Góp ý về giao diện diễn đàn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

TR0JAN

Ðề: From: TR0JAN | To: scotty

Thanh kìu zu đã quan tâm đến em nó. Chính thức là đỡ về mặt công việc rồi ạ, còn tinh thần thì vẫn ôm cái hình em nó trong tâm tưởng ạ :((

Cơm không ăn. Gạo vẫn còn đó :D

/E nghĩ mãi rồi. Để như vậy nó mới đẹp mặc dù hơi nhột :) Chả phải ai cũng có đc hình đẹp mà giữ đâu. Bác đang là người hạnh phúc í à (*)

TR0JAN

Ðề: Góp ý về giao diện diễn đàn

lợi hại thật :D

Bôi đen xong nhấn phát thành quote luôn :)

Online đêm là cách cần bằng tải cho máy chủ tốt nhất để giúp diễn đàn đỡ tốn xăng :))

4r đang chạy nhanh như bị điên á :))

TR0JAN

Chức năng mp3 này không dùng đc!

[MP3]http://dl2.mp3.zdn.vn/fsdd1131lwwjA/b8c9f4a38c3feb3cc4ee296e6437319e/4fa55c90/2011/01/02/a/8/a84098ee5578e4d73e02ccc0a865ca7f.mp3?filename=Nho%20Em%20-%20Minh%20Vuong%20M4U.mp3[/MP3]

[STRIKE]Món này dùng hay này[/STRIKE]

M[SUP]2[/SUP] cũng mới có :D

Nhìn cũng vui :D [SUP]1[/SUP]/[SUB]2[/SUB]

Lemithful

Active Member

Tình hình website chúng ta giờ chạy nhanh hơn sau khi bảo trì mong sao diển đàn trao đổi kinh nghiệm chia sẽ niềm vui nổi buồn vs nhiều thứ phải học hỏi làm sao mua đồ ko bị chém hàng thật chất nơi anh chị em có chung 1 đam mê đó là hành trình ko ngừng nâng cấp thiết bị mới vs với 1 số bước chân đầu tiên zo hành trì gian khổ ko lường trước này.

Chúc BQT có sức khỏe tốt nhất để điều hành 4room chúng ta ngày càng lớn mạnh.

P/s: chúng ta nên thông cảm cho BQT vì đơn giản chúng ta bực nóng lòng 1 thì BQT nóng 10. Em thấy chủ đề này bóng gió quá nhất là cái avt vãi hàng của chủ đề tài :D

kUtU

Member

Bác là thành viên Ban điều hành, mà lại không thông cảm cho BQT, toàn chỉ trích những cái mà những người không quan tâm đến HDvietnam cũng thừa hiểu lý do vì sao thời gian qua như vậy. Bác coi như là "người trong nhà" (tức là Ban điều hành) đã không đồng lòng thì làm sao thành viên họ thông cảm.

Muốn phát triển thì cần đáp ứng nhiều tiện ích dịch vụ cho thành viên và các đối tác... Còn giao diện thì nó vẫn vậy, chẳng có gì thay đổi đáng kể...

Vài lời...
Bắt giò bác này một phát. Chính vì là người trong nhà nên mới góp ý để mọi người cùng đóng góp ý kiến, công sức để xây dựng diễn đàn ngày càng tốt đẹp hơn. Trên đời này không có giề là hoàn hảo, có sai sót mới có sửa chữa và có sửa chữa mới tốt đẹp.
Bác noái chuyện nghe giống ông xếp tớ bỏ mịa....ai noái giề cũng đíu nghe cứ khư khư cho mình là nhất...cho tới một ngày tọa lọa họa mới ô hô ai tai, chắp đằng này vá đằng khác, kêu người này giúp tới kêu người khác cứu..vưn vưn nhưng chả có ma nào dám ngó tới....vì chuơng trình thanh lọc trong chính phủ bây giờ phải gắt gao (âm thầm) chứ không còn "quan liêu" được nữa rồi.
D/Đ mình có chậm thiệt chứ chả phải không, lúc trước chưa nâng cấp thì mượt lắm, về sau càng nâng càng chậm..lỗi đầy ra đó.
Học cái chiêu của google kìa, giao diện cuả nó lúc nào cũng nhẹ nhàng, gọn gàng, sạch tưng, chả có màu mè giề ráo...nhưng nó chạy thì khỏi phải nói...ào ào.

scotty

Well-Known Member

Bắt giò bác này một phát. Chính vì là người trong nhà nên mới góp ý để mọi người cùng đóng góp ý kiến, công sức để xây dựng diễn đàn ngày càng tốt đẹp hơn. Trên đời này không có giề là hoàn hảo, có sai sót mới có sửa chữa và có sửa chữa mới tốt đẹp.
Bác noái chuyện nghe giống ông xếp tớ bỏ mịa....ai noái giề cũng đíu nghe cứ khư khư cho mình là nhất...cho tới một ngày tọa lọa họa mới ô hô ai tai, chắp đằng này vá đằng khác, kêu người này giúp tới kêu người khác cứu..vưn vưn nhưng chả có ma nào dám ngó tới....vì chuơng trình thanh lọc trong chính phủ bây giờ phải gắt gao (âm thầm) chứ không còn "quan liêu" được nữa rồi.

Không cần bác lên tiếng dạy scotty những lời như thế, scotty đủ khả năng để dạy lại người khác và thậm chí rất là nhiều người là đằng khác... về những lời nói này của bác.

Đề nghị bác đọc lại những post trên của scotty, nếu có rảnh. Đọc và hiểu giùm.

/Mà scotty chỉ cần 1-2 người hiểu là scotty vui rồi.

scotty

Well-Known Member

Zing MP3 thì xài code FLASH bác nhé ;))

View attachment 56494

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wMS8wMi9hLzgvInagaMEYTg0MDk4ZWU1NTmUsIC4ZTRkNzNlMDJjY2MwYTg2NWNhN2YdUngWeBXAzfE5o4WeBdUngWeBIEVcUIbaBfE1pWeBmggVsawxqFdUngZyBNNFV8fDI[/FLASH]

kUtU

Member

Không cần bác lên tiếng dạy scotty những lời như thế, scotty đủ khả năng để dạy lại người khác và thậm chí rất là nhiều người là đằng khác... về những lời nói này của bác.

Đề nghị bác đọc lại những post trên của scotty, nếu có rảnh. Đọc và hiểu giùm.

/Mà scotty chỉ cần 1-2 người hiểu là scotty vui rồi.
Bác nóng thế thì làm sao tiếp thu được cái giề...cái chính ở đây là biết nghe góp ý với cái tâm hướng thiện.
Ai mà dám dạy bác.
Bây giờ thì tớ hiểu bác rồi đấy.

Tks

boykutehp90

Well-Known Member

@scotty: Mình chỉ là mốt 1 bóc bình thường, không phải là át-min/đì-zai-nơ của pho-rum này nên vấn đề can thiệp vào giao diện là không thể. Vấn đề ở đây nằm ở chỗ: Việc chỉnh sửa giao diện diễn đàn nghi ngờ là do 1, 1 vài cá nhân làm và theo ý tưởng, sáng tạo chủ quan của cá nhân họ mà không thông qua đại đa số người dùng.
Như #1 mình đã nói rõ vấn đề diễn đàn gặp phải mong bạn hiểu:
- Test nhiều ứng dụng rườm rà, thừa thãi rồi lại bỏ
- Thao tác chậm, nghiệp vụ thiếu chính xác
- Màu sắc phân cấp lòe loẹt, bừa bãi
- Nghiêm trọng hóa, làm phức tạp, biến đổi giao diện không ăn nhập
Còn bạn nghĩ gì thì tùy bạn

ndminhtri

Member

Về vấn đề bác @boykutehp90 góp ý cho diễn đàn tieumi thấy rất hợp lí, hợp thời điểm,nó giống như là thay mặt các thành viên nêu lên những bức xúc trong những ngày diễn đàn bị lỗi. Tuy nhiên em thấy bác làm cái avatar như vậy thì hơi quá đáng, mang tính chất "phản động". Việc diễn đàn đàn lỗi không ai mong muốn và bác phải thông cảm chứ ạ !

tuancuong05

Update xong giao diện chả có vấn đề gì để ý kiến cả quá đẹp thêm mấy cái icon trước những topic mình đã post và icon của topic mình post thì ai nhìn qua có thể thấy màu mè, lòe loẹt nhưng mình thì không . Đố ai kiếm được cái diễn đàn nào bây giờ mà làm như thế này nếu phát triển cái này thành công thì HDvietnam sẽ có 1 cái gì đó khác với những diễn đàn khác chứ .
có chăng là tốc độ không được nhanh bằng lúc trước nhưng hy vọng trong tương lai điều này cũng sẽ được khắc phục

haian145

Well-Known Member

Sao bác scotty và đội kỹ thuật không tạo 1 server ảo, save data hdvn rồi thoải mái test giao diện & code trên đó, khi nào OK rồi các bác áp dụng trên website có phải tiện ko ạ?! như thế sẽ tránh được việc các thành viên thấy bất tiện hay khó chịu khi giao diện và code thay đổi trong giai đoạn test thử :)

hellomoto

Active Member

Dù gì đi nữa, đường đường chính chính là mod mà lại đi để cái avatar như vậy thì chả ra cái thể thống gì cả, một hình ảnh xấu xí, rất phản cảm, mình mà là admin thì sẽ gỡ cái đó ngay, cho thêm màu vàng vàng vào nick

duongbaba

Active Member

Diễn đàn chạy ngon rồi, giao diện đẹp và có thêm nhiều chức năng cực HOT =P~
Thanks BQT, BDH và đội ngũ kỹ thuật đã dốc sức trong thời gian qua :-*:x

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Có chức năng này mình kết nhất nè, "Chọn trích dẫn":D Rê chuột bôi đen và quote, công nhận các bác BQT, BĐT, đội ngũ kỹ thuật hay thật, mình nể các bác lắm.(*)

dungdt2

Đề nghị bác chủ edit lại avatar, bác làm MOD mà để cái ảnh đại diện phản cảm quá. Nếu bác cảm thấy diễn đàn này quá tệ thì k ai ép bác tham gia cả, cái gì cũng cần 1 chút thông cảm vs cố gắng từ các bên chứ?
Em là member cùi bắp vs cũng rất bực mình vì cái chuyện này, nhưng nghĩ đi thì phải nghĩ lại, chẳng có BQT diễn đàn nào muốn để chuyện này. Ví như bác chẳng có dại gì làm lộn xộn gia đình mình, trừ khi là cực chẳng đã.
Thân..........Thank bác scotty nha :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Đã nâng cấp nhưng không hiệu quả nên suốt ngày sửa lỗi.

Nay chuẩn bị bỏ hết để làm lại theo một cấu trúc mới, bà con chuẩn bị tinh thần.

Muốn hạnh phúc thì phải chiến đấu, mà chiến đấu thì gian khổ. BQT chắc chắn sẽ cố gắng hết sức để giảm thời gian gian khổ.
Em nghĩ diễn đàn mình nên nâng cấp mã nguồn mới đi thôi. Tinhte.vn và Ghostviet.com đều đã đổi sang mã nguồn mới hơn rồi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên