Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

baby1982

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Em đang dùng con Q8, phát file offline MKV, nếu dùng Trình Media của máy thì ngon nhưng không có chapter, playlist, nếu dùng VLC thì bị rang cưa, mặc dù đã config các kiểu, nếu dùng Kodi thì hình lag không xem được, các bác có kao kiến gì không ạ.

Vẫn sử dụng tăng tốc phần cứng, nhưng uncheck tất cả các tùy chọn với các codec còn lại (thường có từ 1 -> 2 codec). Restart Kodi.

Nhân tiện, ACE cho hỏi giờ cái Samba quên mất tiêu pass cũ, nhưng lại vẫn muốn dùng pass mới. Tính sao đây ACE?

Jackan

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Nhu cầu của em là xem phim online, xem truyền hình online và hát karaoke thì mua Q8 ổn không các bác? Lúc đầu định tậu em Q5 nhưng xem xét thấy hơi thừa thãi so với nhu cầu :D

meocon

Well-Known Member

Nhu cầu của em là xem phim online, xem truyền hình online và hát karaoke thì mua Q8 ổn không các bác? Lúc đầu định tậu em Q5 nhưng xem xét thấy hơi thừa thãi so với nhu cầu :D

Khách hàng của e nhu cầu như a , mua Q1 IV :) , a mua Q8 là OK rùi , ko phải lo
Tặng 2x HDMI
Tặng acc vip
...

supportitvplus

Karaoke của bác là online hay offline vậy?
Nếu hát offline thì bác xem xét Q10, dùng ổ cứng gắn trong luôn cho tiện, đẹp, nếu có dock ổ cứng sẵn rồi thì em nào cũng ok thôi bác :D

Jackan

Member

Karaoke của bác là online hay offline vậy?
Nếu hát offline thì bác xem xét Q10, dùng ổ cứng gắn trong luôn cho tiện, đẹp, nếu có dock ổ cứng sẵn rồi thì em nào cũng ok thôi bác :D

Chất lượng hát offline với online khác nhau gì không bác?
Mạng nhà em ở quê là cáp quang 8Mbps chắc dùng các ứng dụng online ok nhỉ @-)

meocon

Well-Known Member

Chất lượng hát offline với online khác nhau gì không bác?
Mạng nhà em ở quê là cáp quang 8Mbps chắc dùng các ứng dụng online ok nhỉ @-)

OK bác , phim 1080p thì buf thui

vuabuonlau

HiMedia Q1 IV Cho mình hỏi là có xài được tivi thường không ạh?
Đang định mua con này xài cái tivi cùi ở nha

meocon

Well-Known Member

HiMedia Q1 IV Cho mình hỏi là có xài được tivi thường không ạh?
Đang định mua con này xài cái tivi cùi ở nha

Bình thường a , gắn cổng AV nhá , tặng acc vip cho a xem online nè

baby1982

Member

Samba lấy được pass rồi. Good.

Acc VIP mà meocon tặng sắp gần đúng 1 năm rồi chưa động đến :(

hongnguyen123

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi Androi box chơi Bluray ISO không có menu phải không các bác, có cách nào có menu không các bác

thaovjp89

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi Androi box chơi Bluray ISO không có menu phải không các bác, có cách nào có menu không các bác

Tùy vào box bác đang dùng nhé
Trước đây có Vidonbox là hiện đầy đủ nhất

hunglong84

Active Member

Tiện thể e nhờ bác Thao bên smartShop có thể gửi lại e acc vip ko ạ,e mới lấy con q8iv hôm chủ nhật, nhưng up lên bản 3.0.3 mất hết acc bác ạ

haijan12

chào anh em
mình đang dùng himedia q8, hiện mình có 1 điện thoại LG có cổng hồng ngoại điều khiển được TV (LG g3)
mình muốn hỏi có ứng dụng, hay gì đó sử dụng điện thoại của mình để điều khiển q8 ko nhỉ
(nhà mình dùng dây mạng ko dùng wifi)
cảm ơn !

Karura

Có cách nào xem được mấy kênh hàn quốc ko các bác

supportitvplus

chào anh em
mình đang dùng himedia q8, hiện mình có 1 điện thoại LG có cổng hồng ngoại điều khiển được TV (LG g3)
mình muốn hỏi có ứng dụng, hay gì đó sử dụng điện thoại của mình để điều khiển q8 ko nhỉ
(nhà mình dùng dây mạng ko dùng wifi)
cảm ơn !
Vậy điện thoại của bác có dùng wifi ko ạ?
Để điều khiển box Himedia Q8, bác dùng Hicontrol( cho điện thoại Android 4) hoặc Mybox( cho điện thoại Android 5) bác ạ. Box bác cắm dây cũng được, nhưng điện thoại phải có kết nối wifi, cùng mạng với cái box bác nhé :D

thehedau

Các bác cho mình hỏi là mình mua Himedia Q8IV ở cửa hàng Huy Phú chi nhánh NTThuật mà ko có thẻ bảo hành thì có phải là hàng chính hãng ko?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các bác cho mình hỏi là mình mua Himedia Q8IV ở cửa hàng Huy Phú chi nhánh NTThuật mà ko có thẻ bảo hành thì có phải là hàng chính hãng ko?

Chính hãng bác , giống bên mình nè , đâu có phiếu đâu , vẫn bảo hành bình thường nhá

Bên trên