[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

dvnkt

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Bạn dùng phần mềm MHDD trong đĩa Hirentboot là chuẩn nhất, trong windows thì có HDD Tune

MHDD là chạy ở DOS hả bạn? Tại vừa cho đĩa Hiren vào thử thấy không có :D. Hay tại version cũ quá (10) rồi không có ta :-?.

songthan29

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

MHDD là chạy ở DOS hả bạn? Tại vừa cho đĩa Hiren vào thử thấy không có :D. Hay tại version cũ quá (10) rồi không có ta :-?.

Đúng rồi, chạy trong dos. Đĩa đó là có rồi bạn cố tìm xem nhé trong mục test tool j đó

Keither

Member

mọi người cho mình hỏi 1 vấn đề hơi lạc đề tí, mà tại đang thắc mắc ko biết post ở đâu nên post ở đây vậy

hãng WD thuộc nc nào vậy các bác, e thấy có người nói của china có người nói của malay có người nói của mỹ có người nói của đài loan, chả biết ai nói chính xác nữa

thanks!

songthan29

Member

mọi người cho mình hỏi 1 vấn đề hơi lạc đề tí, mà tại đang thắc mắc ko biết post ở đâu nên post ở đây vậy

hãng WD thuộc nc nào vậy các bác, e thấy có người nói của china có người nói của malay có người nói của mỹ có người nói của đài loan, chả biết ai nói chính xác nữa

thanks!

Tổng công ty Western Digital (thường viết tắt là WD) là một trong những nhà sản xuất ổ đĩa cứng máy tính lớn nhất trên thế giới. [2] Nó có một lịch sử lâu dài trong ngành công nghiệp điện tử là sản xuất một mạch tích hợp và sản phẩm lưu trữ. Western Digital được thành lập ngày 23 tháng 4 năm 1970 bởi Alvin B. Phillips, một nhân viên Motorola, như Tổng kỹ thuật số, ban đầu (và một thời gian ngắn) một nhà sản xuất của thiết bị kiểm tra MOS . Nó nhanh chóng trở thành một đặc sản nhà sản xuất chất bán dẫn , với vốn khởi sự cung cấp bởi nhiều nhà đầu tư cá nhân và khổng lồ công nghiệp Công ty Emerson Electric . Khoảng tháng 7 năm 1971, nó đã thông qua tên hiện tại của nó và sẽ sớm giới thiệu sản phẩm đầu tiên của nó, là WD1402A UART .

Đính kèm

33.7 KB · Xem: 66
Chỉnh sửa lần cuối:

Keither

Member

Tổng công ty Western Digital (thường viết tắt là WD) là một trong những nhà sản xuất ổ đĩa cứng máy tính lớn nhất trên thế giới. [2] Nó có một lịch sử lâu dài trong ngành công nghiệp điện tử là sản xuất một mạch tích hợp và sản phẩm lưu trữ. Western Digital được thành lập ngày 23 tháng 4 năm 1970 bởi Alvin B. Phillips, một nhân viên Motorola, như Tổng kỹ thuật số, ban đầu (và một thời gian ngắn) một nhà sản xuất của thiết bị kiểm tra MOS . Nó nhanh chóng trở thành một đặc sản nhà sản xuất chất bán dẫn , với vốn khởi sự cung cấp bởi nhiều nhà đầu tư cá nhân và khổng lồ công nghiệp Công ty Emerson Electric . Khoảng tháng 7 năm 1971, nó đã thông qua tên hiện tại của nó và sẽ sớm giới thiệu sản phẩm đầu tiên của nó, là WD1402A UART .

attachment.php

vậy cuối cùng nó là của nc nào thế?

bác songthan29 thật nhiệt tình,a e có thắc mác gì bác đều giải đáp,nghe mọi người nói chỗ bác giá được nhất.....

songthan29

Member

bác songthan29 thật nhiệt tình,a e có thắc mác gì bác đều giải đáp,nghe mọi người nói chỗ bác giá được nhất.....
Tks bác, mình cũng chỉ chia sẻ cùng mọi người những gì mình biết thôi, học hỏi anh em trên diễn đàn là chính.

paracels

Well-Known Member

Em có một cái ổ ngoài WD Mybook Essential 2 TB xài hơn một năm nay. Hiện giờ việc copy hay paste file rất khó, tốc độ cực kỳ chậm và không ổn định, xem phim từ ổ này thì đọc rất lâu và bị giật. Không rõ triệu chứng này là gì, bác nào có kinh nghiệm thì giúp em tí nhé.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Em có một cái ổ ngoài WD Mybook Essential 2 TB xài hơn một năm nay. Hiện giờ việc copy hay paste file rất khó, tốc độ cực kỳ chậm và không ổn định, xem phim từ ổ này thì đọc rất lâu và bị giật. Không rõ triệu chứng này là gì, bác nào có kinh nghiệm thì giúp em tí nhé.
Bác nên backup dữ liệu, rồi đem ổ này đi bảo hành 1 đổi 1.

quanghung1602

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

E đang có 1 con WD của AMC bị toi mà nghe phong phanh AMC ko PP nữa thì giờ mang qua AMC hay qua thẳng Láng nhi?

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Bác nên backup dữ liệu, rồi đem ổ này đi bảo hành 1 đổi 1.
Chuẩn như bác Giao nói đấy ạ, bác nên đi BH sớm để đc đổi cái mới
E đang có 1 con WD của AMC bị toi mà nghe phong phanh AMC ko PP nữa thì giờ mang qua AMC hay qua thẳng Láng nhi?
AMC ngừng phân phối ổ gắn trong thôi, gắn ngoài vẫn pp như thường.

salenguyenduong

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Uhm, cần thì dùng 1 số took check là biết dc nguyên nhân liền nhưng nếu ko cần thiết thì bro backup lại data rồi mang qua hãng đổi mới.
Uhm, AMC giờ phân phối gắn ngoài thôi, mình cứ mang qua trung tâm BH của WD là okie, ngoài HN thì ra đường Láng.

Keither

Member

mình có 1 con WD 3.5 1T Green, mình hay gắn bằng cáp sata và cáp nguồn của máy tính để chép phim
tự nhiên hôm nay gắn vô ko nhận nữa, reset đủ kiểu, kiểm tra 2 cáp vẫn bt
ko biết bị sao nữa

mong mọi người chỉ giúp, thanks!

songthan29

Member

mình có 1 con WD 3.5 1T Green, mình hay gắn bằng cáp sata và cáp nguồn của máy tính để chép phim
tự nhiên hôm nay gắn vô ko nhận nữa, reset đủ kiểu, kiểm tra 2 cáp vẫn bt
ko biết bị sao nữa

mong mọi người chỉ giúp, thanks!
Dự là cái ổ cứng sau nhiều lần cắm đi cắm lại đã ra đi rồi :d, bác cắm thử qua cái máy khác xem có nhận đc không nhé. Không được thì gửi về nơi sản xuất thôi. Good luck !

Keither

Member

Dự là cái ổ cứng sau nhiều lần cắm đi cắm lại đã ra đi rồi :d, bác cắm thử qua cái máy khác xem có nhận đc không nhé. Không được thì gửi về nơi sản xuất thôi. Good luck !

hỏng rồi hic hic
ko hiểu sao 2 con Seagate và con WD của e, mới xài chưa lâu đã hỏng hết trơn

vài ngày trước hỏng con Seagate 1T, hôm nay hỏng con WD 1T
biết bao nhiêu phim trong đó chưa kịp xem nữa

ũa HDD mà mình cắm đi cắm lại nhiều lần là mau hỏng lắm hả bác?
nếu thế thì làm sao để chép phim nhĩ?

thanks!

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Bác cần xem lại nguồn của máy tính và lioa, điện nhà bác, chứ kẻo lại chẳng còn ổ nào để xem phim thì khổ:(.
E làm chép phim, cắm tới cắm lui chả thấy hỏng ổ nào:D, nên bác loại trừ khả năng này nhé;).

songthan29

Member

hỏng rồi hic hic
ko hiểu sao 2 con Seagate và con WD của e, mới xài chưa lâu đã hỏng hết trơn

vài ngày trước hỏng con Seagate 1T, hôm nay hỏng con WD 1T
biết bao nhiêu phim trong đó chưa kịp xem nữa

ũa HDD mà mình cắm đi cắm lại nhiều lần là mau hỏng lắm hả bác?
nếu thế thì làm sao để chép phim nhĩ?

thanks!
Khả năng nguồn máy tính của bạn có vấn đề, bạn đang sử dụng nguồn hãng nào thế?
Ổ cứng cắm đi cắm lại nhiều lần nếu đúng cách thì không sao cả nhưng nếu cắm không đúng cách thì ra đi nhanh thôi, giả như có nhiều bác có thói quen cắm nóng và rút nóng nghĩa là cắm và rút ổ cứng khi chưa tắt máy tính hoàn toàn -> rất dễ đi ổ cứng. Hoặc ổ cứng đang chạy tốc độ cao bị ngắt nguồn đột ngột như lỏng ổ cắm, mất điện cũng dễ đi mình gặp vài trường hợp rồi.

lehuytrinh

Well-Known Member

Vừa check bảo hành của mình đến tận tháng 4/2014 so với tem hơi bị chuẩn

Bên trên