Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

supportitvplus

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Cám ơn bác, e mua của HD nam khánh có phiếu bảo hành mua hồi tháng 5/2015. có đc thay miễn phí cục nguồn ko ah

Mấy cái phụ kiện theo máy này theo chính sách là chỉ 3 tháng bảo hành thôi bác ạ :D
Bác cứ qua bên em nhé

vitinh150

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

@meocon cho mình giá con q10 iv vào inbox nhé! có ông bạn đang có nhu cầu.

phuongtv_76

Well-Known Member

Thế giá rổ cục nguồn con Q10IV là bao nhiêu ah, để e xem cân nhắc
Mấy cái phụ kiện theo máy này theo chính sách là chỉ 3 tháng bảo hành thôi bác ạ :D
Bác cứ qua bên em nhé

Các bác mật thư cho em tài khoản Premium của Mytvnet với. Hoặc có app nào full truyền hình xem lại (có kênh VTC7 today TV) thì cho em cái link. Đa tạ

acronit

Bạn ơi q1 của mình chỉ boot lên logo himedia rồi im lìm, vẫn tắt bật bằng điều khiển được, đèn báo xanh đỏ vẫn lên. Vậy là sao bạn nhỉ, máy còn 1 tháng bảo hành mà ngại gửi quá. Có cách gì khắc phục ko ah?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bạn ơi q1 của mình chỉ boot lên logo himedia rồi im lìm, vẫn tắt bật bằng điều khiển được, đèn báo xanh đỏ vẫn lên. Vậy là sao bạn nhỉ, máy còn 1 tháng bảo hành mà ngại gửi quá. Có cách gì khắc phục ko ah?

Down FW về up theo dạng restore thử xem a

axim_x50v

Member

Các bác chỉ em cách chơi game bằng gamepad với. Em có q3 IV, 1 tay game bluetooth xiaomi, do q3 iv ko có bluetooth nên phải mua 1 cái usb bluetooth adapter cắm vào đúng ko ợ? Ngoài ra làm cách nào để lưu data mấy game đua xe, thường trên 1g ra usb hay hdd ngoài để chơi? Thks các bác.

supportitvplus

Các bác chỉ em cách chơi game bằng gamepad với. Em có q3 IV, 1 tay game bluetooth xiaomi, do q3 iv ko có bluetooth nên phải mua 1 cái usb bluetooth adapter cắm vào đúng ko ợ? Ngoài ra làm cách nào để lưu data mấy game đua xe, thường trên 1g ra usb hay hdd ngoài để chơi? Thks các bác.

Em chưa thử cách của bác bao giờ, tuy nhiên em nghĩ là ko dùng được cách đó. Bác phải xài 1 con Gamepad sử dụng wireless thì ok ạ...

acronit

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Em chưa thử cách của bác bao giờ, tuy nhiên em nghĩ là ko dùng được cách đó. Bác phải xài 1 con Gamepad sử dụng wireless thì ok ạ...
q1 của mình có hiện tượng lên logo rồi không hiện gì thêm. đèn báo vẫn lên xanh đỏ bằng remote thì có được bảo hành không ah? mình mua của itvplus

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

q1 của mình có hiện tượng lên logo rồi không hiện gì thêm. đèn báo vẫn lên xanh đỏ bằng remote thì có được bảo hành không ah? mình mua của itvplus

up lại Firmware là ok thôi bạn ơi. bạn đem tới chỗ bạn mua, họ làm lại 10p là ok.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Up theo kiểu nhấn giữ restore , nếu ko dc thì đem BH thui bác

acronit

Cảm ơn các bác nhiệt tình chủ giáo. Của e nó lỏng cáp hdmi, làm up rom qua lại tưởng tèo.

phuongtv_76

Well-Known Member

Con Q10IV của e chính thức chết và đã đem bảo hành tại Nam Khánh, bên cửa hàng reset thì ok, tuy nhiên tắt đầu cắm lại nguồn thì vẫn bệnh cũ tái phát là ko lên đèn nguồn đỏ. Chắc bên đó sẽ mang ra chỗ bảo hành của bác itvplus.
Bác chủ check giúp
Thế giá rổ cục nguồn con Q10IV là bao nhiêu ah, để e xem cân nhắc

supportitvplus

Con Q10IV của e chính thức chết và đã đem bảo hành tại Nam Khánh, bên cửa hàng reset thì ok, tuy nhiên tắt đầu cắm lại nguồn thì vẫn bệnh cũ tái phát là ko lên đèn nguồn đỏ. Chắc bên đó sẽ mang ra chỗ bảo hành của bác itvplus.
Bác chủ check giúp

Bác mang qua trực tiếp cửa hàng em cho nhanh nhé. Vì bên đại lý nhiều khi họ không giải quyết được.
Box của bác để bên em kiểm tra, rồi có vấn đề gì sẽ đổi cho bác nhé.
Có vấn đề gì, bác cứ liên lạc trực tiếp với em ạ. Em là Kiên: 0974482392 bác nhé :D

Lucky76

Well-Known Member

Bên phân phối Himedia cho mình hỏi có thông tin gì (chính xác) về Q10 mới ko? Nếu ko có hoặc chậm ra mắt trước tết này chắc mình từ bỏ AB chuyển sang Mini HTPC luôn, vì nhu cầu chủ yếu KODI và KOK dùng Smart Karaoke Player, mà bây giờ mình thấy có bản Smart Karaoke Player dành cho Windows mới có, KODI thấy PC ổn hơn AB?

supportitvplus

Bên phân phối Himedia cho mình hỏi có thông tin gì (chính xác) về Q10 mới ko? Nếu ko có hoặc chậm ra mắt trước tết này chắc mình từ bỏ AB chuyển sang Mini HTPC luôn, vì nhu cầu chủ yếu KODI và KOK dùng Smart Karaoke Player, mà bây giờ mình thấy có bản Smart Karaoke Player dành cho Windows mới có, KODI thấy PC ổn hơn AB?
Hi bác.
Hiện giờ vẫn chưa có thông tin chính xác gì bác ạ. Vì bên Huawei đang bị delay khá nhiều dự án do đang tập trung sản xuất chip điện thoại, các dòng chip cho Android Box vẫn chưa được lên dây chuyền sản xuất, vì vậy Q10 IV còn đang khan hàng, chứ vẫn chưa có Q10 đời sau bác ạ.
Theo dự kiến, Q10 mới phải khoảng tháng 4 tháng 5 năm sau mới ra cơ bác.
Đầu HTPC thì e nghĩ cũng khá ngon mà bác, bác đầu tư em nó cấu hình càng cao càng tốt ạ, làm được nhiều thứ, game ghiếc đủ cả...
Không hiểu sao em thấy nhu cầu giải trí về nghe- nhìn thì Android Box vẫn có điểm hay riêng bác ạ :D

Vlxdk7

Nếu chỉ xem ti vi, bóng đá live, karaoke chut chut, thì con Q8 ok ko các bác.

kentak

1. Làm thế nào để đưa các ứng dụng như xem truyền hình, phim ra bên ngoài Home hả các bác ( cho ông bà già xài nên khổ vậy đấy)
2. Mình dùng Q8 không biết khi tắt tivi mình tắt Q8 thế nào hay là rút phích cắm, cũng như lúc khởi động lại sau khi tắt ạ?

meocon

Well-Known Member

1. Làm thế nào để đưa các ứng dụng như xem truyền hình, phim ra bên ngoài Home hả các bác ( cho ông bà già xài nên khổ vậy đấy)
2. Mình dùng Q8 không biết khi tắt tivi mình tắt Q8 thế nào hay là rút phích cắm, cũng như lúc khởi động lại sau khi tắt ạ?

A dùng fw nào / có cài giao diện gì ko ?
Nếu FW 1.0.9 về sau , launcher mặc định thì có dấu + phía dưới , click vào đó và chọn icon muốn kéo ra

Jackan

Member

Em làm ở Hà Nội nhưng tuần này nghỉ phép về quê ở Bắc Ninh. Giờ muốn tậu một em Q5 về nghịch nhưng ngại chạy ra HN quá. Bác nào ship được về cho em thì inbox em phát nhé :D

Bên trên