Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

trucon95

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Cũ nhưng chư tới ngày 25/9 mà bác. Không biết hàng xịt có bị pha loãn ko nữa.. xấu như VTVplus là chạy luôn..

MytvHN

Well-Known Member

Trước giờ vẫn HD xịn hả bác? Giờ thì em công nhận là HD xịn, còn hồi trước, em dùng con LCD SamSung HD ready, có thắc mắc với 1 bác là sao hình ảnh tệ quá? Em tưởng tại TV nhà em nhưng bác ấy phán là upscale. Đó là vào tầm năm 2011 gì đó. Có bác nào MyTV xác nhận hộ em cái :D

Mytv chưa upscale Starmovie bao giờ đâu bác kênh này tăng cùng đợt với mấy kênh giả cầy kia nhưng nó là hàng xịn

pbh

Mytv chưa upscale Starmovie bao giờ đâu bác kênh này tăng cùng đợt với mấy kênh giả cầy kia nhưng nó là hàng xịn
Cám ơn bác. Em nhầm nhọt ạ :)

THCN

Member

Bác có vẻ hiếu thắng quá. Bác có nhìn thấy sau chữ giả cầy trên bài viết em là ký tự gì không? Bác có biết kênh StarMovie HD chạy upscale trong thời gian bao lâu không? Em không có nhiều tiền của, thời gian để nghiên cứu nhiều, nên mới phải post bài để học hỏi và bác có thể xem mọi bài viết của em trên diễn đàn này, đều rất cầu thị.

Trước giờ vẫn HD xịn hả bác? Giờ thì em công nhận là HD xịn, còn hồi trước, em dùng con LCD SamSung HD ready, có thắc mắc với 1 bác là sao hình ảnh tệ quá? Em tưởng tại TV nhà em nhưng bác ấy phán là upscale. Đó là vào tầm năm 2011 gì đó. Có bác nào MyTV xác nhận hộ em cái :D

Từ ngày mình biết MyTV đến giờ thì StarMovie là HD xịn, để phân biệt HD xịn hay upscale thì nhìn cái logo và khung hình, còn chất lượng thì tùy lúc vào đài phát, cũng có nhà đài phát HD xịn nhưng giảm chất lượng hình ảnh xuống nên hình ảnh tệ (đơn cử như StarMovie HD, HBO HD trên trang vtvplus.vn, logo có chữ HD và khung hình chuẩn 16:9 nhưng hình ảnh rất tệ), còn HD upscale là lấy kênh SD nhưng tăng chất lượng hình ảnh lên HD (ví dụ như HBO HD trên MyTV chẳng hạn).

Cám ơn bác. Em nhầm nhọt ạ :)

Cãi cố he he!..............................

Chất lượng các kênh HTV (tphcm) thật sự là không biết nói sao. Các kênh HD thì ko nói rồi các kênh SD lúc trước xem rất tốt màu sắc tươi sáng giờ thì cứ mờ mờ. Ko biết MyTV lấy từ nguồn gì mà chất lượng ko dc như trước.#-o

dtsexpert

Active Member

Cãi cố he he!..............................

em thì thấy bác là người cố chấp, ai mà không có lúc nhầm lẫn, hay ho gì cứ đem cái lỗi của người khác ra bêu rếu
Em đề nghị bác Mí cảnh cáo những ai có kiểu bêu rếu như vầy, chẳng hay ho gì

trucon95

Member

25/9 rồi.. có mấy kênh VTC HD rồi.. Bàn luộn đi nào..

guangxing

Cũng tạm được, ko biết có phát ngoại hạng anh ko? ko trùng trận với VTVCab thì ok

Chỉnh sửa lần cuối:

manh_hhbg

HD Chuẩn ,xịn ko phải upcase :D

minhbte

He he, cái này liên quan đến chi phí đường truyền mà VNPT tỉnh/TP phải trả cho công ty VTN (được tính như 1 thuê bao Internet trả theo lưu lượng ấy, ví dụ là 15 đ/MB chẳng hạn. Để theo dõi lưu lượng này gồm có 1 NIC theo dõi lưu lượng Internet, 1 NIC theo dõi lưu lượng MyTV và NIC theo dõi lưu lượng của các dịch vụ khác). Giờ lưu lượng này mà lên nhiều quá thì chắc chặn thôi :D
.
Liên quan gì tới lưu lượng Internet nhỉ,mặc dù coi trên máy tính nhưng nó vẫn query hoàn toàn lên cổng có lưu lượng có MyTV chứ có query lên cổng BRASS đâu mà bác nói thế ( ngoại trừ có một lưu lượng rất rất nhỏ do modem bật nên định kỳ nó query lên BRASS để check nối với lưu lượng không đáng kể có ảnh hưởng chút đỉnh đến người sài internet trả theo cước lưu lượng chung trên 1 đôi dây,các trường hợp khác thì không ảnh hưởng gì).Ngoài ra việc xem trên máy tính hoàn toàn không ảnh hưởng đến băng thông của đường truyền nhé ( vì chỉ xem được Live TV ) mà chỉ ảnh hửong đến khả năng xử lý của Sever MyTV vì có nhiều client kết nối hơn thôi.

trucon95

Member

VTC làm gì có Ngoại hạng Anh..hả bác guangxing.. chỉ có J League Vleague vs Nga àk..

lnkhang

List kênh VTC HD mới.
- Chính là các IP-kênh mà MyTV thay thế.
#EXTINF:10,VTC HD3
rtp://@232.84.1.70:8394
#EXTINF:10,VTC HD1
rtp://@232.84.1.71:8400
#EXTINF:10,VTC HD2
rtp://@232.84.1.73:8412
#EXTINF:10,iTV HD
rtp://@232.84.1.74:8418
#EXTINF:10,VTC3 HD
rtp://@232.84.1.81:8460

List kênh VTC HD mới.
- Chính là các IP-kênh mà MyTV thay thế.
#EXTINF:10,VTC HD3
rtp://@232.84.1.70:8394
#EXTINF:10,VTC HD1
rtp://@232.84.1.71:8400
#EXTINF:10,VTC HD2
rtp://@232.84.1.73:8412
#EXTINF:10,iTV HD
rtp://@232.84.1.74:8418
#EXTINF:10,VTC3 HD
rtp://@232.84.1.81:8460

Chỉ thay các kênh HD cũ.
Ra mắt các kênh HD của VTC chất lượng khả tốt. Mong sao các kênh HD thay thế sẽ sớm trở lại với chất lượng HD gốc lúc đó MyTV sẽ là lựa chọn tốt.

Chắc lại sắp tăng tiền rồi :(

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mình làm VNPT hà nội đây .

Tôi cũng trong ngành, đang cần cấu hình cái cổng MyTV trên MODEM FTTH cho nó k cấp DHCP nữa mà làm mãi không được bác ạ. Bác xem có cách gì giúp tôi nhé.
Modem của tôi là Huawei HG8245.
Tks bác.

trucon95

Member

Mọi người có chú ý 2 kênh HBO và AXN hôm nay không Logo có chử SD kià.. HBO SD có tên phim việt hoá. Hình như lúc tháng 5 hả gì đó không nhớ rỏ. Cũg có vụ này Logo kênh HBO có chử SD tên phim chử Việt, thì trên các THTT khác SCTV,VTVsab, VTC kênh HBOSD có thuyết minh phim tiếng Việt đầy đủ, còn MyTv thì vẫn như vậy không có thuyết minh. Có Bác nào nhồm ngó bên SCTV hay VTC không??

hoatienii

Member

không hiểu sao đường truyền mytv của nhà mình từ 13Mb xuống còn 11Mb, thông số SNR download còn có 12, mặc dù tín hiệu điện thoại ko bị nhiễu (nghe rõ). Lúc trước đường truyền 13Mb mà SNR download lúc nào cũng 18 hoặc 19, rất cao đó chứ. Gọi thằng kỹ thuật nó chả biết khắc phục. Điên máu thật

Bên trên