Hơn 16tr cho chiếc tivi LED 3D 42LM6200 - Các bác nghĩ sao ???????

vespa_tre

Active Member
Ðề: Hơn 16tr cho chiếc tivi LED 3D 42LM6200 - Các bác nghĩ sao ???????

không biết giá bn ở mediamart là bn nhỉ?em đang định múc 1 em.bên hào nam đống đa bán 14tr3

thaygiao

vừa check giá ở mediamart , giá h là 18.9 T là sao, tăng khiếp đảm luôn

chon_hoi

Member

Theo cảm nhận riêng của em thì như thế này:
- Nếu bác đã sử dụng tivi Sony rồi thì bác mua con này về bác sẽ chán ngay vì màu sắc thể hiện kém xa Sony.
- Tivi này thể hiện 3d khá tốt, kính nhẹ, hình sâu, nhận được usb dung lương lên đến 2tb, chạy được rất nhiều file nhưng màn hình lại bị hở sáng rất khó chịu. Nhìn rõ nhất khi các bác bật tivi.
E mới lấy 1 e về được vài ngày nhưng đã muốn bán đi luôn đây. Vì mới lấy về được ít ngày nên mới chỉ có cảm nhận đươc thế thôi.
Vài dòng ý kiến để ae tham khảo và bỏ quá cho nếu có nhận xét chưa chính xác

hanmeHD

Member

- Nếu bác đã sử dụng tivi Sony rồi thì bác mua con này về bác sẽ chán ngay vì màu sắc thể hiện kém xa Sony.
- Tivi này thể hiện 3d khá tốt, kính nhẹ, hình sâu, nhận được usb dung lương lên đến 2tb, chạy được rất nhiều file nhưng màn hình lại bị hở sáng rất khó chịu. Nhìn rõ nhất khi các bác bật tivi.
E mới lấy 1 e về được vài ngày nhưng đã muốn bán đi luôn đây. Vì mới lấy về được ít ngày nên mới chỉ có cảm nhận đươc thế thôi.

Bac tinh ban thi de e, ma bac o dau the? cho e cai so de lien lac voi, e o Vung tau

chon_hoi

Member

Èo. Em ở Hà nội bác ơi. Em mua KM ở Mediamart 12,9tr

Re: Ðề: Hơn 16tr cho chiếc tivi LED 3D 42LM6200 - Các bác nghĩ sao ???????

Mình cũng mới lấy ở Mediamart lúc 12.9tr. Màu sắc kém Sony ở dòng trung và cao cấp thôi, chứ dòng cùng tiền em thấy LG hơn nhiều. Còn vụ hở sáng thì đúng là lúc bật lên nó sáng trưng nhưng khi xem phim thấy chảng ảnh hưởng gì cả vì lúc phim chiếu cảnh tối thì lại chẳng thấy có ánh sáng nào ở 4 góc cả

hanmeHD

Member

Hien tai Khang An Phat HCM dang ban voi gia 13.700.000 bac nao xuc thi nhanh chan nhe

minhdangkt

Well-Known Member

Èo. Em ở Hà nội bác ơi. Em mua KM ở Mediamart 12,9tr

Ngoài HN bán rẻ ghê nhỉ.

Mà em này hình như chân đế bình thường chứ đâu có chữ U như LM7600 các bác nhỉ? nhìn có đẹp như LM7600 không các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

Haxen

Well-Known Member

Mình cũng thấy Khang an Phát bán rẻ thiệt, rẻ hơn cả My Kim luôn

davidken

Active Member

Mới lụm con này xong, 13tr7 ở Minh Phương. Sao mình hỏi kỹ thuật LG nó nói chỉ hổ trợ tốt cho HDD 1TB thôi ta. Làm chỉ mua HDD1TB
Sẳn tiện cho hỏi con nảy đi với Z5500 có hợp ko vậy? hoặc dàn nào ra DTS vì chỉ có Optical mà thôi

hanmeHD

Member

Mới lụm con này xong, 13tr7 ở Minh Phương. Sao mình hỏi kỹ thuật LG nó nói chỉ hổ trợ tốt cho HDD 1TB thôi ta. Làm chỉ mua HDD1TB
Sẳn tiện cho hỏi con nảy đi với Z5500 có hợp ko vậy? hoặc dàn nào ra DTS vì chỉ có Optical mà thôi

Bac cho may cai review ve con nay di bac oi, hinh anh, mau sac. chat luong the nao ha bac? tinh xuc con nay ma van con lan tan qua

trung750

Member

Lại bọn KT LG,bác cứ lấy ổ 2tB cắm thử xem nó đọc được? Đọc ầm ầm,tiếc cho bác

bogiashare

Cụ nào không dùng phiếu khuyến mại của bọn LG để lại cho em nhé! :D

nemesis96

hiện giờ ở Sài Gòn có chỗ nào bán con này ngon giá tốt không vậy mấy bác? Chỉ em với? Đang có nhu cầu nè.

ToxicNo1

Thông tin mới :

Tivi LED LG 42LM6200 - 42inch, Full HD, 3D TV, Tần số quét 400Hz
Giá bán : 13.300.000 VNĐ
Khuyến mại : 6 kính 3D

dangthang

Member

Bác ToxicNo1 bán rẻ thiệt, bác ở Hà Nội hay Tp.HCM vậy bác?

thientruc

Banned

Mình cũng mới mua 1 cái 42LM6200, khi xem phim thì thấy khi một vật thể chuyển động hơi nhanh, mình có cảm giác nó bị răng cưa, khi nó ngừng lại hoặc giảm tốc thì hình ảnh của nó được phục hồi. Mới đầu mình nghĩ là có thể do chất lượng file film kém, nhưng mình đã thử nhiều file 720p, 1080p của các nhóm encode nổi tiếng thì kết quả vẫn vậy, rất khó chịu. Khi xem lại =laptop thì không thấy hiện tượng đó.Không biết TV mình vậy là bị vấn đề gì ?

Bên trên