Hình Ảnh Mới Nhất Về Dune TV 301

angle

Active Member
Ðề: Hình Ảnh Mới Nhất Về Dune TV 301

Dune HD TV-301A
Dune HD TV-301AW

[h=3]MSRP[/h]
  • Dune HD TV-301A (Basic set with EU+US+AU+UK power plugs)
    • USA: 159 USD
    • EU, with VAT: 149 EUR
  • Dune HD TV-301AW (With internal Wi-Fi b/g/n and 1 antenna, with EU+US+AU+UK power plugs)
    • USA: 179 USD
    • EU, with VAT: 165 EUR

huynhanh1

Well-Known Member

Dune HD TV-301A
Dune HD TV-301AW

[h=3]MSRP[/h]
  • Dune HD TV-301AW (With internal Wi-Fi b/g/n and 1 antenna, with EU+US+AU+UK power plugs)
em này khi nào có vậy bác

Cho em hỏi, em có ổ cứng 3,5' rồi bây giờ muốn gắn vào Dune TV301 thì phải làm như thế nào ạ? dậy rợ lằng nhằng em cũng vẫn chấp nhận được ạ, bây giờ tháo ra câu dây SATA để nối vào HDD 3,5' để ngoài có được không ạ? nếu được em cũng dáng chờ cái TV301 này, còn không thì chịu, vứt cái ổ cứng đi thì phí lắm, à mà Dune TV 301 có hàng chưa nhỉ?

bachcotsau

Well-Known Member

Cho em hỏi, em có ổ cứng 3,5' rồi bây giờ muốn gắn vào Dune TV301 thì phải làm như thế nào ạ? dậy rợ lằng nhằng em cũng vẫn chấp nhận được ạ, bây giờ tháo ra câu dây SATA để nối vào HDD 3,5' để ngoài có được không ạ? nếu được em cũng dáng chờ cái TV301 này, còn không thì chịu, vứt cái ổ cứng đi thì phí lắm, à mà Dune TV 301 có hàng chưa nhỉ?

Làm thêm cái Dock gắn ngoài hỗ trợ thôi bạn hiền :D

onkio

TV-301, Dune TV301 | Dune HD TV-301 | Multimedia Player , HD Player (đầu phát HD)
Thế này là sao? vậy rút cục là có hàng chưa nhỉ ? Hoang mang quá, vừa chịu lỗ bán con HD600B, giờ đang ko có HDP, không biết chờ đợi đến bao giờ nữa

con dune tv 301 này chưa có hàng nhé bác! em hỏi bác CBS họ bảo cuối tháng sẽ có. còn đường link kia em nghĩ họ post lên để quảng bá thương hiệu thôi :))

bachyen

Dune HD TV-301A
Dune HD TV-301AW

[h=3]MSRP[/h]

dune tv 301 lại thêm mẫu mới. sao em này đổi mẫu liên tục thế, không biết khi nó về tới VN thì thân xác em thế nào đây? :))

angle

Active Member

Lần này chỉ đổi tên thôi mà bác. :D

leepham

Well-Known Member

Vẫn chưa có hàng àh thấy e này cũng thú vị nhĩ :D mà ko biết khi nào Dune ra dòng Dune hỗ trợ HDMI 1.4 trừ con Dune Pro :-O ko dám nghĩ đến

maxdown

Member

chẳng là gì so với con này

qi1080

cũng đang đợi con này mấy lâu nay..chẳng hiểu tới khi nào mới có nữa.

@bác MAXDOWN: bác có biết tính năng chính của con MAGIC TV này là gì ko mà phán như thánh vậy. Nó chỉ dành cho những nước có hệ thống digital tivi tốt và chức năng thu + phát mạnh các chương trình có sẵn của TV..còn phát film HD là một chuyện khác, subtitle hỗ trợ cũng ko thấy đề cập. Còn giá cả nữa, một so sánh thật khập khiễng như bác lấy con xe gắn máy so sánh với chiếc xe hơi vậy.

Giá con DUNE này về tới VN nghe đâu chừng 170$ (em dự đoán vậy thôi)
Còn con Magic TV của bác ít lắm cũng gần 600 $ (so với thị trường HK, còn với các thi trường khác như NZ, AUS...thì còn mắc kinh khủng nữa)

Vài dòng vậy thôi vì em thấy trong topic TV301 tự nhiên có một mình bác quăng tấm hình lạc lõng nên e đành góp chút thông tin bên lề vậy thôi. Thanks

Giá tham khảo:
AUS (models thấp hơn): Magic TV™ Australia How to Buy
HK (đầy đủ 4 models): Compare Magic TV models

Other functions that are supported by the four models
Digital TV Standard:

China DTT standard GB20600-2006 (DMB-TH)
Telecommunications Authority of Hong Kong on the technical requirements of the upgraded version of digital TV decoders (HKTA 1108)

Video decoding formats:
MPEG 2 and MPEG 4 AVC/H.264

Audio decoding formats:
Dolby Digital and PCM audio, including the downmix mode to stereo output
Support the output of TV formats:

SDTV: 480i (NTSC), 576i (PAL format)
HD: 480p 60Hz, 576p 50Hz, 720p 50/60Hz, 1080i 50/60Hz, 1080p 50/60Hz
The smooth frame frequency conversion: support 50Hz -> 60Hz conversion
Main software features:

Step by Step Wizard
7 Electronic Program Guide (EPG), cross tables and straight tables is optional
Aspect ratio adjustment modes: full screen, wide zoom (non-linear stretch), plus under / around the black edges, zoom 1, zoom 2.
Support 16:10 computer display
Screen prompts and tips
Remote Control:

With four learning buttons (TV power, TV input volume increased / decreased), Color: Black.
OSD Language:

Simplified Chinese, Traditional Chinese, English
Main components:

Video DAC 12-bit 150MHz
Audio DAC 24-bit 192KHz
The front panel display English / digital characters, as well as a number of status icons
Rear Connections:

RF:
Antenna input x1, loop antenna input x1
Video output:
1x composite video output (SD)
1xS-Video video output (SD)
1 x HDMI output includes embedded audio (HD)
Component video output x 1 (HD)
Audio output:
Digital: SPDIF optical output x1, SPDIF coaxial output x1
Analog: stereo audio output x1 (left / right channel)
Other Connections:
Terminal USB2.0 x 2 (for firmware upgrades, and connect an external storage device, video cameras, and wireless LAN module)
100-Base-T Ethernet terminals x1, for the return way to Internet-based applications and interactive TV services
Firmware upgrade:

External U disk (USB thumbdisk) or OAD (terrestrial broadcasting download) firmware upgrade

nokian9x

Well-Known Member

Hàng Hót mà nên lâu là phải rồi.

Bên trên