KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Em nhớ đã đọc ở đâu đó nói tivi Sony hỗ trợ được ổ cứng tối đa đến 4TB. Tuy nhiên, như bác thấy, xử lý của tivi vốn nó đã chậm thua máy tính rồi, gắn ổ càng to nó đọc và xử lý càng lâu. Nên dùng 2TB đổ lại thôi.
Đúng rồi bác một chiếc tivi cao cấp thì cũng là tivi mà bác nó k thể đảm nhận được nhiệm vụ của máy tính hay điện thoại hoàn hảo như những thiết bị chuyên biệt kia đc.

phongact

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Chào các a.e trên diễn đàn. Các bác cho e hỏi với. Hnay e mua 1 e Sony Bravia KDL-42W804A. Khi họ mang đến nhà thì e kiểm tra tivi thì thấy như sau:
1. Viền tivi không được dán lilon viền màn hình. Hỏi cửa hàng thì nó kêu tivi led đều không có dán lilon viền màn hình. Các bác cho e hỏi khi đạp hộp các bác có thấy tivi của mình được dán viền không ? Mà từ trước nhà các cậu e thì nó đều được dán hết.
2. Mang tiếng kêu với e là hàng mới nhập từ hãng trên HN về mà đằng sau tivi , chỗ các góc có bám bụi chặt vào (mà họ nó là mới bỏ ra kiểm tra xong mới chuyển cho mình). Theo e nghĩ thì họ bỏ ra để chech cho mình thì tiếng là ok làm gì mà bụi bám chặt kiểu để 1 tháng ở ngoài rồi đấy.

E thấy không ổn lên e kêu họ mang về. Các bác cho e ít lời khuyên vs. Nếu là mới 100% thì bóc hộp sẽ như thế nào ạ. E mới lần đầu mua tivi gà lắm ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

Chào các a.e trên diễn đàn. Các bác cho e hỏi với. Hnay e mua 1 e Sony Bravia KDL-42W804A. Khi họ mang đến nhà thì e kiểm tra tivi thì thấy như sau:
1. Viền tivi không được dán lilon viền màn hình. Hỏi cửa hàng thì nó kêu tivi led đều không có dán lilon viền màn hình. Các bác cho e hỏi khi đạp hộp các bác có thấy tivi của mình được dán viền không ? Mà từ trước nhà các cậu e thì nó đều được dán hết.
2. Mang tiếng kêu với e là hàng mới nhập từ hãng trên HN về mà đằng sau tivi , chỗ các góc có bám bụi chặt vào (mà họ nó là mới bỏ ra kiểm tra xong mới chuyển cho mình). Theo e nghĩ thì họ bỏ ra để chech cho mình thì tiếng là ok làm gì mà bụi bám chặt kiểu để 1 tháng ở ngoài rồi đấy.

E thấy không ổn lên e kêu họ mang về. Các bác cho e ít lời khuyên vs. Nếu là mới 100% thì bóc hộp sẽ như thế nào ạ. E mới lần đầu mua tivi gà lắm ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

Câu 1: e này viền không dán nilong gì đâu bạn nha, chỉ có 2 tem DVB-t2 và 1 tem tiết kiệm năng lượng gì đó
Câu 2: bạn có thể kiểm tra thời gian sử dụng của tivi bằng cách... search trên forum, hihi

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Cám ơn các bác nhiều.

1. Tivi Sony đời 2013 và 2014 đều viền nhôm xước nên họ không dán nylon bác nhé. Nếu viền nhựa thì mới cần dán nylon để chống xước.

2. Bụi đầy thì hàng trưng bày rồi. Cách chuẩn nhất là bác check thời gian hoạt động của tivi (có 1 thớt riêng cạnh thớt này, bác chịu khó nghiên cứu). Nếu tivi mới chuẩn thì thời gian sử dụng chỉ dăm ba tiếng thôi (vài tiếng là do bộ phận QA ở nhà máy họ check, hoặc do đại lý check).

phongact

Em cám ơn 2 bác nha. Mai e e check thời gian sử dụng xem thế nào.

dangthang

Member

Bác thương gia nào ở Tp.HCM con 42w804A ib em giá với, em đang muốn lấy con này.
Cảm ơn các bác nhiều

dangthang

Member

Post 1 mà ra 2 ban y chang, bác mod xóa giúp. Thanks

Các bác cho em hỏi chút, em xem mấy cái clip review trên youtube về w804a trong application đều thấy có mục 3d, sao em tìm của nhà em thì k thấy nhỉ?

kientrung84

Các bác cho em hỏi chút, em xem mấy cái clip review trên youtube về w804a trong application đều thấy có mục 3d, sao em tìm của nhà em thì k thấy nhỉ?

Bác nhầm hay sao ý chứ, application làm gì có 3D. Nó chỉ có 1 cái application chạy file âm thanh, hình ảnh, âm nhạc chung tên gọi là "media player". Cái "media player" này chơi được cả file hình 2D và 3D. Bác kiếm file phim 3D copy ra usb, ổ cứng cắm vào là nó chạy được ngay.

Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Bác nhầm hay sao ý chứ, application làm gì có 3D. Nó chỉ có 1 cái application chạy file âm thanh, hình ảnh, âm nhạc chung tên gọi là "media player". Cái "media player" này chơi được cả file hình 2D và 3D. Bác kiếm file phim 3D copy ra usb, ổ cứng cắm vào là nó chạy được ngay.

ah hình như mình xem trên youtube thì mục 3D nó ở trong Sony Entertainment Network, chắc là k có sẵn ở VN hay sao ấy. Mình nghĩ là trong đấy sẽ có video 3D chỉ việc bấm vào là xem thôi k phải down. Cũng copy rồi bác ah nhưng mà file nặng, down lâu quá :(

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

ah hình như mình xem trên youtube thì mục 3D nó ở trong Sony Entertainment Network, chắc là k có sẵn ở VN hay sao ấy. Mình nghĩ là trong đấy sẽ có video 3D chỉ việc bấm vào là xem thôi k phải down. Cũng copy rồi bác ah nhưng mà file nặng, down lâu quá :(

Việc gì phải khổ thế bác. Bớt ăn bớt tiêu tí, chịu chi 300-400k ra hàng phim HD người ta copy cho full ổ 2TB, 2D 3D có tuốt tuột, thích thể loại gì cũng có. Xem cả năm.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Việc gì phải khổ thế bác. Bớt ăn bớt tiêu tí, chịu chi 300-400k ra hàng phim HD người ta copy cho full ổ 2TB, 2D 3D có tuốt tuột, thích thể loại gì cũng có. Xem cả năm.

Em đồng ý với bác, copy vào hdd xem vừa chất lượng lại đỡ bực mình .

Chickbong

Mình có nhu cầu mua em này, thương gia nào còn hàng cho mình thông tin với

pressto

Các cao thủ cho em hỏi với e cài app " tv sile view" trên iphone 5s mà ko tài nào connect được với cái tv thế là bị làm sao nhỉ, hay phải thiết lập ntn, bác nào làm đc cho em cái hướng dẫn cụ thể với để e đỡ phải gọi sevice ạ

Các cao thủ cho em hỏi với e cài app " tv sile view" trên iphone 5s mà ko tài nào connect được với cái tv thế là bị làm sao nhỉ, hay phải thiết lập ntn, bác nào làm đc cho em cái hướng dẫn cụ thể với để e đỡ phải gọi sevice ạ

Cái này tivi và iphone của bạn cùng kết nối vào 1 mạng wifi nha.
Xong bạn lên youtube xem clip này là ok
[video=youtube;79vVT1ktcPs]https://www.youtube.com/watch?v=79vVT1ktcPs[/video]

Bạn nào biết cách chia sẻ video trên ipad 3 bằng tính năng Wifi direct lên Tivi Sony này được k, em làm mà không được, hic

gacon

Mua được 1 tuần hôm nay mới có thời gian test, kết nối để chia sẻ file hình ảnh và video lên tivi từ iphone ipad laptop và đt android qua wifi tốt, xem youtube ok dù nhập chữ hơi khó, dù sao như thế là đủ so với nhu cầu
laptop thì bác dùng phần mềm nào để kết nối với tivi thế bác

kientrung84

Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Bạn nào biết cách chia sẻ video trên ipad 3 bằng tính năng Wifi direct lên Tivi Sony này được k, em làm mà không được, hic

Bật phản chiếu hình ảnh lên, khi đó mọi hình ảnh trên màn hình ipad, điện thoại sẽ hiện ngay tức thì trên tivi. Dùng phần mềm media player nào đó trên ipad chạy file video thì trên tivi ta xem được y như vậy.

Sự truyền thông tin giữa ipad, điện thoại sang tivi lúc này chính là nhờ sóng wifi direct.

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Mình đã thử tính năng phản chiếu hình ảnh với con Sky a880s của mình, nhưng không dùng đường truyền wifi direct bác ạ, hai con kết nối với chung wifi là được khi ấy thì con sky nó không mất tính năng lên mạng. Mọi thứ diễn ra trên Sky thì trên TV có hết từ việc: Chụp ảnh, lướt Web, chơi game đua xe, xem phim... Kết nối khá nhanh độ trể rất ít gần như tức thì, cái đấy gọi là kết nối MIRACAST. Cái Ipad của mình thì bó tay :).
Ps: đua xe Alpha 8 khá đã các bác ạ, nhìn trên màn TV tha hồ mà chạy :).

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Mình đã thử tính năng phản chiếu hình ảnh với con Sky a880s của mình, nhưng không dùng đường truyền wifi direct bác ạ, hai con kết nối với chung wifi là được khi ấy thì con sky nó không mất tính năng lên mạng. Mọi thứ diễn ra trên Sky thì trên TV có hết từ việc: Chụp ảnh, lướt Web, chơi game đua xe, xem phim... Kết nối khá nhanh độ trể rất ít gần như tức thì, cái đấy gọi là kết nối MIRACAST. Cái Ipad của mình thì bó tay :).
Ps: đua xe Alpha 8 khá đã các bác ạ, nhìn trên màn TV tha hồ mà chạy :).

Hình như bác có nhầm lẫn, Miracast là giao thức xây dựng trên Wifi direct chứ không phải trên Wifi hotspot đâu. Do đó hai con kết nối chung với wifi hotspot không phải là điều kiện cần thiết để hai thiết bị này kết nối được với nhau như bác nói.

Em nhớ đọc ở đâu đó trên diễn đàn này có bác nói với tivi Sony thì Miracast chính là Wifi direct.

http://genk.vn/pc-do-choi-so/tim-hi...khong-day-cua-tuong-lai-20121108050855852.chn

Bên trên