[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

dvnkt

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác cho hỏi em mới gửi con 1TB Green bị bad đi bảo hành (trung gian qua nơi bán) nó trả về con này - chắc là tem đen? (kèm check S/N bảo hành), lạ 1 cái là lúc đến nhận vẫn thấy cái ổ cũ của mình ở đó?!? Em còn lấy data ổ cũ copy sang ổ mới... Lạ nhỉ :-?.

À còn nữa, đằng sau tự nhiên thấy con tem AMC - trước là tem FPT, tem đánh dấu T1 - 2012, T2 - 1, T3 - không đánh dấu gì hết, T4 - 2N, đánh dấu này có ý nghĩa gì nhỉ?

hdd-hdp

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Ổ xịn rồi, cứ thế dùng thôi lo gì đâu bạn?! Giờ BH ổ WD thì hiếm hoi lắm mới được trả ổ nhãn ban đầu, chủ yếu là nhãn đen hết, tức là ổ đã được hãng BH rồi trả về. :D

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác cho hỏi em mới gửi con 1TB Green bị bad đi bảo hành (trung gian qua nơi bán) nó trả về con này - chắc là tem đen? (kèm check S/N bảo hành), lạ 1 cái là lúc đến nhận vẫn thấy cái ổ cũ của mình ở đó?!? Em còn lấy data ổ cũ copy sang ổ mới... Lạ nhỉ :-?.

À còn nữa, đằng sau tự nhiên thấy con tem AMC - trước là tem FPT, tem đánh dấu T1 - 2012, T2 - 1, T3 - không đánh dấu gì hết, T4 - 2N, đánh dấu này có ý nghĩa gì nhỉ?

ô sao bảo hành dài thế hả các bác,sao lại thế nhỉ

anhatnhoa

Well-Known Member

Nó chưa chỉnh lại thôi bác ạ! Vài ngày nữa hoặc 1 tuần check lại nó sẽ về thời gian bảo hành đúng cho bác :D

à hóa ra là thế,em cứ tưởng thế thì tốt quá

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

- Uhm thường thì trong 1 tháng người ta sẽ update ngày tháng bh như ổ cũ cho anh, nhưng có 1 số ổ ng bh đc lời vì ko hiểu lý do nào đó mà hãng ko update ngày tháng bh.
- Còn vấn đề thắc mắc sao người ta vẫn còn để cái wd green của anh ở đó có thể ng ta linh động giải quyết sớm cho anh mà thôi.
- Hàng trả BH chỉ có cái nhãn làm cho người tiêu dùng bị tâm lý thôi chứ hàng là hàng new, good đó. Còn nếu trả hàng dổm thì họ để tem Green khỏi bị khách hàng thắc măc rồi.

songthan29

Member
Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

- Uhm thường thì trong 1 tháng người ta sẽ update ngày tháng bh như ổ cũ cho anh, nhưng có 1 số ổ ng bh đc lời vì ko hiểu lý do nào đó mà hãng ko update ngày tháng bh.
- Còn vấn đề thắc mắc sao người ta vẫn còn để cái wd green của anh ở đó có thể ng ta linh động giải quyết sớm cho anh mà thôi.
- Hàng trả BH chỉ có cái nhãn làm cho người tiêu dùng bị tâm lý thôi chứ hàng là hàng new, good đó. Còn nếu trả hàng dổm thì họ để tem Green khỏi bị khách hàng thắc măc rồi.

Bác nguyenduong nói chuẩn rồi ạ :d

em đi Bh một con WD 1.5T lâu quá gần 1tuần rồi mà vẫn chưa lấy đc ổ.

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

em đi Bh một con WD 1.5T lâu quá gần 1tuần rồi mà vẫn chưa lấy đc ổ.

Uhm, Có những hàng khách hàng đi bh và đc trả liền, có những hàng bên TTBH WD ko có sẵn nên phải chờ thôi, dung lượng 1,5Tb dạo này rất ít hàng.

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Uhm, Có những hàng khách hàng đi bh và đc trả liền, có những hàng bên TTBH WD ko có sẵn nên phải chờ thôi, dung lượng 1,5Tb dạo này rất ít hàng.
hi vọng lấy đc sớm.bao nhiêu dữ liệu mất sạch ..đau quá bác ạh.có cả ảnh chụp em chép vào đấy chưa kịp lấy ra.

vinagoh

Well-Known Member

Mình nghe phong phanh hàng xách tay không được chuyển vùng BH nữa phải không các Bác??? #-o

songthan29

Member

Mình nghe phong phanh hàng xách tay không được chuyển vùng BH nữa phải không các Bác??? #-o

Chuẩn rồi bác ạ, rất khó những cách cũ như viết mail, tạo RMA không còn dùng đc nữa, phải mất phí rồi

ndanh79

Đúng rồi, cứ như thế đi
mua ở đâu BH ở đó, chứ nua bên Âu sang bên Á đòi BH thì Hãng nó phá sản :))
BH WD nhanh sướng thế còn gì

salenguyenduong

hi vọng lấy đc sớm.bao nhiêu dữ liệu mất sạch ..đau quá bác ạh.có cả ảnh chụp em chép vào đấy chưa kịp lấy ra.
Uhm HDD cũng hên xui lắm, chính hãng cũng chết lúc nào ko hay, tốt nhất data quan trọng nên backup thành nhiều bản đề phòng bác àh.
Chính xác pác, giờ chỉ chuyển vùng dịch vụ thôi, chứ ko cho người dùng trực tiếp chuyển vùng nữa.
Đúng rồi, cứ như thế đi
mua ở đâu BH ở đó, chứ nua bên Âu sang bên Á đòi BH thì Hãng nó phá sản :))
BH WD nhanh sướng thế còn gì
Uhm trước kia thì okie nhưng sau này họ làm thế để bảo vệ nhà phân phối thôi. Chứ mua hàng US về VN bán lại thì mấy ông phân phối ở VN chết sớm.

hdd-hdp

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Giờ ai dùng hàng xách tay nữa? Với cả ổ WD ở VN mình giờ có 4-5 NPP thì hãng phải bảo vệ họ là đúng rồ, tránh lừa đảo linh tinh. :D

vinagoh

Well-Known Member

Vậy làm cái chính hãng cho lành, không bh lỡ toi thì chít. :D

vuboy007

Active Member

Anh em HD cho mình hỏi? mình có em WD 1Tb tem nhà phân phối AMC nó bị bad vài chổ giờ mình nên đem bảo hành ở WD hay AMC để có ổ cứng BH nhanh nhất, cám ơn mọi người và chúc anh em chuẩn bị đón năm mới Vui Tươi và Hạnh Phúc.! Thân

vinagoh

Well-Known Member

Cứ đem thẳng đến TTBH của WD Bác nhé. :D

songthan29

Member

Anh em HD cho mình hỏi? mình có em WD 1Tb tem nhà phân phối AMC nó bị bad vài chổ giờ mình nên đem bảo hành ở WD hay AMC để có ổ cứng BH nhanh nhất, cám ơn mọi người và chúc anh em chuẩn bị đón năm mới Vui Tươi và Hạnh Phúc.! Thân

Cứ đem thẳng đến TTBH của WD Bác nhé. :D

Bác vinagoh nói chuẩn ạ, AMC giờ bỏ ổ gắn trong WD rồi, chỉ làm gắn ngoài thôi nên bác cứ mang lên trung tâm WD ở 950 Đường Láng là nhanh nhất.

Bên trên