KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

trunglt2505

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Cài đặt lại cấu hình xuất xưởng. Mà tại sao bác phải chọn chế đọ đó, bác muốn hình ảnh sáng hơn bác chỉ việc vào cìa đặt hệ thống> sinh thái > tắt cảm biến ánh sáng là Ok, khi tắt cảm biến ánh sáng bác phải giảm ánh sáng nền trước nhé ( trong phần hiệu chỉnh hình ảnh) khoảng 4hay 5 là được. Đoán mò ý định của bác mà tư vấn :).
Bác cho e hỏi luôn sao e vào facebook k vào dc. Muốn vào các trang web cũng k biết điền địa chỉ chỗ nào nữa

manhtran71

Well-Known Member

Bác cho e hỏi luôn sao e vào facebook k vào dc. Muốn vào các trang web cũng k biết điền địa chỉ chỗ nào nữa

Face có thể bị chặn mà mình cũng ít dùng trên TV vì smartphone và Ipad đã làm tốt việc này :).
Còn dùng trình duyệt Web cũng đơn giản bác chỉ cần set lần đầu để dùng cho những lần sau. Vào trình duyệt> bấm Option> bấm "nhập URL" bảng chữ hiện ra bác xoá hết chữ và nhập lại như sau (trên bản chữ có sẳn bác cứ chọn thôi) Google ( phải gõ cho đủ nhé) > enter. Khi trang google hiện ra bác lại bấm option tìm tới mục " đặt làm trang bắt đầu" thế là sau này bác vào trình duyệt thì nó sẽ có sẵn google cho bác tìm kiếm, cứ click vào ô tìm kiếm của google và gõ từ khoá là OK (bác dùng chuột không dây sẽ tiện hơn), còn chưa có chuột thì dùng remote click phím điều hướng để đưa đến ô mình cần nhé.
Còn 1 số tuỳ chọn khác bác ngâm cứu nhé: cửa sổ, đánh dấu, thông tin tra cứu gần đây...
Còn 1 cái nữa là khi vào Web mặc định của NSX trang hiện rất nhỏ bác vào option> "trình chiếu"> phóng đại hết màn hình cho nó sướng, phóng to cỡ chữ nữa nhé. Chúc bác thành công.

hongut_doclap

W804A có đọc được sub rời hay sub trong khi đọc file avchd (.m2ts thì phải) không? Nếu có nhờ bác nào hướng dẫn giúp. Mình có thử chép phụ đề rời đổi tên giống với file trong thư mục stream của thư mục bluray, dù đọc được file film nhưng không cách nào hiển thị sub được?

tv 42W804A mình xem được phụ đề rời, nhưng ko hiện dấu, đang tìm cách chỉnh đây.
mình chép phim 3D SBS vào ổ cứng, xem cũng đẹp lắm

Hernandez_420

Em đang muốn mua em này 42" để xem HD-BD và em cũng thích xem 3D nữa ,các bác mách em chỗ mua giá tốt bao test được không ạ ,em ở Hà Nội ? Em cảm ơn !!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

DigiCity Group

Well-Known Member

Em đang muốn mua em này 42" để xem HD-BD và em cũng thích xem 3D nữa ,các bác mách em chỗ mua giá tốt bao test được không ạ ,em ở Hà Nội ? Em cảm ơn !!!!!
Hi bác, cứ alo em bác nhé bao test với rất nhiều chế độ trước và sau mua sẽ khiến bác hài lòng.

tusitat1912

Mấy bác thương gia cho hỏi giá chuẩn của con Sony 42w804 bây giờ là bao nhiêu nhở? Định mua cho ông bà già 1 cái, còn phòng mình thì đã có con 42LA6200 rồi :D

ndchieu22

Well-Known Member

Mấy bác thương gia cho hỏi giá chuẩn của con Sony 42w804 bây giờ là bao nhiêu nhở? Định mua cho ông bà già 1 cái, còn phòng mình thì đã có con 42LA6200 rồi :D

Bác chịu khó mua tivi nhỉ, model này giờ hết hàng giá lại nhíc lên rồi , lúc rẻ sẵn hàng bác ko lấy, thôi bác mua con 42w700B biếu các cụ đi ah!

Haxen

Well-Known Member

Mình thấy giá chuẩn là 14,900,000 còn giá các bác sale thì rất tốt bác à

DigiCity Group

Well-Known Member

Hi bác, em inbox bác rồi nhé hy vọng em được tiếp tục phục vụ bác và gia đình :D , tiếp nói em 42la6200 năm ngoái .

binh an

Member

muốn biết tivi 804a đó sản xuất vào thời gian nào thì check kiểm tra như nào ạ các bác chỉ dẫn giúp e ???

ndchieu22

Well-Known Member

muốn biết tivi 804a đó sản xuất vào thời gian nào thì check kiểm tra như nào ạ các bác chỉ dẫn giúp e ???
ngoài vỏ thùng ghi rõ tháng và năm sx mà bác ơi

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Chả cứ W804, dòng nào của Sony thì cũng có tem đằng mặt sau ghi rõ model, seri, tháng năm sản xuất, nơi sản xuất.

Đây là con của em, sản xuất October 2013, made in Malay:

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em đang dùng 42W804A kết nối với ổ gắn ngoài 2TB của WD chạy khá mượt, không lỗi gì cả. Vậy dòng tv này có chạy được HDD 3TB hoặc 4TB không các bác? Em định mua thêm ổ dung lượng lớn hơn, muốn hỏi các bác cho chắc ăn kẻo mua về không gắn được thì phí tiền.

Mới học được ít bí kíp chỉnh màu của Bác manhtran71, giờ xem thấy đẹp lung linh luôn, hihi. Cảm ơn bác manhtran71 nhiều nha

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Mới học được ít bí kíp chỉnh màu của Bác manhtran71, giờ xem thấy đẹp lung linh luôn, hihi. Cảm ơn bác manhtran71 nhiều nha

Em thấy cứ đặt ở chế độ "tiêu chuẩn" là xem thấy rất ổn rồi. Từ lúc mua chưa bao giờ xem film hành động hay võ thuật gì nên chưa thấy những bất cập về hình ảnh. :-j

Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Em thấy cứ đặt ở chế độ "tiêu chuẩn" là xem thấy rất ổn rồi. Từ lúc mua chưa bao giờ xem film hành động hay võ thuật gì nên chưa thấy những bất cập về hình ảnh. :-j

Có chỉnh có khác chứ bác :)

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Có chỉnh có khác chứ bác :)

Chỉnh là để theo ý thích, theo mắt mỗi người. Mỗi người mỗi ý thích nên hãng bao giờ cũng để chức năng cho phép tùy chỉnh.

Còn các chế độ đặt sẵn thì các chuyên gia của hãng đã nghiên cứu, căn chỉnh chán chê rồi mới đặt ra như thế. Nó cũng có lý riêng của nó chứ không phải họ tùy tiện đặt thế nào thì đặt.

luongminhhai

Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

W674 thì dùng cục nguồn ngoài rời giống như laptop vậy. Bác kiểm tra xem, dễ hỏng cục nguồn thôi, còn tivi bình an vô sự.

Tuyệt đối tránh cho thợ sửa, như thế sẽ mất quyền lợi được bảo hành các lần sau.

Cục nguồn cũng được bảo hành theo thời hạn của tivi cho nên nếu xác định hỏng cục nguồn thì chỉ phải gửi cục nguồn về HN thôi. Bác có thể nhờ thợ đo kiểm cục nguồn là biết ngay có phải hay không.

ok bác, cảm ơn bác nhé, để mai e thử mang cục nguồn ra thợ check xem thế nào, mấy hôm nay bận quá giờ mới mò lên 4rum đc

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Nhà em đang dùng 42W804A kết nối với ổ gắn ngoài 2TB của WD chạy khá mượt, không lỗi gì cả. Vậy dòng tv này có chạy được HDD 3TB hoặc 4TB không các bác? Em định mua thêm ổ dung lượng lớn hơn, muốn hỏi các bác cho chắc ăn kẻo mua về không gắn được thì phí tiền.

Mình cũng đang xài con giống bác. nhưng chỉ xài HDD 2TB, chưa xài 3TB.
Nếu bác muốn xài 4TB tốt nhất bác xài 2 HDD loại 2TB sướng hơn, lỡ hư 1 cái thì còn cái xê cua

kientrung84

Em nhớ đã đọc ở đâu đó nói tivi Sony hỗ trợ được ổ cứng tối đa đến 4TB. Tuy nhiên, như bác thấy, xử lý của tivi vốn nó đã chậm thua máy tính rồi, gắn ổ càng to nó đọc và xử lý càng lâu. Nên dùng 2TB đổ lại thôi.

Bên trên