Hướng dẫn tải phim trên HBO Go , Vie On , Fim+

kienhirro

mấy bác cho em hỏi em lấy được link m3u8 nhưng ở dạng blob:https://rr6-sn-8qj-i5o6k.gooqlevideo.com... nếu để như vậy thì yt-dlp không đọc đc, mà nếu tải file m3u8 xuống thì dùng N_m3u8DL cũng không tải được. mấy bác giúp em câu lệnh import file m3u8 đã tải về máy vô yt-dlp để chuyển thành video đc k ạ. thanks

kienhirro

Hướng dẫn tải phim trên TV HAY (Chào năm 2022)

Hello, xin chào các bạn! Hôm nay, chúng ta lại gặp nhau sau nhiều tháng xa cách. TVHay - một trang xem phim online rất rất nổi tiếng với phim thuyết minh cho nên họ cũng bảo vệ sản phẩm của họ (đã bỏ tiền ra thuê người đọc thuyết minh trong studio).

Ở những phần hướng dẫn trước, khi chọn server là S.PRO thì khi có link đến tập tin M3U8 và đưa cho công cụ N_m3u8DL_CLI để tải bình thường nhưng hôm nay bạn sẽ gặp lỗi "Error in reading file" khi download phân mảnh đầu tiên. Tại sao vậy? TVHay đã sử dụng phương pháp gì mới chăng?

Nếu xem kỹ đường dẫn đến tập tin phân mảnh thì bạn sẽ thấy TVHay đã chỉ đến tập tin HTML gây khó khăn cho công cụ N_m3u8DL_CLI của chúng ta

Đừng lo. Bạn có thể sử dụng một công cụ khác. Đó là: yt-dlp.exe để tải. Không còn đơ nữa.

Ngoài ra, tôi thích sử dụng YDL-UI Portable (đã mod sang yt-dlp.exe thay vì youtube-dl.exe) - một giao diện GUI để có cái nhìn trực quan hơn

Như vậy, bài học kinh nghiệm là: Với cùng một tính năng download, hãy học hỏi sử dụng nhiều công cụ để thay thế lẫn nhau khi cần thiết.

Sau khi đã có audio thuyết minh 2 kênh rồi, có thể xem tiếp các bài viết sau đây:
Hẹn gặp lại.
File m3u8 khi tải về cũng dạng html này thì N_m3u8 không tải đc. Còn link tải fime m3u8 thì lại dạng blob yt-dlp lại không đọc đc. Tải file m3u8 về máy thì e k biết làm sao để dùng yt-dlp tải mà nó ra thành mp4. Các bác giúp e với, thanks

cuong123

Well-Known Member
Tạo 1 web server rồi tạo file m3u8 như là http://127.0.0.1/m3u8/phimphimblabla.m3u8 rồi dùng yt-dlp tải về với cú pháp: yt-dlp.exe http://127.0.0.1/m3u8/phimphimblabla.m3u8
File m3u8 khi tải về cũng dạng html này thì N_m3u8 không tải đc. Còn link tải fime m3u8 thì lại dạng blob yt-dlp lại không đọc đc. Tải file m3u8 về máy thì e k biết làm sao để dùng yt-dlp tải mà nó ra thành mp4. Các bác giúp e với, thanks

Hover

Member
Có ai có tài khoản Danet có thể check hộ nếu dùng tài khoản có phí thì phim trên đó là 1080p hay chỉ 720p nhỉ. Mình xem thử mấy phim free thì chỉ có 720p.

alobabyday

Các bác cho em hỏi, với hls mã hoá từng mảnh .ts ntn thì làm sao giải mã được?
Em dùng open ssl chạy command cũng ko đc

zinzuno

Uploader
Mọi người cho hỏi mình hay tải vieon bằng IDM với N_m3u8DL mà nay hình như nó mã hóa rồi không biết có cách nào để tải không ạ. Cám ơn

vietkhoaxauzai

HƯỚNG DẪN CÁCH DÙNG CDM + KẾT HỢP VỚI WKS-KEYS ĐỂ LẤY CHÌA KHÓA
Vào thư mục WKS-KEYS, mở cmd lên chạy tệp l3.py

Bạn ơi, mình gặp lỗi như thế này khi mở file l3.py thì phải sử lý như thế nào vậy bạn?
D:\WKS-KEYS>python l3.py
Traceback (most recent call last):
File "l3.py", line 9, in <module>
from pywidevine.L3.cdm import cdm, deviceconfig
File "D:\WKS-KEYS\pywidevine\L3\cdm\cdm.py", line 10, in <module>
from pywidevine.L3.cdm.formats import wv_proto2_pb2 as wv_proto2
File "D:\WKS-KEYS\pywidevine\L3\cdm\formats\wv_proto2_pb2.py", line 33, in <mo
dule>
_descriptor.EnumValueDescriptor(
File "C:\Users\Administrator\AppData\Local\Programs\Python\Python38-32\lib\sit
e-packages\google\protobuf\descriptor.py", line 755, in __new__
_message.Message._CheckCalledFromGeneratedFile()
TypeError: Descriptors cannot not be created directly.
If this call came from a _pb2.py file, your generated code is out of date and mu
st be regenerated with protoc >= 3.19.0.
If you cannot immediately regenerate your protos, some other possible workaround
s are:
1. Downgrade the protobuf package to 3.20.x or lower.
2. Set PROTOCOL_BUFFERS_PYTHON_IMPLEMENTATION=python (but this will use pure-Py
thon parsing and will be much slower).

More information: https://developers.google.com/protocol-buffers/docs/news/2022-
05-06#python-updates

Bên trên