HDD kêu khi copy dữ liệu

meocon

Well-Known Member
Ðề: HDD kêu khi copy dữ liệu

"lục cục lục cục....." nghe tiếng này là sợ chết luôn , SG chuyên gia nghe tiếng này , dùng phần mềm kiểm tra đi bác

vietdung_790

Active Member

Lúc HDD đang hoạt động, nhất là khi đang cóp dữ liệu thì đừng di chuyển, phải để im một chỗ:D

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Lúc HDD đang hoạt động, nhất là khi đang cóp dữ liệu thì đừng di chuyển, phải để im một chỗ:D

vâng đang chạy mà di chuyển ,nhanh tèo là phải ,em có quan điểm như bác .

thêm vấn đề nữa nên đặt HDD nằm .có cái gì êm êm cho nó năm lên thì càng tốt

nếu có lưu điện nữa thì khi nào nó mới sinh bệnh đc chứ :))

không biết có phải hàng hãng -> (si lê ghét ) em có 3 cái HDD cái 80 160 2tb cái nào cũng kêu cục cục ,
cái 80 và cái 160 dùng 5 năm nay rồi thấy chả sao về đêm mới nghe thấy ban ngày khó nghe thấy

Vendetta™

vâng đang chạy mà di chuyển ,nhanh tèo là phải ,em có quan điểm như bác .

nếu có lưu điện nữa thì khi nào nó mới sinh bệnh đc chứ :))

không biết có phải hàng hãng -> (si lê ghét ) em có 3 cái HDD cái 80 160 2tb cái nào cũng kêu cục cục ,
cái 80 và cái 160 dùng 5 năm nay rồi thấy chả sao về đêm mới nghe thấy ban ngày khó nghe thấy
Vậy sao ngoài thị trường vẫn có exhdd đặt đứng đó bác?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Vậy sao ngoài thị trường vẫn có exhdd đặt đứng đó bác?

đặt cái HDD di động đặt lên chỗ êm chẳng qua hạn chế rung chuyển do tác động ngoại lực
ví dụ .nhà bác dùng sub oánh rung nhà cửa .cái Hdd mà nó cũng rung theo tất nhiên là nó sẽ nhanh bệnh tật hơn ,

để nằm thì nó không bị đổ như là để đứng .như cái My book người ta kèm theo cái đế nhựa để đứng em tháo ra đặt lên miếng mút đặt nằm ,
có quạt làm mát khi sử dụng => cảm giác nó sẽ an toàn hơn khi để đứng vô tình đưa cái tay làm rơi lúc đó mới biết tiếc xót xa

Vendetta™

đặt cái HDD di động đặt lên chỗ êm chẳng qua hạn chế rung chuyển do tác động ngoại lực
ví dụ .nhà bác dùng sub oánh rung nhà cửa .cái Hdd mà nó cũng rung theo tất nhiên là nó sẽ nhanh bệnh tật hơn ,

để nằm thì nó không bị đổ như là để đứng .như cái My book người ta kèm theo cái đế nhựa để đứng em tháo ra đặt lên miếng mút đặt nằm ,
có quạt làm mát khi sử dụng => cảm giác nó sẽ an toàn hơn khi để đứng vô tình đưa cái tay làm rơi lúc đó mới biết tiếc xót xa

Vâng, cũng là kinh nghiệm khi chọn mua box hdd

vietan

Nằm hay đứng có ảnh hưởng gì đến chất lượng đâu bác :"> miễn là không nghiêng ngả gì là được, mà theo em thấy đứng thọ lâu hơn nằm.

còn HDD của bác thớt nó chỉ kêu chứ chưa hỏng, NAS nhà mình cũng kêu ầm ầm mấy năm chưa thấy hỏng mà cái HDD của Lap chả kêu gì mà cứ chết liên tằng tằng. --> có khi kêu to thì càng khỏe càng dai sức, không kêu là hết sức rồi

Bên trên