 1 tí vì e gọi điện lên tổng đài lần nào cũng bị hẹn 10 ngày :D

sieuvip

ngày mai 9-1 vtvcab phát sóng thử nghiệm kênh Styletv HD các bác xem thử xem sao nhé vì trog time thử nghiệm nên nội dung sẽ có phần giống kênh Styletv SD
có thấy gì đâu bác em mở đầu ko thấy kênh styletv hd đâu có cần phải dò kênh không

quanglh73bg

Active Member

có thấy gì đâu bác em mở đầu ko thấy kênh styletv hd đâu có cần phải dò kênh không

Mình mở sáng nay thấy đầu thu nó tự động scan lại và có thêm kênh styletv hd, tuy nhiên sáng nay mới chỉ có vạch màu, chưa có chương trình.

phamtug

Active Member

có mà bác tắt đầu thu đi là n tự scan k cần dò tuy nhiên đg trog time phát thử nghiệm nên chương trình mới chưa sản xuất sẽ phát giống styletv sd

anh_saker

Chào các bác! EM có vài câu hỏi liên quan đến VTVcab mong các bác dùng rồi giải đáp :)
Nhà em hiện đang dùng chảo của VTC HD thuê bao 1 năm hết 1tr2. Tính ra 100k/tháng. Nhưng dạo này chất lượng nội dung mấy kệnh HD quá kém (Nhà em ko xem bóng đá chủ yếu phim và tin tức0). Cộng thêm bọn VTVcab mới kéo cáp đến chỗ em (em ở ngoại thành Hà Nội) thế nên tính chuyển sang nhưng chưa biết chất lượng giá cả thế nào.

- Về chất lượng sóng có ổn ko sóng sánh thế nào (Dùng chảo hiện tại mưa là ko xem đc @@)
- Chất lượng hiển thị mấy kênh phim HD thế nào? Phụ đề có ko?
- Em thấy quảng cáo tờ rơi 50k/tháng nhưng xem trên website nó ghi 110k. Vậy chốt hạ bn tháng ạ (Ko xem gói K+)

- ...
Mong các bác giải đáp giùm em :)

------ Edited
À còn nữa nhà em có 2 tivi 1 cái LCD với con to đúng. Có thể chạy 2 tivi đc k?

Bên trên