Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mấy anh kỹ thuật của MyTV thật sự rất biết kiếm chuyện để làm. Thay mấy kênh HD vừa xong thiˋ các kênh SD ko chịu thay đổi các kênh này thành chuẩn 480p thiˋ thôi để như lúc trước cũng coi như là co´ đi. Ko biết kiếm nguồn ở đâu thay vào giờ thiˋ SD ko ra SD mà HD cũng ko ra HD.

phamtug

Active Member

Mọi người có chú ý 2 kênh HBO và AXN hôm nay không Logo có chử SD kià.. HBO SD có tên phim việt hoá. Hình như lúc tháng 5 hả gì đó không nhớ rỏ. Cũg có vụ này Logo kênh HBO có chử SD tên phim chử Việt, thì trên các THTT khác SCTV,VTVsab, VTC kênh HBOSD có thuyết minh phim tiếng Việt đầy đủ, còn MyTv thì vẫn như vậy không có thuyết minh. Có Bác nào nhồm ngó bên SCTV hay VTC không??

bác ơi hbo, axn trên vtvcab chỉ có phụ đề thôi. với lại hay ho j vụ thuyết mih mấy kênh fiml tr nc ngoài, xem mất tiếng gốc chán lắm

angel_of_dead_91

Well-Known Member

bác ơi hbo, axn trên vtvcab chỉ có phụ đề thôi. với lại hay ho j vụ thuyết mih mấy kênh fiml tr nc ngoài, xem mất tiếng gốc chán lắm
tùy thôi bác, mình là thích xem có thuyết minh lắm, nhà có người già, trẻ nhỏ, bật cái kênh đó là lại nghe "bài ca ko quên" vì đơn giản họ có đọc kịp phụ đề đâu, chưa kể tiếng nước ngoài xì xà xì xồ nữa chứ ;))

NHVL

Ai có IP mới cho em xin :|

trucon95

Member

Đâu phải ai cũng thích nghe tiếng góc đâu bác. Nghe tiếng Việt hiểu rỏ nội dung hơn. Nếu có thuyết minh thì khỏi lo vừa xem hình vừa đọc chử.

vo7210

Well-Known Member

Từ ngày 25/9/2013, MyTV ra mắt chùm kênh HD của VTC như sau: VTC HD1 – kênh 75, VTC HD2 – kênh 77 , VTC HD3 – kênh 74, VTC 3 HD – kênh 83, iTV – kênh 78.

Nhằm đáp ứng nhu cầu xem truyền hình độ nét cao của quý khách hàng, MyTV xin trân trọng giới thiệu chùm kênh VTC HD với chất lượng hình ảnh cực nét, âm thanh sống động và nội dung phong phú, hấp dẫn, bắt đầu từ ngày 25/9/2013.

VTC HD1 – Kênh thông tin tổng hợp chất lượng HD (số hiệu kênh trên EPG:75)

VTC HD2 - Kênh phim truyện với hàng ngàn bộ phim chất lượng HD được cập nhật thường xuyên (số hiệu kênh trên EPG: 77)

VTC HD3 - Kênh giải trí tổng hợp chất lượng HD (số hiệu kênh trên EPG: 74)

VTC3 HD - Kênh thể thao chất lượng HD, cập nhật thông tin từ các giải đấu hàng đầu thế giới như Anh, Ý, Đức, Pháp, Tây Ban Nha… (số hiệu kênh trên EPG: 83)

iTV HD - Kênh ca nhạc theo yêu cầu HD (số hiệu kênh trên EPG: 78)

Kính mời quý vị và các bạn cùng đón xem và thưởng thức.

Chùm kênh này thay thế cho các kênh HBO HD, Disney HD, Cartoon Network HD, Discovery HD, AXN HD.

Mytv

Sốc toàn tập cho cái dòng chữ màu xanh ấy.

phamtug

Active Member

tùy thôi bác, mình là thích xem có thuyết minh lắm, nhà có người già, trẻ nhỏ, bật cái kênh đó là lại nghe "bài ca ko quên" vì đơn giản họ có đọc kịp phụ đề đâu, chưa kể tiếng nước ngoài xì xà xì xồ nữa chứ ;))

vâng e thì lại thích phụ đề. vì k mất tiếng gốc trên vtvcab giờ cũng có mấy kênh thuyết mih đấy bác, animal planet, kidcos, disney junios mỗi CN HD là k có hix

phamtug

Active Member

Đâu phải ai cũng thích nghe tiếng góc đâu bác. Nghe tiếng Việt hiểu rỏ nội dung hơn. Nếu có thuyết minh thì khỏi lo vừa xem hình vừa đọc chử.
nghe thuyết minh quả là mh dễ theo dõi k lo bỏ lỡ. vì phụ đề vừa đọc vừa xem, nhưng đc cái nghe đc âm thanh gốc hihi thôi thì mỗi ng 1 sở thích bác à.

MytvHN

Well-Known Member

nghe thuyết minh quả là mh dễ theo dõi k lo bỏ lỡ. vì phụ đề vừa đọc vừa xem, nhưng đc cái nghe đc âm thanh gốc hihi thôi thì mỗi ng 1 sở thích bác à.

Em cũng thích thuyết minh hơn vì vừa xem vừa hút dc thuốc lào :D chứ xem phụ đề phải để ý từng tí vừa đau mắt vừa không theo sát dc nội dung phim

vppro209

Member

Mình chẳng đụng gì tới VTVcab..nó hiện lên chỗ chọn kênh...lứot lên lướt xuống chọn trúng nó thì +30k @@...

tienthanhbk

Well-Known Member

.
Liên quan gì tới lưu lượng Internet nhỉ,mặc dù coi trên máy tính nhưng nó vẫn query hoàn toàn lên cổng có lưu lượng có MyTV chứ có query lên cổng BRASS đâu mà bác nói thế ( ngoại trừ có một lưu lượng rất rất nhỏ do modem bật nên định kỳ nó query lên BRASS để check nối với lưu lượng không đáng kể có ảnh hưởng chút đỉnh đến người sài internet trả theo cước lưu lượng chung trên 1 đôi dây,các trường hợp khác thì không ảnh hưởng gì).Ngoài ra việc xem trên máy tính hoàn toàn không ảnh hưởng đến băng thông của đường truyền nhé ( vì chỉ xem được Live TV ) mà chỉ ảnh hửong đến khả năng xử lý của Sever MyTV vì có nhiều client kết nối hơn thôi.

Lại thêm một chuyên gia nữa, kiến thức của bác chưa tới thì không nên đề cập tới vấn đề này chứ chưa cần bàn đến chuyện bác Đúng hay sai. Nghe cách dùng từ chuyên môn là biết hiểu biết của bác tới đâu rồi.

phamtug

Active Member

Em cũng thích thuyết minh hơn vì vừa xem vừa hút dc thuốc lào :D chứ xem phụ đề phải để ý từng tí vừa đau mắt vừa không theo sát dc nội dung phim

đúng r đấy bác thuyết minh thì theo dõi thoải mái hơn. còn đọc phụ đề thì phải tập chung cao độ

các bác cho em hỏi là khi xem phim chất lượng HD trên VOD em ấn direct trên remote của AVR thì nó vẫn là stereo 2.1 ch là sao nhỉ. em xài myTV 3 năm rồi nhưng giờ mới sắm dc cái AVR cho ra hồn nên mới để ý vấn đề này. trước giờ xài dàn AIO nên xem phim toàn phải xài hiệu ứng âm thanh Dolply Prologic II. em nghĩ cái STB HD lúc lắp đặt hơn cả đống tiền thì nó phải giải mã được cả âm thanh thì mới đúng là HD chứ ạ. đằng này trên phim có 2 lựa chọn SD và HD nhưng cả 2 cái xem lại chả khác gì nhau. phần hình ảnh em không dám đánh giá vì mắt mũi kèm nhèm đeo cặp kính dày cộp rồi chỉ còn 2 tai nghe cũng còn 90% nên xem phim thường chú trọng về âm thanh

THCN

Member

Danh sách MyTV cập nhật tháng 10/2013 (em ở Cà Mau nên mấy kênh địa phương có hơi khác nhe!)

Chỉnh sửa lần cuối:

trucon95

Member

Vãi... 801 802 803 là Ngoại hạng Anh hả..

kênh ITV mới của nhà em cứ để âm lượng to là có tiếng Tạch....tạch, không hiểu tại sao :-?

twins_tn

Member

cho mình hỏi mytv thì tốc độ trong modem set chuẩn là bao nhiêu vậy đợt trước cả net+tv set 12M cú xem kênh HD là nghỉ vào mạng, mà xem HD thì cứ bị như địa xước, mình ý kiến thì set lên 18 MB SRN giảm còn 10, xem ngon lành đc một thới gian thì dạo này cứ đến tối thì xem phim trong list VOD (7h-11h) giật đùng đùng, con xem mây kênh hd thì cả ngày luc nào cũng cư 5,6s là khựng một cái, kiểm tra trong modem thì tốc độ vẫn 18M, SRN vẫn 10 như hồi mới tăng lên, vậy đây là do hệ thông quá tải hay tại đường truyền nhà mình

Bên trên