KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

renhat

Well-Known Member
Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

55w800 e đang có giá cực tốt 29trxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx. bác có nhu cầu alo e nha!

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

theo em được biết wifi direct chỉ dùng kết nối thiết bị với tivi chứ không dùng internet được đâu bác

Sau đây em xin minh họa sử dụng wifi direct để thực hiện kết nối điện thoại với tivi theo chuẩn DNLA +PU+, tức là đẩy nội dung đang phát (video, nhạc, ảnh) sang màn hình tivi:

Trước hết là đọc hướng dẫn:

Sau đó thực hiện:
Phát video Thúy Nga:

Phát nhạc:

Phát ảnh:

Sở dĩ phát được như vậy là nhờ kết nối wifi direct giữa điện thoại và tivi:

Cài này được Sony gọi là kết nối DLNA điều khiển đẩy, tức là mình đẩy nội dung multimedia đang phát sang tivi mà không nhất thiết phải thực hiện bằng cách phản chiếu màn hình. Cài này bị giới hạn trong file multimedia, lướt web hay xem youtube thì không thể đẩy sang tivi được.

Chỉnh sửa lần cuối:

kientrung84

Sao em phát phim bình thường từ laptop qua TV thì ok (wifi direct) mà phát phim Hd hay 3d dung lượng lớn là máy nhận chậm và TV thường xuyên bị khởi động lại?!

Do đường truyền không dây kiểu này nó có giới hạn. Bác thử truyền bằng cáp HDMI xem, nếu mượt thì 100% là do đường truyền không dây có giới hạn.

renhat

Well-Known Member

bác gọi hãng xem hãng bảo sao

RC213v

Em xin gia nhập hội 804, em mua con 42 tháng 1 giá 14,5 củ không biết có thơm ko ? Các bác có biện hiện tượng phát file HD thì lúc đầu có cảm giác nó lag sau đó một tí thì nó hết cho dù em có để con Zu gần kế TV nó vẫn bị và TV thì em chỉ để một mình không gần bất cứ thiết bị nào? Con này sài Dcom nó đốt $ ghê quá.

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Dùng cáp HDMI thì vô tư, mượt lắm nhưng mà hok thích dây. Em định dùng đường truyền ADSL để chia sẻ file nhằm phát không dây qua wifi nhưng mà vẵn lăn tăn không biết đường truyền bao nhiêu là phù hợp cho full Hd hoặc 3d

Cái này phải gọi hãng là cái chắc rồi. :-bd

[chuot]

Member

Các bác cho hỏi dùng app gì trên android để phát wifi direct qua tivi vậy

I3aby_Killer3

w804a hôm nay tự nhiên bị tắt rồi chớp đèn đỏ 8 lần là lỗi gì thế các bác???

havandong

Em chuẩn bị mua W804A, các bác chỉ em cách kiểm tra đc k. Em cung hơi lăn tăn vụ TVB 2 gì gì đó, hở sáng. Các bác thương giá có giá tốt inbox em nhá. HCM. THanks

I3aby_Killer3

Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Cái này phải gọi hãng là cái chắc rồi. :D

Thấy dùng vẫn bình thường hi vọng vẫn bình an vô sự nhưng chắc mai vẫn phải gọi hãng hỏi cho chắc bác à. :) Đọc trên google thấy hãng nói chớp đỏ 8 lần là code lỗi audio nhưng nghe vẫn ngon lành mà nhỉ. Nãy thấy chớp lia lịa thấy ghê quá, cứ nghĩ là toi rồi chứ :)

I3aby_Killer3

Em chuẩn bị mua W804A, các bác chỉ em cách kiểm tra đc k. Em cung hơi lăn tăn vụ TVB 2 gì gì đó, hở sáng. Các bác thương giá có giá tốt inbox em nhá. HCM. THanks
TVB-T2 thì dòng này chắc chắn có, bác khỏi phải đắn đo vụ TVB này. Hở sáng thì lúc nv lắp máy bác test xem nếu nặng quá thì nên bảo đổi ngay cho còn nếu hở chút ít thì cứ lấy mà dùng đy bác vì đó là bệnh chung rồi. Nếu hở ít thì cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến chất lượng hình ảnh cả.

kientrung84

Thật là may mắn cho bác vì model cuối cùng của dòng W804 này là 42W804 đã hết hàng. Bác không phải lăn tăn cả 2 vụ hở sáng và DVB-T2 nữa. Số bác số sướng đó. :D

Sony đã đưa 42W804 vào mục "mẫu trước đây", tức là model không sản xuất nữa:

http://www.sony.com.vn/product/kdl-42w804a

con 42w804a nhà các bác có bị hiện tượng là màn hình nó bị lỏng em ấn vào thấy nó thụt hẳn vào không bám chắc vào các viền nhôm, em nghi là nó lỏng thế nên cái góc trên cùng của nhà em bị hở sáng các bác ạ. Em cũng mới gọi KTV đến để kiểm tra.

manhtran71

Well-Known Member

Sau khi KT kiểm tra bác cập nhật thông tin nhé.

Sau khi KT kiểm tra bác cập nhật thông tin nhé.
ok bác, thế bác có bị như thế không? Em thấy góc trên nó sáng bất thường nên nghi là màn hình và viền lắp ráp không khớp và thử kiểm tra thì thấy nó lỏng quá.

I3aby_Killer3

cái vụ này thì xác nhận là con của mình cũng bị. Nhưng mấy góc kia nó có thế ko hay mỗi hóc đó bị vậy bác?

các góc kia cũng lỏng không bám chắc vào cạnh, còn hở sáng thì có mỗi 1 góc thôi bác ah. Đấy là lỗi của model w804a này rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

DigiCity Group

Well-Known Member

các góc kia cũng lỏng không bám chắc vào cạnh, còn hở sáng thì có mỗi 1 góc thôi bác ah. Con này hết hàng rồi mong Sony đổi sang cho con w700b vậy chứ con này không hở nhiều thì cũng hở ít. Đấy là lỗi của model w804a này rồi.

Chấp nhận sang e 700B thì mất đi cái 3D thụ động bác à :(

Chấp nhận sang e 700B thì mất đi cái 3D thụ động bác à :(

em cũng tiếc lắm bác ah vì thỉnh thoảng xem 3d cũng mang đến cảm giác khác nhưng chắc thôi vậy vì 42 cũng hơi nhỏ so với 3d. Nếu có phép màu Sony đổi cho 50w800b thì em các tiền và đổi luôn :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên