Fshare cho người việt ?

hoaitrung

Super Moderators
Họ giữ mức giá để lấy kinh phí cho cơ sở hạ tầng và duy trì sự ổn định cho các Acc VIP cũng như free. Hiện tại fshare luôn download với tốc độ max đường truyền mà chúng ta có , resume tốt...vv.. (dù họ cũng có vài thời điểm làm dân tình khó chịu nhưng cũng đã khắc phục xong)

Ví dụ :họ giảm giá xuống còn 1/3 ==> kinh phí cho duy trì cũng chỉ còn 1/3 ==> Acc VIP cũng chỉ kéo được khoảng 1/3 đường truyền bạn đang có ==> Các bạn có chấp nhận không? :D

Cũng nên thông cảm 1 tí các bạn à. Mình thấy từ lúc có fshare, phong trào HD rầm rộ lên rõ rệt ==> cũng phải hoan nghênh họ vì điểm này chứ . Dù là có qua có lại chứ không phải họ phục vụ mình 1 chiều, nhưng rõ ràng là người chơi HD cũng hứng thú nhiều từ lúc có fshare.

Các host khác dạo này cũng thắt cổ chai gần hết. TK mediafire cũng đã ra đi trong 1 đêm "mưa bão". Toàn bộ tài sản còm cõi upload trong 6 năm trời đã chia tay vĩnh viễn! Có chỗ chơi là tốt lắm rồi các bác ạ, không nên đòi hỏi quá nhiều!

kt9

Ðề: Fshare cho người việt ?

ai bảo với bác là không có nhiều tiền ? 20k cho 1 tuần để down thoải mái chả đáng là bao. Quan trọng là cái tính hẹp hòi, thích xài free của dân ta vẫn còn nặng thôi.

Ðề: Fshare cho người việt ?

Người Việt thì chưa chắc ít tiền, nhưng yêu cầu thì phải là "Chất lượng tốt nhất, giá cả rẻ nhất, bảo hành suốt đời".

vu_vantien

Well-Known Member
Chủ thớt cứ thử mở host ra kinh doanh và tính tổng thu chi sẽ biết tại sao nó có giá như vậy nha :)). Bán rẻ thì lỗ, bán đắt thì ko ai mua - đó là quy luật thị trường ai cũng hiểu. Từ các quy luật đó nhà cung cấp dịch vụ host sẽ nghĩ ra 1 mức giá đảm bảo sinh lời mà vẫn ở mức chấp nhận được. Trừ khi bác kêu chất lượng dịch vụ ko xứng với lượng tiền bỏ ra thì còn có chiện để xem xét. Nói bác đừng buồn, suy nghĩ của bác thật thiển cận (no offense).

leesang

Well-Known Member
Ðề: Re: Fshare cho người việt ?

Chủ thớt cứ thử mở host ra kinh doanh và tính tổng thu chi sẽ biết tại sao nó có giá như vậy nha :)). Bán rẻ thì lỗ, bán đắt thì ko ai mua - đó là quy luật thị trường ai cũng hiểu. Từ các quy luật đó nhà cung cấp dịch vụ host sẽ nghĩ ra 1 mức giá đảm bảo sinh lời mà vẫn ở mức chấp nhận được. Trừ khi bác kêu chất lượng dịch vụ ko xứng với lượng tiền bỏ ra thì còn có chiện để xem xét. Nói bác đừng buồn, suy nghĩ của bác thật thiển cận (no offense).

Nói chuyện như vậy là kg ổn nhe. đọc bài kg hiểu rõ ý của người khác mà dùng từ nặng lời như vậy là mất lòng nhe. Tôi chỉ nói về lĩnh vực kinh doanh như vậy. Nếu bán hơn 300k cho 1 user thì thấy trên mạng share ra dùng chung nhiều. ví dụ bán 300k 1 cái cho 1 trăm người thì doanh thu là 30triệu mà share tùm lum. giả sử bán 100k thì số lượng người mua sẽ nhiều hơn tôi cũng lấy ví du là 300 người thì doanh thu cũng là 30triệu. Dốt đọc kg hiểu ý ng khác mà còn nói nặng. Nick 2k mà ăn nói kỳ quá

Chỉnh sửa lần cuối:

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Fshare cho người việt ?

Nói chuyện như vậy là kg ổn nhe. đọc bài kg hiểu rõ ý của người khác mà dùng từ nặng lời như vậy là mất lòng nhe. Tôi chỉ nói về lĩnh vực kinh doanh như vậy. Nếu bán hơn 300k cho 1 user thì thấy trên mạng share ra dùng chung nhiều. ví dụ bán 300k 1 cái cho 1 trăm người thì doanh thu là 3triệu mà share tùm lum. giả sử bán 100k thì số lượng người mua sẽ nhiều hơn tôi cũng lấy ví du là 300 người thì doanh thu cũng là 3triệu. Dốt đọc kg hiểu ý ng khác mà còn nói nặng. Nick 2k mà ăn nói kỳ quá

Vậy bác có thấy dùng chung đó gây thiệt hại cho nhà cung cấp rất nhiều ko? Và bác có biết là Fshare đang tích cực hạn chế những mánh/ thủ thuật share acc của dân Việt Nam mình ko? :)). Nói 1 cách đơn giản như các bác ở trên nha: Dân Việt Nam thích xài chùa =)). Như e đã nói thì nhà mạng luôn phải tính toán sao cho sinh lời được nhưng vẫn phải đảm bảo ko quá cao để người dân có thể mua được. Em nói nhỏ bác biết nha, ở bên mình còn quá dễ dãi với người dùng đó, như bên nước ngoài luật nó như thế này này:
Share nhiều người dùng: block + del acc. Ko có tiền? Khỏi xài.
1 trang chia sẻ muốn phát triển bền vững phải nhận được ủng hộ của khách hàng và phải giảm thiểu được lượng user sử dụng trick, đơn giản vậy thôi. Fshare dễ dãi với khách hàng mình đơn giản vì họ cũng biết được thói quen xài chùa của dân Việt Nam xưa nay, làm mạnh tay thì mất khách hàng. Còn ai dốt ai hay thì để mọi người tự đánh giá nha, e ko khoái flame :)).

Bên trên