Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

supportitvplus

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Chào bác supportitvplus.
Em đang xài con Himedia Q10IV vẫn còn bảo hành. Từ lúc mới mua máy đang xài FW 1.0.9, sau nhiều lần nâng cấp lên 3.0.1; 3.0.2 máy vẫn chạy ổn định nhưng từ khi nâng lên bản 3.0.3 (download trên trang http://itvplus.net) thì Kodi bị dính lỗi văng ra màn hình Home. Em đã downgrade về lại các bản 3.0.2; 1.0.9 thì vẫn bị lỗi này, xin hướng dẫn cách khắc phục. Nếu không được em có thể mang đi bảo hành được không? Cảm ơn bác.
Bác thử giúp em, reset cứng máy( rút nguồn, chọc reset, cấp nguồn). Như vậy thì máy clear sạch sẽ nhất ạ. Rồi bác chạy thử lại KODI xem còn bị hiện tương đó nữa ko, Nếu vẫn bị bác mang qua bên em bảo hành thôi :D Có gì mà ko được ạ!!!
Chúc bác sớm khắc phục được box.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Chào bác supportitvplus.
Em đang xài con Himedia Q10IV vẫn còn bảo hành. Từ lúc mới mua máy đang xài FW 1.0.9, sau nhiều lần nâng cấp lên 3.0.1; 3.0.2 máy vẫn chạy ổn định nhưng từ khi nâng lên bản 3.0.3 (download trên trang http://itvplus.net) thì Kodi bị dính lỗi văng ra màn hình Home. Em đã downgrade về lại các bản 3.0.2; 1.0.9 thì vẫn bị lỗi này, xin hướng dẫn cách khắc phục. Nếu không được em có thể mang đi bảo hành được không? Cảm ơn bác.

Up lại theo cách resote thử xem a

anhbayxi

Member

Các bác cho hỏi là Q8IV root kiểu gì vậy? Tìm hoài k thấy hướng dẫn root dòng này trong khi từ Q1 tới Q10 đều có trừ mỗi cái này.
Các bác phân phối hàng Himedia vào phản hồi thông tin giùm em cái =((

anhbayxi

Member

Cách root của các box Himedia dòng Q đều như nhau mà bác :D Bác cứ thử đi ạ.

Cảm ơn bác supportitvplus nhiều. Em đang lăn tăn vì hôm bữa trước có hỏi đồng chí ktv cũng của bên bác thì đồng chí đấy nói là nếu root theo file bên bác dành cho Q1 đến Q10 up lên thì Q8 bị brick sẽ k được bảo hành bác ơi. Vì vậy nên em đang lăn tăn chưa dám liều. Khổ thân em quá @-)

supportitvplus

Cảm ơn bác supportitvplus nhiều. Em đang lăn tăn vì hôm bữa trước có hỏi đồng chí ktv cũng của bên bác thì đồng chí đấy nói là nếu root theo file bên bác dành cho Q1 đến Q10 up lên thì Q8 bị brick sẽ k được bảo hành bác ơi. Vì vậy nên em đang lăn tăn chưa dám liều. Khổ thân em quá @-)

Ặc ặc!!! Chắc bạn ktv đấy nhầm đấy bác. Tất cả các Android Box dòng Q đều có cách Root giống nhau bác ạ. Bản firmware trên Himedia Q8 của bác đang là bản bao nhiêu vậy ạ?

anhbayxi

Member

Ặc ặc!!! Chắc bạn ktv đấy nhầm đấy bác. Tất cả các Android Box dòng Q đều có cách Root giống nhau bác ạ. Bản firmware trên Himedia Q8 của bác đang là bản bao nhiêu vậy ạ?

Em đang dùng 3.0.3 bác ah. Tính hay đua đòi nên cứ có bản ROM mới là em thử luôn :D

Xin chỉ cách hát karraoke từ HDD với Q10 IV, dùng smart Karaoke Player bỏ bài hát karra file MKV vào ổ cứng vô phần mềm chọn đường dẫn, vấn thấy bài hát, nhưng bấm vào nó cứ chạy tít ko play đc bài karra, nhưng vô media center vẫn xem đc.. Ko hỉu sao mong các cao nhân chỉ giáo. Thanks

supportitvplus

Cứ chơi thôi bác :D
Bản 3.0.3 e cũng chưa kịp tìm xem có file root ko, vì file đó hình như ko giống với file của các bản 1.0.9 đổ về trước...
Cái này em sẽ nghiên cứu sớm và trả lời bác nhá :x

ngonphi_bg

Member

Mình dùng Q10 kết hợp với Lọc sansui bãi và ampli jargua 303xg của sóng nhạc không thấy bị sôi như các bác bảo.

anhbayxi

Member

Cứ chơi thôi bác :D
Bản 3.0.3 e cũng chưa kịp tìm xem có file root ko, vì file đó hình như ko giống với file của các bản 1.0.9 đổ về trước...
Cái này em sẽ nghiên cứu sớm và trả lời bác nhá :x

Cảm ơn bác supportitvplus nhiều nhiều @};-@};-@};-

khanhhoa2002

Em đang dùng con Q8, phát file offline MKV, nếu dùng Trình Media của máy thì ngon nhưng không có chapter, playlist, nếu dùng VLC thì bị rang cưa, mặc dù đã config các kiểu, nếu dùng Kodi thì hình lag không xem được, các bác có kao kiến gì không ạ.

ngonphi_bg

Member

Cách copy 1 file từ usb vào thẻ của Q10 và ngược lại như thế nào vậy các bác?

kisazi

Member
Himedia Q8 bật 24/7 có sao ko các bác? Bị nóng cháy ko nhỉ. Nếu nó chạy liên tục được như điện thoại thì tốt quá. Mình tính gắn thêm box hdd có chứa hdd vào q8 này để xem phim và làm ổ mạng.

eolohd

Active Member

Em đang dùng con Q8, phát file offline MKV, nếu dùng Trình Media của máy thì ngon nhưng không có chapter, playlist, nếu dùng VLC thì bị rang cưa, mặc dù đã config các kiểu, nếu dùng Kodi thì hình lag không xem được, các bác có kao kiến gì không ạ.

Trình mặc định của Q8 là ngon nhất trong tất cả các dòng box rồi bác ạ, nuốt mọi định dạng. Chưa có App nào play nuột như vậy mà support chapter, bác đành phải chấp nhận thôi.

smilegirl

Active Member

Bác thử giúp em, reset cứng máy( rút nguồn, chọc reset, cấp nguồn). Như vậy thì máy clear sạch sẽ nhất ạ. Rồi bác chạy thử lại KODI xem còn bị hiện tương đó nữa ko, Nếu vẫn bị bác mang qua bên em bảo hành thôi :D Có gì mà ko được ạ!!!
Chúc bác sớm khắc phục được box.

Em đã làm như bác hướng dẫn, kể cả về lại 1.0.7 cũng vẫn bị thế, xem kodi cứ bị văng ra, giờ em phải làm sao :(( :(( :((

supportitvplus

Em đã làm như bác hướng dẫn, kể cả về lại 1.0.7 cũng vẫn bị thế, xem kodi cứ bị văng ra, giờ em phải làm sao :(( :(( :((

Vậy bác lại làm theo em hướng dẫn, đấy là mang đi bảo hành thôi bác :D

meocon

Well-Known Member

Cách copy 1 file từ usb vào thẻ của Q10 và ngược lại như thế nào vậy các bác?

Vào File manager - chọn file cần copy rùi bấm nút menu , operation , copy nhá

khanhhoa2002

Trình mặc định của Q8 là ngon nhất trong tất cả các dòng box rồi bác ạ, nuốt mọi định dạng. Chưa có App nào play nuột như vậy mà support chapter, bác đành phải chấp nhận thôi.
Thanks bác, hơi bất tiện nhưng đành vậy

Bên trên