Góp ý về giao diện diễn đàn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

NBK_FOF

Active Member
Ðề: Góp ý về giao diện diễn đàn

Mình đồng ý theo ý kiến của chủ thớt !!!
Mình cũng khuyên bác nên đổi avatar vì thấy nó hơi phản cảm ........... bác lập ra topic và mọi người đã xem đã đọc là người ta hiểu hết mà :)
Sự thay đổi về avatar của mỗi thành viên thấy nó vẫn ko hơn ......... nếu nói thẳng thì mình thấy nó có chiều hướng đi xuống !!!
Vài lời góp ý !!!

nvqhaiduong

Well-Known Member

Phát biểu ý kiến, đề xuất nguyện vọng để nâng cấp là tốt, tuy nhiên chủ thớt không nên để avatar như vậy, người mới vào mà đọc topic này sẽ nghĩ như thế nào?

vblog_biz

Well-Known Member

Ngày xưa diễn đàn chạy ổn, nhẹ, nhanh _ Lúc đó hình như chưa nâng cấp server nữa ý .

Nhưng chắc BQT bị anh nào bên VBB dụ dỗ nên thêm quá trời chức năng mới giờ nó thành ra thế này :D .

Mấy hôm trước tức điên người muốn nản . Tìm phim đã đời để đó đọc các reply feedback .... đến khi back lại lấy link thì diễn đàn die .... Tức muốn khóc luôn :(

nguyenkim

Well-Known Member

Nếu bác cảm thấy diễn đàn này quá tệ thì k ai ép bác tham gia cả

Mình thấy rất phản cảm với câu nói này của bác. Khi họ không còn thích nữa thì họ sẽ ra đi ngay thôi. Họ còn tâm huyết, còn yêu thích thì mới có ý kiến đóng góp. Những ý kiến mà nói thẳng, nói thật thậm chí là chê, trách thì đó mới là những ý kiến mà BQT cần phải lắng nghe, suy xét. Còn những ý kiến chỉ mang tính khen ngợi với em chỉ là thoáng qua thôi.

Vào chậm một tí cũng được chứ sao, mà không vào cũng chả sao mà các bác, các bác đang nghiện HDVN quá mức rồi đó, tập trung vào công việc ngoài đời, gia đình, bạn bè và người thân đi.
Nói thật chứ bây giờ em vào HDVN cũng chỉ ngó ngiêng để giữ cái nick thôi, vào để giữ liên lạc với anh em, để nhớ tới mọi người, chứ viết bài thì hết rồi

Em đồng tình với ý kiến của bác! Nhớ bạn bè chính là lý do em lên HDVN.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Giờ mới biết top này. Đúng là em không đồng tình với quan điểm của bác chủ top (Mod). Tuy đôi lúc thấy chẳng biết làm gì khi 4r nâng cấp. Nhưng sác bác Ad đã mất bao nhiêu công sức để nâng cấp, sửa chữa 4r vì mục đích gì? Xét cho cùng cũng chỉ để tốt cho a e như này thui mà! Phải có thay đổi thì mới phát triển được chứ. Điều đó cũng đồng nghĩ với việc đã phát triển tới một mức nào đó rồi thì phải lột xác chứ!!!

dungdt2

Mình thấy rất phản cảm với câu nói này của bác. Khi họ không còn thích nữa thì họ sẽ ra đi ngay thôi. Họ còn tâm huyết, còn yêu thích thì mới có ý kiến đóng góp. Những ý kiến mà nói thẳng, nói thật thậm chí là chê, trách thì đó mới là những ý kiến mà BQT cần phải lắng nghe, suy xét. Còn những ý kiến chỉ mang tính khen ngợi với em chỉ là thoáng qua thôi.
Bác nguyenkim có giận em cũng chịu, bác kia nói thẳng thì em cũng nói thẳng.
Bác biết là mod là thuộc biên chế của BĐH, có nghĩa là cùng gia đình với BQT.
Trong cùng 1 gia đình mà người trong nhà còn ko thông cảm, còn khoái việc mang những cái yếu kém để bêu rếu thì còn gì là thể thống.
Chẳng lẽ BQT ko biết diễn đàn nó nâng cấp là tốn tiền, mất công anh em, rồi các vấn đề quảng cáo của các cửa hàng, những vấn đề kinh tế và cả...chính trị nữa là khác.
Đất nước này muốn độc lập cũng cần hàng ngàn năm thì cái diễn đàn với số lượng thành viên khủng như thế này cũng cần thời gian chứ. Lúc ngon thì ko thấy nói, lúc dở thì cần chung lòng vào. Còn đừng có cái kiểu à tôi tham gia là đóng góp, ko có tôi làm gì có chuyện tăng ranking rồi lên level như thế này để mời quảng cáo nhé, k hay đâu!
Thân...

scotty

Well-Known Member

Chẳng lẽ BQT ko biết diễn đàn nó nâng cấp là tốn tiền, mất công anh em, rồi các vấn đề quảng cáo của các cửa hàng, những vấn đề kinh tế và cả...chính trị nữa là khác.
Ý này tuy nói có phần đúng (anh cũng luôn tâm niệm vậy), nhưng xét ý kiến của chủ thớt thì lại trái với tinh thần xây dựng.

Đằng rành ý em nói không sai (và anh cũng luôn tâm niệm vậy), nhưng họ góp ý là cái cách nâng cấp. Tức là chỉ trích việc nâng cấp không hài lòng họ. Cái này bác Chip đã trả lời rất chi là thành thật: "Trình cùi!"

OK, scotty nhất thời bức xúc nên vô hình [STRIKE]trung[/STRIKE] chung khiến việc xây dựng trở thành nóng lên.

Em và mọi người yên tâm, khi nào việc nâng cấp đáp ứng lòng mong đợi đại số anh chị em, lúc đó tự khắc cái avatar phản cảm của chủ thớt sẽ tự mất thôi.

Hãy cùng suy nghĩ tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực ^^

dungdt2

Ý này tuy nói có phần đúng (anh cũng luôn tâm niệm vậy), nhưng xét ý kiến của chủ thớt thì lại trái với tinh thần xây dựng.

Đằng rành ý em nói không sai (và anh cũng luôn tâm niệm vậy), nhưng họ góp ý là cái cách nâng cấp. Tức là chỉ trích việc nâng cấp không hài lòng họ. Cái này bác Chip đã trả lời rất chi là thành thật: "Trình cùi!"

OK, scotty nhất thời bức xúc nên vô hình [STRIKE]trung[/STRIKE] chung khiến việc xây dựng trở thành nóng lên.

Em và mọi người yên tâm, khi nào việc nâng cấp đáp ứng lòng mong đợi đại số anh chị em, lúc đó tự khắc cái avatar phản cảm của chủ thớt sẽ tự mất thôi.

Hãy cùng suy nghĩ tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực tích cực ^^
Ok anh, nhìn cách anh nói em hiểu rồi, thank anh đã nhắc nhở...^^!

nguyenkim

Well-Known Member

Bác nguyenkim có giận em cũng chịu, bác kia nói thẳng thì em cũng nói thẳng.
Bác biết là mod là thuộc biên chế của BĐH, có nghĩa là cùng gia đình với BQT.
Trong cùng 1 gia đình mà người trong nhà còn ko thông cảm, còn khoái việc mang những cái yếu kém để bêu rếu thì còn gì là thể thống.
Đất nước này muốn độc lập cũng cần hàng ngàn năm thì cái diễn đàn với số lượng thành viên khủng như thế này cũng cần thời gian chứ. Lúc ngon thì ko thấy nói, lúc dở thì cần chung lòng vào. Còn đừng có cái kiểu à tôi tham gia là đóng góp, ko có tôi làm gì có chuyện tăng ranking rồi lên level như thế này để mời quảng cáo nhé, k hay đâu!
Thân...

Vâng, Đúng như bác nói. Thông hiểu cho BQT thì là tốt, động viên và ủng hộ là điều nên làm. Nhưng cũng không thể không nghiên cứu, xem xét những ý kiến nhận xét trái chiều của các mem và nhất là của Mod. Lời khen thì rất dễ nghe. Còn lời chê, trách (trong khi ban kỹ thuật đã, đang rất cố gắng) thì rất khó lọt tai. Nhất là khi áp lực đến các thành viên trong ban kỹ thuật trong thời gian này rất cao thì càng khó nghe, khó tiếp thu hơn nữa. BQT giữ được cái đầu lạnh lúc này thì sẽ thấy ý kiến của Mod (chủ topic) này đáng quý như thế nào.

Nhưng, mỗi thành viên tham gia trên HDVN đều có những quyền lợi, nghĩa vụ khác nhau. Nên sự chuyên nghiệp cũng khác nhau. Nếu hiểu được cho nhau thì rất tốt. Việc làm của MOD (chủ thớt) là bình thường và rất đáng cho BQT trân trọng. Chỉ hơi quá 1 chút khi avatar của bác ấy thể hiện sự bức xúc ..... ! Em nghĩ là bác Chip, bác Scotty phải cảm ơn những MOD, những mem có ý kiến đóng góp, xây dựng như vậy. Chứ như em, thấy diễn đàn có nhiều lỗi trong khi nâng cấp, nhưng không rành về mảng này nên không thể ý kiến gì được. :(( Thậm chí không có ngôn từ để viết. Thì thật đáng buồn.

@dungdt2: Em chỉ thấy câu nói trên bài post #61 là thiếu thiện chí thôi. Còn những ý kiến khác rất đáng hoan nghênh. Vì câu nói đó, chỉ có thể nói từ cấp Admin (cao cấp) mà thôi! Còn cấp mem, mod không thể phải biểu vậy được.

Thân!

dh201hy

Well-Known Member

Theo em càng đơn giản (nhưng đầy đủ) càng tốt. Em thấy hiện avatar trước topic nhìn rối mắt và khó theo dõi quá các bác à

scotty

Well-Known Member

Theo em càng đơn giản (nhưng đầy đủ) càng tốt. Em thấy hiện avatar trước topic nhìn rối mắt và khó theo dõi quá các bác à

Có lẽ em sẽ cho cái vụ hiện avatar làm tùy chọn, và mỗi người đều có thể tắt nó đi. Ai thích thì để nó hiện, không thích thì tắt đi vậy :D

haian145

Well-Known Member

Có lẽ em sẽ cho cái vụ hiện avatar làm tùy chọn, và mỗi người đều có thể tắt nó đi. Ai thích thì để nó hiện, không thích thì tắt đi vậy :D
Nếu lăn tăn thì làm poll đi bác:D, cá nhân em thích default hơn, mình nhấn ở giao diện trang chủ thôi, còn 4r thì cứ giao diện mặc định là ổn rồi .:)

scotty

Well-Known Member

Nếu lăn tăn thì làm poll đi bác:D, cá nhân em thích default hơn, mình nhấn ở giao diện trang chủ thôi, còn 4r thì cứ giao diện mặc định là ổn rồi .:)
Không cần lập Poll đâu bác, sẽ chuyển về mặc định như trước, còn ai thích thì có tùy chọn để bật nó lên :D

tolydieu

Không cần lập Poll đâu bác, sẽ chuyển về mặc định như trước, còn ai thích thì có tùy chọn để bật nó lên
Đọc xong câu này tháo kính ra liền. Mắt em cận thêm 0.5 độ cũng vì cái này đó. Giờ nghe tin này tự nhiên mắt sáng hoắc :(

scotty

Well-Known Member

Đọc xong câu này tháo kính ra liền. Mắt em cận thêm 0.5 độ cũng vì cái này đó. Giờ nghe tin này tự nhiên mắt sáng hoắc :(

Cái này em phải vọc tí mới làm được nhé bác. Bác chịu khó chờ lâu tí (tomorrow maybe).

haian145

Well-Known Member

Bác scotty cho e soi tý, dạo trang chủ mắt e cứ nhói vì cái chỗ này - text và icon đì nhau (bỏ text) - tuy ko ảnh hưởng đến hòa bình thế giới nhưng home page cũng kém pro đi một chút:D. Nếu fix được các bác KT ra tay đi ạ, cho Tây nó cũng ko chê được mình.:))

scotty

Well-Known Member

Bác scotty cho e soi tý, dạo trang chủ mắt e cứ nhói vì cái chỗ này - text và icon đì nhau (bỏ text) - tuy ko ảnh hưởng đến hòa bình thế giới nhưng home page cũng kém pro đi một chút:D. Nếu fix được các bác KT ra tay đi ạ, cho tây nó cũng ko chê được mình.:))
Cái này, nếu scotty nhớ không nhầm, thì đã phản ảnh với bên designer trước đây đến 5,5 bận rồi ý.

Cái này, hoặc là cần thuê designer khác (mà có lẽ chưa cần thiết bởi nếu thuê thì có thể thay đổi toàn bộ giao diện luôn), hoặc là nhờ các bác, các chú, các anh, các em... chúng ta - ai biết vọc HTML/CSS và PHP thì "give us a hand" thôi :D

namhien

Member

Em Vote bỏ avatar trước topic cho gọn, chứ như bây h nhìn như cái forum của bọn Teen 9x ấy màu mè nhòe nhoẹt quá, có gì không phái các bác bỏ qua cho em, cứ đơn giản chạy tít là ngon nhất :(

kenken1512

Em Vote bỏ avatar trước topic cho gọn, chứ như bây h nhìn như cái forum của bọn Teen 9x ấy màu mè nhòe nhoẹt quá, có gì không phái các bác bỏ qua cho em, cứ đơn giản chạy tít là ngon nhất :(

Cái đó lại hay đấy bạn, có nhiều người họ yêu thích download phim của 1 uploader nào đó nên họ chỉ tìm những bài của uploader đó để down nên để vậy là 1 cách phân biệt và hỗ trợ mem rất tốt.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên