Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

rock_coi84

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Trước em mua đầu VTC HD. Film Ấn Độ hát múa quá trời nên em chán, cóc thèm đóng tiền nữa. Kéo thêm MyTV về dùng, vợ thích nhất cái món xem lại, và cũng chỉ xem mỗi StarMovie HD (giả cầy :D). Mà bực cái, là em chả có ý định dùng internet mà hàng tháng cứ trừ tiền của em. Net thì có ra gì đâu, lý thuyết 5M mà đo speedtest được những 1,7M.
Nhưng mà hiện tại vẫn phải dùng MyTV :D

bác xem lại đi nhà StarMovie HD xịn đó . Còn vụ thay kênh kia là hợp lý roại .Mong kia các kênh đó trở lại sẽ lợi hại bội phần

THCN

Member

Trước em mua đầu VTC HD. Film Ấn Độ hát múa quá trời nên em chán, cóc thèm đóng tiền nữa. Kéo thêm MyTV về dùng, vợ thích nhất cái món xem lại, và cũng chỉ xem mỗi StarMovie HD (giả cầy :D). Mà bực cái, là em chả có ý định dùng internet mà hàng tháng cứ trừ tiền của em. Net thì có ra gì đâu, lý thuyết 5M mà đo speedtest được những 1,7M.

Ông này được cái nói cho sướng miệng nhưng rốt cục chẳng biết nói gì nữa, tui chắc là ông không bao giờ xem StarMovie HD, còn nếu như có xem thì chắc chưa bao giờ biết phân biệt giữa HD thật và HD giả cầy!

rock_coi84

giờ Mytv có thể chạy trên cáp riêng rùi bác nhé . Bác không muốn dùng Net có thể ra tạm ngừng , chỉ sử dụng Mytv thôi. Thank bác đã sử dụng Mytv của VNPT

trucon95

Member

Các bác cho em biết. Em đang sài STB SD muốn lên STB HD vậy em phải mất phí bao nhiêu??

jamateur

Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

giờ Mytv có thể chạy trên cáp riêng rùi bác nhé . Bác không muốn dùng Net có thể ra tạm ngừng , chỉ sử dụng Mytv thôi. Thank bác đã sử dụng Mytv của VNPT
Là sao bạn? Nhà mình ở thành phố HCM, đang dùng điện thoại cố định VNPT, hồi trước gọi lên hỏi dịch vụ MyTV thì được nói là phải đăng ký internet VNPT trước mới dùng được MyTV.

trucon95

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vãi... nhà e có sài điện thoại vs internet đâu mà vẫy sài Mytv ầm ầm.. có vấn đề gì đâu..

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ở Hà Nội muốn dùng MyTV thì bắt buộc phải đi kèm MegaVNN trên cùng đường dây bác ạ.

MytvHN

Well-Known Member

chỗ em cũng không cần phải đăng kí Internet vẫn sài ầm ầm,chỉ mình MYTV điện thoại cố định cũng vừa cắt hôm trước

manh_hhbg

Mấy kênh HD của VTC thay vào cũng ok.nhưng nói không quá chứ mấy kênh đó nội dung nghèo nàn mà mua mất tiền thì never

Không mất tiền đâu mà mấy cụ lo xa quá

pbh

Ông này được cái nói cho sướng miệng nhưng rốt cục chẳng biết nói gì nữa, tui chắc là ông không bao giờ xem StarMovie HD, còn nếu như có xem thì chắc chưa bao giờ biết phân biệt giữa HD thật và HD giả cầy!
Bác có vẻ hiếu thắng quá. Bác có nhìn thấy sau chữ giả cầy trên bài viết em là ký tự gì không? Bác có biết kênh StarMovie HD chạy upscale trong thời gian bao lâu không? Em không có nhiều tiền của, thời gian để nghiên cứu nhiều, nên mới phải post bài để học hỏi và bác có thể xem mọi bài viết của em trên diễn đàn này, đều rất cầu thị.
Cám ơn bác. Kéo line mới em sẽ báo dừng net nhà VNN.

dtsexpert

Active Member

Bác có vẻ hiếu thắng quá. Bác có nhìn thấy sau chữ giả cầy trên bài viết em là ký tự gì không? Bác có biết kênh StarMovie HD chạy upscale trong thời gian bao lâu không? Em không có nhiều tiền của, thời gian để nghiên cứu nhiều, nên mới phải post bài để học hỏi và bác có thể xem mọi bài viết của em trên diễn đàn này, đều rất cầu thị.

Cám ơn bác. Kéo line mới em sẽ báo dừng net nhà VNN.
Starmovie HD trên Mytv la HD thiệt đó bác, không phải upscale đâu :)
Chắc bác nhâm lẫn chút

pbh

Starmovie HD trên Mytv la HD thiệt đó bác, không phải upscale đâu :)
Chắc bác nhâm lẫn chút
Trước giờ vẫn HD xịn hả bác? Giờ thì em công nhận là HD xịn, còn hồi trước, em dùng con LCD SamSung HD ready, có thắc mắc với 1 bác là sao hình ảnh tệ quá? Em tưởng tại TV nhà em nhưng bác ấy phán là upscale. Đó là vào tầm năm 2011 gì đó. Có bác nào MyTV xác nhận hộ em cái :D

THCN

Member

Trước giờ vẫn HD xịn hả bác? Giờ thì em công nhận là HD xịn, còn hồi trước, em dùng con LCD SamSung HD ready, có thắc mắc với 1 bác là sao hình ảnh tệ quá? Em tưởng tại TV nhà em nhưng bác ấy phán là upscale. Đó là vào tầm năm 2011 gì đó. Có bác nào MyTV xác nhận hộ em cái :D

Từ ngày mình biết MyTV đến giờ thì StarMovie là HD xịn, để phân biệt HD xịn hay upscale thì nhìn cái logo và khung hình, còn chất lượng thì tùy lúc vào đài phát, cũng có nhà đài phát HD xịn nhưng giảm chất lượng hình ảnh xuống nên hình ảnh tệ (đơn cử như StarMovie HD, HBO HD trên trang vtvplus.vn, logo có chữ HD và khung hình chuẩn 16:9 nhưng hình ảnh rất tệ), còn HD upscale là lấy kênh SD nhưng tăng chất lượng hình ảnh lên HD (ví dụ như HBO HD trên MyTV chẳng hạn).

minhbte

MyTV thêm 5 kênh HD.

theo thông báo thì MyTV sẽ thay thế 5 kênh upscale (BO HD, Disney HD, Cartoon Network HD, Discovery HD, AXN HD.) bằng 5 kênh HD của VTC gồm VTCHD1,HD2,HD3,VTC3HD thể thao và ITV HD. với việc cho phép MyTV được mua sóng các kênh HD chủ lực của mình có lẽ VTC chấp nhận không cung cấp IPTV trên cab đồng cạnh tranh như trước đây nữa ( vì thực sự không cân sức vì cũng phải cung cấp qua cab của VNPT).
Với việc có thêm các kênh VTCHD này MyTV có thể làm hài lòng một số lớn các thuê bao của mình.
Hi vọng một ngày nào đó HBO HD và AXN HD (true HD) xuất hiện nữa trên MyTV nữa là đẹp.quy tụ hầu hết các kênh HD thông dụng ở VN $-)

link nguồn http://www.mytv.com.vn/tin-tuc/tin-tu-mytv/2/don-xem-chum-kenh-vtc-hd-moi-tren-mytv/605

Đôrêmi

Moderator
Ðề: MyTV thêm 5 kênh HD.

Thay 5 kênh hay bằng 5 kênh chẳng ra gì, khách hàng của MyTV chắc chắn sẽ không hài lòng.

minhbte

Thay 5 kênh hay bằng 5 kênh chẳng ra gì, khách hàng của MyTV chắc chắn sẽ không hài lòng.
Mấy kênh kia có phải là HD đâu pro ơi thay là phải rồi.trả lại sự trong sạch cho chữ HD.mấy kênh đó SD thì vẫn còn ,chứ để HD làm gì mà chỉ làm bẹt cái hình ra thôi.

THCN

Member

Tin cũ rồi, không cần mở thêm topic nữa đâu!

THCN

Member

MyTV mới mua thêm mấy HD của VTC mà (VTCHD1, VTCHD2....), những bác nào dùng gói có HD mới có.
Bác ViệtCago bắt IP của mấy kênh này đi!

Tin này đã có 3 ngày trước rồi, bạn minhbte lập thêm topic mới nên mình mới nói vậy, mod đã dồn topic đó vô đây luôn!

Bên trên